webtrees - en to cy translation catalogue (706 entries)

en:  but the details are unknown
cy:  ond nid yw'r manylion yn hysbys

en:  in
cy:  yn

en: %1$s %2$s has a %3$s link to %4$s.
cy: Mae gan %1$s %2$s ddolen %3$s i %4$s.

en: %1$s KB were downloaded in %2$s seconds.
cy: Llwythwyd %1$s KB i lawr mewn %2$s eiliad.

en: %1$s does not exist.
cy: Nid yw %1$s yn bodoli.

en: %1$s does not exist. Did you mean %2$s?
cy: Nid yw %1$s yn bodoli. Oeddech chi'n golygu %2$s?

en: %1$s does not have a link back to %2$s.
cy: Nid oes gan %1$s ddolen yn ôl i %2$s.

en: %1$s file was extracted in %2$s seconds. | %1$s files were extracted in %2$s seconds.
cy[0]: Tynnwyd %1$s ffeil mewn %2$s eiliad.
cy[1]: Tynnwyd %1$s ffeil mewn %2$s eiliad.
cy[2]: Tynnwyd %1$s ffeil mewn %2$s eiliad.
cy[3]: Tynnwyd %1$s ffeil mewn %2$s eiliad.
cy[4]: Tynnwyd %1$s ffeil mewn %2$s eiliad.
cy[5]: Tynnwyd %1$s ffeil mewn %2$s eiliad.

en: %1$s is a %2$s but a %3$s is expected.
cy: Mae %1$s yn %2$s ond mae disgwyl %3$s.

en: %1$s × %2$s pixels
cy: %1$s × %2$s picsel

en: %s and her ancestors
cy: %s a'i hynafiaid

en: %s and his ancestors
cy: %s a'i hynafiaid

en: %s and the individuals that reference it.
cy: %s a'r unigolion sy'n cyfeirio ato.

en: %s and their children
cy: %s a'u plant

en: %s and their descendants
cy: %s a'u disgynyddion

en: %s anonymous signed-in user | %s anonymous signed-in users
cy[0]: %s defnyddwyr anhysbys wedi'u mewngofnodi
cy[1]: %s defnyddiwr anhysbys wedi'i fewngofnodi
cy[2]: %s ddefnyddiwr anhysbys wedi'u mewngofnodi
cy[3]: %s defnyddiwr anhysbys wedi'u mewngofnodi
cy[4]: %s defnyddiwr anhysbys wedi'u mewngofnodi
cy[5]: %s defnyddiwr anhysbys wedi'u mewngofnodi

en: %s child | %s children
cy[0]: %s plant
cy[1]: %s plentyn
cy[2]: %s blentyn
cy[3]: %s phlentyn
cy[4]: %s phlentyn
cy[5]: %s plentyn

en: %s day | %s days
cy[0]: %s diwrnodau
cy[1]: %s diwrnod
cy[2]: %s ddiwrnod
cy[3]: %s diwrnod
cy[4]: %s niwrnod
cy[5]: %s diwrnod

en: %s family has been updated. | %s families have been updated.
cy[0]: Mae %s teuluoedd wedi'u diweddaru.
cy[1]: Mae %s teulu wedi'i ddiweddaru.
cy[2]: Mae %s teulu wedi'u diweddaru.
cy[3]: Mae %s teulu wedi'u diweddaru.
cy[4]: Mae %s teulu wedi'u diweddaru.
cy[5]: Mae %s teulu wedi'u diweddaru.

en: %s family tree | %s family trees
cy[0]: %s cartiau achau
cy[1]: %s cart achau
cy[2]: %s gart achau
cy[3]: %s cart achau
cy[4]: %s cart achau
cy[5]: %s cart achau

en: %s grandchild | %s grandchildren
cy[0]: %s o wyrion
cy[1]: %s wyr/wyres
cy[2]: %s wyr/wyres
cy[3]: %s wyr/wyres
cy[4]: %s wyr/wyres
cy[5]: %s wyr/wyres

en: %s individual | %s individuals
cy[0]: %s unigolion
cy[1]: %s unigolyn
cy[2]: %s unigolyn
cy[3]: %s unigolyn
cy[4]: %s unigolyn
cy[5]: %s unigolyn

en: %s individual has been updated. | %s individuals have been updated.
cy[0]: Mae %s unigolion wedi'u diweddaru.
cy[1]: Mae %s unigolyn wedi'i ddiweddaru.
cy[2]: Mae %s unigolyn wedi'u diweddaru.
cy[3]: Mae %s unigolyn wedi'u diweddaru.
cy[4]: Mae %s unigolyn wedi'u diweddaru.
cy[5]: Mae %s unigolyn wedi'u diweddaru.

en: %s message | %s messages
cy[0]: %s negeseuon
cy[1]: %s neges
cy[2]: %s neges
cy[3]: %s neges
cy[4]: %s neges
cy[5]: %s neges

en: %s month | %s months
cy[0]: %s misoedd
cy[1]: %s mis
cy[2]: %s fis
cy[3]: %s mis
cy[4]: %s mis
cy[5]: %s mis

en: %s note has been updated. | %s notes have been updated.
cy[0]: Mae %s nodiadau wedi'u diweddaru.
cy[1]: Mae %s nodyn wedi'i ddiweddaru.
cy[2]: Mae %s nodyn wedi'u diweddaru.
cy[3]: Mae %s nodyn wedi'u diweddaru.
cy[4]: Mae %s nodyn wedi'u diweddaru.
cy[5]: Mae %s nodyn wedi'u diweddaru.

en: %s sent you the following message.
cy: Anfonodd %s y neges ganlynol atoch.

en: %s signed-in user | %s signed-in users
cy[0]: %s defnyddwyr wedi'u mewngofnodi
cy[1]: %s defnyddiwr wedi'i fewngofnodi
cy[2]: %s ddefnyddiwr wedi'u mewngofnodi
cy[3]: %s defnyddiwr wedi'u mewngofnodi
cy[4]: %s defnyddiwr wedi'u mewngofnodi
cy[5]: %s defnyddiwr wedi'u mewngofnodi

en: %s source has been updated. | %s sources have been updated.
cy[0]: Mae %s ffynonnellau wedi'u diweddaru.
cy[1]: Mae %s ffynhonnell wedi'i ddiweddaru.
cy[2]: Mae %s ffynhonnell wedi'u diweddaru.
cy[3]: Mae %s ffynhonnell wedi'u diweddaru.
cy[4]: Mae %s ffynhonnell wedi'u diweddaru.
cy[5]: Mae %s ffynhonnell wedi'u diweddaru.

en: %s week | %s weeks
cy[0]: %s wythnosau
cy[1]: %s wythnos
cy[2]: %s wythnos
cy[3]: %s wythnos
cy[4]: %s wythnos
cy[5]: %s wythnos

en: %s year | %s years
cy[0]: %s blynyddoedd
cy[1]: %s blwyddyn
cy[2]: %s flynedd
cy[3]: %s blynedd
cy[4]: %s mlynedd
cy[5]: %s blynedd

en: %s year anniversary
cy: Dathliad blwyddyn %s

en: %s+
cy: %s +

en: %s, her ancestors and their families
cy: %s, ei chyndeidiau a'u teuluoedd

en: %s, her parents and siblings
cy: %s, ei rhieni a'i brodyr a'i chwiorydd

en: %s, her spouses and children
cy: %s, ei phriod a'i phlant

en: %s, her spouses and descendants
cy: %s, ei phriod a'i disgynyddion

en: %s, his ancestors and their families
cy: %s, ei hynafiaid a'u teuluoedd

en: %s, his parents and siblings
cy: %s, ei rieni a'i frodyr a'i chwiorydd

en: %s, his spouses and children
cy: %s, ei briod a'i blant

en: %s, his spouses and descendants
cy: %s, ei briod a'i ddisgynyddion

en: &lt;select&gt;
cy: &lt;dewis&gt;

en: (aged %s)
cy: (yn %s oed)

en: (filtered from %s total entries)
cy: (wedi'i hidlo o gyfanswm o %s cofnod)

en: A chart displaying relationships between two individuals.
cy: Siart sy'n dangos y berthynas rhwng dau unigolyn.

en: A chart of an individual’s ancestors and descendants, as a family book.
cy: Siart o hynafiaid a disgynyddion unigolyn, fel llyfr y teulu.

en: A chart of an individual’s ancestors, as a compact tree.
cy: Siart o hynafiaid unigolyn, fel cart cryno.

en: A chart of an individual’s ancestors, formatted as a tree.
cy: Siart o hynafiaid unigolyn, wedi'i fformatio fel coeden.

en: A chart of an individual’s ancestors.
cy: Siart o hynafiaid unigolyn.

en: A chart of an individual’s descendants.
cy: Siart o ddisgynyddion unigolyn.

en: A chart of individuals’ lifespans.
cy: Siart o hyd bywyd unigolion.

en: A child may have more than one set of parents. The relationship between the child and the parents can be biological, legal, or based on local culture and tradition. If no pedigree is specified, then a biological relationship will be assumed.
cy: Gall fod gan blentyn fwy nag un set o rieni. Gall y berthynas rhwng y plentyn a'r rhieni fod yn fiolegol, yn gyfreithiol, neu'n seiliedig ar ddiwylliant a thraddodiad lleol. Os nad oes tras yn cael ei nodi, yna rhagdybir perthynas fiolegol.

en: A common error is to have multiple links to the same record, for example listing the same child more than once in a family record.
cy: Gwall cyffredin yw cael sawl cysylltiad i'r un cofnod, er enghraifft rhestru'r un plentyn fwy nag unwaith mewn cofnod teulu.

en: A fan chart of an individual’s ancestors.
cy: Siart ffan o hynafiaid unigolyn.

en: A file on the server
cy: Ffeil ar y gweinydd

en: A file on your computer
cy: Ffeil ar eich cyfrifiadur

en: A greeting message and useful links for a user.
cy: Neges gyfarch a dolenni defnyddiol i ddefnyddiwr.

en: A greeting message for site visitors.
cy: Neges gyfarch i ymwelwyr a'r wefan.

en: A list of changes that need to be reviewed by a moderator, and email notifications.
cy: Rhestr o newidiadau y mae angen i gymedrolwr eu hadolygu, a hysbysiadau e-bost.

en: A list of frequently asked questions and answers.
cy: Rhestr o gwestiynau ac atebion cyffredin.

en: A list of records that have been updated recently.
cy: Rhestr o gofnodion sydd wedi'u diweddaru yn ddiweddar.

en: A list of tasks and activities that are linked to the family tree.
cy: Rhestr o dasgau a gweithgareddau sy'n gysylltiedig â'r cart achau.

en: A list of the Hebrew death anniversaries that will occur in the near future.
cy: Rhestr o'r dathliadau marwolaeth Hebraeg a fydd yn digwydd yn y dyfodol agos.

en: A list of the anniversaries that occur today.
cy: Rhestr o'r dathliadau sy'n digwydd heddiw.

en: A list of the anniversaries that will occur in the near future.
cy: Rhestr o'r dathliadau a fydd yn digwydd yn y dyfodol agos.

en: A list of the most popular given names.
cy: Rhestr o'r enwau cyntaf mwyaf poblogaidd.

en: A list of the most popular surnames.
cy: Rhestr o'r cyfenwau mwyaf poblogaidd.

en: A list of the pages that have been viewed the most number of times.
cy: Rhestr o'r tudalennau poblogaidd.

en: A list of users and visitors who are currently online.
cy: Rhestr o ddefnyddwyr ac ymwelwyr sydd ar-lein ar hyn o bryd.

en: A media object is a record in the family tree which contains information about a media file. This information may include a title, a copyright notice, a transcript, privacy restrictions, etc. The media file, such as the photo or video, can be stored locally (on this webserver) or remotely (on a different webserver).
cy: Mae gwrthrych cyfryngau yn gofnod yn y goeden deulu sy'n cynnwys gwybodaeth am ffeil cyfryngau. Gall y wybodaeth hon gynnwys teitl, hysbysiad hawlfraint, trawsgrifiad, cyfyngiadau preifatrwydd, ac ati. Mae modd storio'r ffeil gyfryngau, fel y llun neu'r fideo, yn lleol (ar y gweinydd gwe hwn) neu'n bell (ar weinydd gwe wahanol).

en: A new user (%1$s) has requested an account (%2$s) and verified an email address (%3$s).
cy: Mae defnyddiwr newydd (%1$s) wedi gofyn am gyfrif (%2$s) ac wedi gwirio cyfeiriad e-bost (%3$s).

en: A new version of webtrees is available.
cy: Mae fersiwn newydd o webtrees ar gael.

en: A private area to record notes or keep a journal.
cy: Ardal breifat i recordio nodiadau neu gadw dyddiadur.

en: A prospective user has registered with webtrees at %s.
cy: Mae darpar ddefnyddiwr wedi cofrestru gyda webtrees yn %s.

en: A report of an individual’s ancestors, formatted as a tree.
cy: Adroddiad am hynafiaid unigolyn, wedi'i fformatio fel coeden.

en: A report of an individual’s ancestors, in a narrative style.
cy: Adroddiad am hynafiaid unigolyn, mewn arddull naratif.

en: A report of an individual’s descendants, in a narrative style.
cy: Adroddiad am ddisgynyddion unigolyn, mewn ddull naratif.

en: A report of an individual’s details.
cy: Adroddiad am fanylion unigolyn.

en: A report of facts which are supported by a given source.
cy: Adroddiad am ffeithiau sy'n cael eu cefnogi gan ffynonellau penodol.

en: A report of family members and their details.
cy: Adroddiad am aelodau'r teulu a'u manylion.

en: A report of individuals who died in a given time or place.
cy: Adroddiad am unigolion a fu farw mewn amser neu le penodol.

en: A report of individuals who had a given occupation.
cy: Adroddiad am unigolion a oedd â galwedigaeth benodol.

en: A report of individuals who were born in a given time or place.
cy: Adroddiad am unigolion a aned ar adegau neu lefydd penodol.

en: A report of individuals who were buried in a given place.
cy: Adroddiad am unigolion a gladdwyd mewn mannau penodol.

en: A report of individuals who were married in a given time or place.
cy: Adroddiad am unigolion a oedd yn briod ar adeegau neu lefydd penodol.

en: A report of recent and pending changes.
cy: Adroddiad am newidiadau diweddar ac arfaethedig.

en: A report of the families that are closely related to an individual.
cy: Adroddiad am y teuluoedd sydd â chysylltiad agos ag unigolyn.

en: A report of the individuals that are closely related to an individual.
cy: Adroddiad am yr unigolion sy'n perthyn yn agos i unigolyn.

en: A report of the information provided by a source.
cy: Adroddiad o'r wybodaeth sy'n cael ei ddarparu gan ffynhonnell.

en: A report of the information that is missing for an individual and their relatives.
cy: Adroddiad am y wybodaeth sydd ar goll am unigolion a'u perthnasau.

en: A report of vital records for a given date or place.
cy: Adroddiad am gofnodion hanfodol dyddiadau neu lefydd penodol.

en: A role is a set of access rights, which give permission to view data, change preferences, etc. Access rights are assigned to roles, and roles are granted to users. Each family tree can assign different access to each role, and users can have a different role in each family tree.
cy: Mae rôl yn set o hawliau mynediad, sy'n rhoi caniatâd i weld data, newid dewisiadau, ac ati. Mae hawliau mynediad yn cael eu rhoi i rolau, a rolau i ddefnyddwyr. Gall pob cart achau neilltuo mynediad gwahanol i bob rôl, a gall defnyddwyr gael rôl wahanol ym mhob cart achau.

en: A sidebar showing an individual’s close families and relatives.
cy: Bar ochr yn dangos teuluoedd agos a pherthnasau unigolyn.

en: A sidebar showing non-genealogy information about an individual.
cy: Bar ochr yn dangos gwybodaeth cyffredinol am unigolyn.

en: A sidebar showing the descendants of an individual.
cy: Bar ochr yn dangos disgynyddion unigolyn.

en: A tab showing the close relatives of an individual.
cy: Tab yn dangos perthnasau agos unigolyn.

en: A tab showing the facts and events of an individual.
cy: Tab yn dangos ffeithiau a digwyddiadau bywyd unigolyn.

en: A tab showing the media objects linked to an individual.
cy: Tab yn dangos y gwrthrychau cyfryngau sy'n gysylltiedig ag unigolyn.

en: A tab showing the notes attached to an individual.
cy: Tab yn dangos y nodiadau sydd ynghlwm wrth unigolyn.

en: A tab showing the sources linked to an individual.
cy: Tab yn dangos y ffynonellau sy'n gysylltiedig ag unigolyn.

en: A timeline displaying individual events.
cy: Llinell amser yn dangos digwyddiadau unigol.

en: A user will not be able to sign in until both “email verified” and “approved by administrator” are selected.
cy: Ni fydd defnyddiwr yn gallu mewngofnodi nes bod “gwirio e-bost” a “chymeradwy gan weinyddwr” yn cael eu dewis.

en: API key
cy: Allwedd API

en: Abbreviate place names
cy: Talfyrru enwau lleoedd

en: Abbreviation
cy: Byrfodd

[ctx: Abbreviation for April]
en: Apr
cy: Ebr

[ctx: Abbreviation for August]
en: Aug
cy: Aws

[ctx: Abbreviation for December]
en: Dec
cy: Rha

[ctx: Abbreviation for February]
en: Feb
cy: Chw

[ctx: Abbreviation for January]
en: Jan
cy: Ion

[ctx: Abbreviation for July]
en: Jul
cy: Gor

[ctx: Abbreviation for June]
en: Jun
cy: Meh

[ctx: Abbreviation for March]
en: Mar
cy: Maw

[ctx: Abbreviation for May]
en: May
cy: Mai

[ctx: Abbreviation for November]
en: Nov
cy: Tac

[ctx: Abbreviation for October]
en: Oct
cy: Hyd

[ctx: Abbreviation for September]
en: Sep
cy: Med

en: Accept
cy: Derbyn

en: Accept all changes
cy: Derbyn pob newid

en: Access level
cy: Lefel mynediad

en: Access to family trees
cy: Mynediad i gartiau achau

en: Account approval and email verification
cy: Cymeradwyo cyfrif a gwirio e-bost

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Add %s to the clippings cart
cy: Ychwanegu %s at y drol toriadau

en: Add a child
cy: Ychwanegu plentyn

en: Add a child to create a one-parent family
cy: Ychwanegu plentyn i greu teulu un rhiant

en: Add a fact
cy: Ychwanegu ffaith

en: Add a father
cy: Ychwanegu tad

en: Add a favorite
cy: Ychwanegu ffefryn

en: Address
cy: Cyfeiriad

en: Address line 1
cy: Cyfeiriad llinell 1

en: Address line 2
cy: Cyfeiriad llinell 2

en: Administrator
cy: Gweinyddwr

en: Administrators
cy: Gweinyddwyr

en: Adopted by both parents
cy: Mabwysiadwyd gan y ddau riant

en: Adopted by father
cy: Mabwysiadwyd gan y tad

en: Adopted by mother
cy: Mabwysiadwyd gan y fam

en: Advanced search
cy: Chwiliad manwl

en: Afghanistan
cy: Affganistan

en: Africa
cy: Affrica

en: Age
cy: Oed

en: Album
cy: Albwm

en: Alias
cy: Enw Arall

en: All
cy: Y Cyfan

en: All records
cy: Pob cofnod

en: American Samoa
cy: Samoa Americanaidd

en: Ancestors
cy: Hynafiaid

en: Anniversary
cy: Dathliad

en: Answer
cy: Ateb

en: Antigua and Barbuda
cy: Antigua a Barbuda

en: Approved
cy: Cymeradwywyd

en: Argentina
cy: Yr Ariannin

en: Ash
cy: Lludw

en: Audio
cy: Sain

en: Australia
cy: Awstralia

en: Austria
cy: Awstria

en: Author
cy: Awdur

en: Begins with
cy: Cychwyn gyda

en: Belarus
cy: Belarws

en: Belgium
cy: Gwlad Belg

en: Bibliography
cy: Llyfryddiaeth

en: Block
cy: Rhwystro

en: Blocks
cy: Blociau

en: Bolivia
cy: Bolifia

en: Book
cy: Llyfr

en: Born in the covenant
cy: Ganed yn y cyfamod

en: Bosnia and Herzegovina
cy: Bosnia a Herzegovina

en: Branches
cy: Canghennau

en: Brazil
cy: Brasil

en: British Virgin Islands
cy: Ynysoedd Virgin Prydeinig

en: Brother
cy: Brawd

en: Bulgaria
cy: Bwlgaria

en: Burkina Faso
cy: Bwrcina Ffaso

en: Burundi
cy: Bwrwndi

[ctx: CENTURY]
en: 10th
cy: 10fed

[ctx: CENTURY]
en: 11th
cy: 11eg

[ctx: CENTURY]
en: 12th
cy: 12fed

[ctx: CENTURY]
en: 13th
cy: 13eg

[ctx: CENTURY]
en: 14th
cy: 14eg

[ctx: CENTURY]
en: 15th
cy: 15fed

[ctx: CENTURY]
en: 16th
cy: 16eg

[ctx: CENTURY]
en: 17th
cy: 17eg

[ctx: CENTURY]
en: 18th
cy: 18fed

[ctx: CENTURY]
en: 19th
cy: 19eg

[ctx: CENTURY]
en: 1st
cy: 1af

[ctx: CENTURY]
en: 20th
cy: 20fed

[ctx: CENTURY]
en: 21st
cy: 21ain

[ctx: CENTURY]
en: 2nd
cy: 2il

[ctx: CENTURY]
en: 3rd
cy: 3ydd

[ctx: CENTURY]
en: 4th
cy: 4ydd

[ctx: CENTURY]
en: 5th
cy: 5ed

[ctx: CENTURY]
en: 6th
cy: 6ed

[ctx: CENTURY]
en: 7th
cy: 7fed

[ctx: CENTURY]
en: 8th
cy: 8fed

[ctx: CENTURY]
en: 9th
cy: 9fed

en: Calculating…
cy: Cyfrifo…

en: Calendar
cy: Calendr

en: Cameroon
cy: Camerŵn

en: Categories
cy: Categorïau

en: Cayman Islands
cy: Ynysoedd Cayman

en: Cemetery
cy: Mynwent

en: Central African Republic
cy: Gweriniaeth Canolbarth Affrica

en: Certificate
cy: Tystysgrif

en: Chad
cy: Tsiad

en: Changes
cy: Newidiadau

en: Changes in the last %s day | Changes in the last %s days
cy[0]: Newidiadau yn y %s diwrnod diwethaf
cy[1]: Newidiadau yn y %s diwrnod diwethaf
cy[2]: Newidiadau yn y %s diwrnod diwethaf
cy[3]: Newidiadau yn y %s diwrnod diwethaf
cy[4]: Newidiadau yn y %s diwrnod diwethaf
cy[5]: Newidiadau yn y %s diwrnod diwethaf

en: Character set
cy: Set nod

en: Chart
cy: Siart

en: Charts
cy: Siartiau

en: Check for pending changes…
cy: Gwirio am newidiadau sydd ar ddod…

en: Child
cy: Plentyn

en: Children
cy: Plentyn

en: China
cy: Tsieina

en: City
cy: Dinas

en: Civil marriage
cy: Priodas sifil

en: Comment
cy: Sylw

en: Comments
cy: Nodiadau

en: Completed before 1970; date not available
cy: Cwblhawyd cyn 1970; dyddiad ddim ar gael

en: Completed; date unknown
cy: Wedi'i gwblhau; dyddiad anhysbys

en: Confirmation
cy: Cadarnhad

en: Contact information
cy: Manylion cyswllt

en: Contains
cy: Yn cynnwys

en: Content
cy: Cynnwys

en: Cook Islands
cy: Ynysoedd Cook

en: Cookies
cy: Cwcis

en: Copy
cy: Copïo

en: Copy all the records from %1$s into %2$s.
cy: Copïo'r holl gofnodion o '%1$s' i '%2$s.

en: Copy files…
cy: Copïo ffeiliau…

en: Copyright
cy: Hawlfraint

en: Country
cy: Gwlad

en: Create
cy: Creu

en: Cuba
cy: Ciwba

en: Custom
cy: Cyfaddasu

en: Czech Republic
cy: Gweriniaeth Tsiec

en: Data folder
cy: Ffolder data

en: Database name
cy: Enw cronfa ddata

en: Database password
cy: Cyfrinair cronfa ddata

en: Date
cy: Dyddiad

en: Date of birth
cy: Dyddiad geni

en: Date of death
cy: Dyddiad marwolaeth

en: Date sent
cy: Dyddiad anfon

en: Day
cy: Diwrnod

en: Day:
cy: Diwrnod:

en: Default theme
cy: Thema ragosodedig

en: Degree
cy: Gradd

en: Delete
cy: Dileu

en: Denmark
cy: Denmarc

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Destination
cy: Cyrchfan

en: Details
cy: Manylion

en: Died as a child: exempt
cy: Bu farw fel plentyn: wedi'i eithrio

en: Differences
cy: Gwahaniaethau

en: Do not seal, previous sealing canceled
cy: Peidio â selio, selio blaenorol wedi'i ddiddymu

en: Do not seal: unauthorized
cy: Peidio â selio: heb awdurdod

en: Document
cy: Dogfen

en: Dominican Republic
cy: Y Weriniaeth Ddominicaidd

en: Download
cy: Llwytho i lawr

en: Download %s…
cy: Llwytho %s i Lawr…

en: Download file
cy: Llwytho Ffeil i Lawr

en: Ecuador
cy: Ecwador

en: Edit
cy: Golygu

en: Editor
cy: Golygydd

en: Education
cy: Addysg

en: Egypt
cy: Yr Aifft

en: Electronic
cy: Electroneg

en: Email address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: Email verified
cy: E-bost wedi'i wirio

en: Enabled
cy: Galluogwyd

en: Equatorial Guinea
cy: Gini Gyhydeddol

en: Europe
cy: Ewrop

en: Event
cy: Digwyddiad

en: Events
cy: Digwyddiadau

en: Excluded from this submission
cy: Wedi'i eithrio o'r cyflwyniad hwn

en: Export
cy: Allforio

en: FAQ
cy: Cwestiynau Cyffredin

[ctx: FEMALE]
en: Friend
cy: Ffrind

[ctx: FEMALE]
en: Owner
cy: Perchennog

en: Falkland Islands
cy: Ynysoedd y Falklands

en: Family
cy: Teulu

en: Faroe Islands
cy: Ynysoedd Ffaro

en: Father
cy: Tad

en: Favorites
cy: Ffefrynnau

en: Fax
cy: Ffacs

en: Female
cy: Benyw

en: Fiji
cy: Ffiji

en: File size
cy: Maint ffeil

en: File successfully uploaded
cy: Llwythwyd y ffeil yn llwyddiannus

en: Filename
cy: Enw ffeil

en: Filter
cy: Hidlo

en: Finland
cy: Y Ffindir

en: First record
cy: Cofnod cyntaf

en: Flag
cy: Baner

en: Folder
cy: Ffolder

en: Font
cy: Ffont

en: Forgot password?
cy: Anghofio cyfrinair?

en: Format
cy: Fformatio

en: France
cy: Ffrainc

en: French
cy: Ffrengig

en: French Guiana
cy: Guyane

en: French Southern Territories
cy: Tiroedd Deheuol Ffrainc

en: Fri
cy: Gwe

en: Friday
cy: Dydd Gwener

en: Friend
cy: Ffrind

[ctx: GENITIVE]
en: April
cy: Ebrill

[ctx: GENITIVE]
en: August
cy: Awst

[ctx: GENITIVE]
en: December
cy: Rhagfyr

[ctx: GENITIVE]
en: February
cy: Chwefror

[ctx: GENITIVE]
en: January
cy: Ionawr

[ctx: GENITIVE]
en: July
cy: Gorffennaf

[ctx: GENITIVE]
en: June
cy: Mehefin

[ctx: GENITIVE]
en: March
cy: Mawrth

[ctx: GENITIVE]
en: May
cy: Mai

[ctx: GENITIVE]
en: November
cy: Tachwedd

[ctx: GENITIVE]
en: October
cy: Hydref

[ctx: GENITIVE]
en: Rabi’ al-awwal
cy: Rabi ’al-awwal

[ctx: GENITIVE]
en: Rabi’ al-thani
cy: Rabi ’al-thani

[ctx: GENITIVE]
en: September
cy: Medi

en: Gender
cy: Rhyw

en: General
cy: Cyffredinol

en: Germany
cy: Yr Almaen

en: Given name
cy: Enw

en: Greece
cy: Groeg

en: Greenland
cy: Yr Ynys Las

en: Gregorian
cy: Gregoraidd

en: Guinea
cy: Gini

en: Guinea-Bissau
cy: Gini Bisaw

en: Header
cy: Pennyn

en: Heard Island and McDonald Islands
cy: Heard Island a McDonald Islands

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Height
cy: Uchder

en: Hello %s…
cy: Helo %s…

en: Hello administrator…
cy: Helo weinyddwr…

en: Help
cy: Cymorth

en: Hide from everyone
cy: Cuddio rhag pawb

en: Home page
cy: Tudalen gartref

en: Honduras
cy: Hondwras

en: Hungary
cy: Hwngari

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: April
cy: Ebrill

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: August
cy: Awst

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: December
cy: Rhagfyr

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: February
cy: Chwefror

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: January
cy: Ionawr

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: July
cy: Gorffennaf

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: June
cy: Mehefin

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: March
cy: Mawrth

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: May
cy: Mai

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: November
cy: Tachwedd

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: October
cy: Hydref

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: September
cy: Medi

en: IP address
cy: Cyfeiriad IP

en: Iceland
cy: Gwlad yr Iâ

en: Image dimensions
cy: Dimensiynau delwedd

en: Import
cy: Mewnforio

en: In this year…
cy: Eleni…

en: Individual
cy: Unigolyn

en: Invalid date
cy: Dyddiad annilys

en: Iraq
cy: Irac

en: Ireland
cy: Iwerddon

en: Isle of Man
cy: Ynys Manaw

en: Italy
cy: Yr Eidal

en: Jewish
cy: Iddewig

en: Journal
cy: Dyddlyfr

en: Julian
cy: Juliaidd

en: Korea
cy: Corea

en: Kyrgyzstan
cy: Cirgistan

[ctx: LOCATIVE]
en: April
cy: Ebrill

[ctx: LOCATIVE]
en: August
cy: Awst

[ctx: LOCATIVE]
en: December
cy: Rhagfyr

[ctx: LOCATIVE]
en: February
cy: Chwefror

[ctx: LOCATIVE]
en: January
cy: Ionawr

[ctx: LOCATIVE]
en: July
cy: Gorffennaf

[ctx: LOCATIVE]
en: June
cy: Mehefin

[ctx: LOCATIVE]
en: March
cy: Mawrth

[ctx: LOCATIVE]
en: May
cy: Mai

[ctx: LOCATIVE]
en: November
cy: Tachwedd

[ctx: LOCATIVE]
en: October
cy: Hydref

[ctx: LOCATIVE]
en: Rabi’ al-awwal
cy: Rabi ’al-awwal

[ctx: LOCATIVE]
en: September
cy: Medi

en: Landscape
cy: Tirlun

en: Language
cy: Iaith

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Last email reminder was sent
cy: Anfonwyd yr e-bost nodyn atgoffa olaf

en: Latitude
cy: Lledred

en: Latvia
cy: Latfia

en: Layout
cy: Gosodiad

en: Lebanon
cy: Libanus

en: Links
cy: Cysylltiadau

en: List
cy: Rhestr

en: Lists
cy: Rhestrau

en: Lithuania
cy: Lithiwania

en: Loading…
cy: Llwytho…

en: Location
cy: Lleoliad

en: Longitude
cy: Hydred

en: Luxembourg
cy: Lwcsembwrg

[ctx: MALE]
en: Friend
cy: Ffrind

[ctx: MALE]
en: Owner
cy: Perchennog

en: Male
cy: Gwryw

en: Manager
cy: Rheolwr

en: Managers
cy: Rheolwyr

en: Marshall Islands
cy: Ynysoedd Marshall

en: Maximum upload size:
cy: Uchafswm maint llwytho i fyny:

en: Media
cy: Cyfryngau

en: Media file
cy: Ffeil cyfrwng

en: Media object
cy: Gwrthrych cyfrwng

en: Media objects
cy: Gwrthrychau cyfrwng

en: Medical
cy: Meddygaeth

en: Member
cy: Aelod

en: Menu
cy: Dewislen

en: Menus
cy: Dewislenni

en: Mercury
cy: Arian byw

en: Merge
cy: Cyfuno

en: Message
cy: Neges

en: Messages
cy: Negeseuon

en: Mexico
cy: Mecsico

en: Military
cy: Milwrol

en: Moderator
cy: Cymedrolwr

en: Moderators
cy: Cymedrolwyr

en: Module
cy: Modiwl

en: Modules
cy: Modiwlau

en: Mon
cy: Llu

en: Monday
cy: Dydd Llun

en: Month
cy: Mis

en: Month:
cy: Mis:

en: Morocco
cy: Moroco

en: Mother
cy: Mam

en: Move down
cy: Symud i lawr

en: Move up
cy: Symud i fyny

en: My account
cy: Fy Nghyfrif

[ctx: NOMINATIVE]
en: April
cy: Ebrill

[ctx: NOMINATIVE]
en: August
cy: Awst

[ctx: NOMINATIVE]
en: December
cy: Rhagfyr

[ctx: NOMINATIVE]
en: February
cy: Chwefror

[ctx: NOMINATIVE]
en: January
cy: Ionawr

[ctx: NOMINATIVE]
en: July
cy: Gorffennaf

[ctx: NOMINATIVE]
en: June
cy: Mehefin

[ctx: NOMINATIVE]
en: March
cy: Mawrth

[ctx: NOMINATIVE]
en: May
cy: Mai

[ctx: NOMINATIVE]
en: Messidor
cy: Negesydd

[ctx: NOMINATIVE]
en: November
cy: Tachwedd

[ctx: NOMINATIVE]
en: October
cy: Hydref

[ctx: NOMINATIVE]
en: Rabi’ al-awwal
cy: Rabi ’al-awwal

[ctx: NOMINATIVE]
en: Rabi’ al-thani
cy: Rabi ’al-thani

[ctx: NOMINATIVE]
en: September
cy: Medi

en: Name
cy: Enw

en: Names
cy: Enwau

en: Nationality
cy: Cenedl

en: Netherlands
cy: Yr Iseldiroedd

en: Never
cy: Byth

en: Never married
cy: Byth wedi priodi

en: New Zealand
cy: Seland Newydd

en: News
cy: Newyddion

en: Nicaragua
cy: Nicaragwa

en: Nickname
cy: Llys Enw

en: No
cy: Na

en: No events exist for the next %s day. | No events exist for the next %s days.
cy[0]: Nid oes digwyddiadau yn bodoli ar gyfer y %s diwrnod nesaf.
cy[1]: Nid oes digwyddiadau yn bodoli ar gyfer y %s diwrnod nesaf.
cy[2]: Nid oes digwyddiadau yn bodoli ar gyfer y %s diwrnod nesaf.
cy[3]: Nid oes digwyddiadau yn bodoli ar gyfer y %s diwrnod nesaf.
cy[4]: Nid oes digwyddiadau yn bodoli ar gyfer y %s diwrnod nesaf.
cy[5]: Nid oes digwyddiadau yn bodoli ar gyfer y %s diwrnod nesaf.

en: No results found.
cy: Heb ganfod unrhyw ganlyniadau.

en: None
cy: Dim

en: North Korea
cy: Gogledd Korea

en: Norway
cy: Norwy

en: Not married
cy: Heb briod

en: Note
cy: Nodyn

en: Notes
cy: Nodiadau

en: Nothing found.
cy: Heb ganfod dim.

en: Number of pages
cy: Nifer o dudalennau

en: Orientation
cy: Cyfeiriadaeth

en: Other
cy: Arall

en: Owner
cy: Perchennog

en: Page
cy: Tudalen

en: Pakistan
cy: Pacistan

en: Papua New Guinea
cy: Papwa Gini Newydd

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Peru
cy: Periw

en: Philippines
cy: Ynysoedd Philippines

en: Phone
cy: Ffôn

en: Photo
cy: Llun

en: Place
cy: Lle

en: Places
cy: Mannau

en: Play
cy: Chwarae

en: Please enter a valid email address.
cy: Rhowch gyfeiriad e-bost dilys.

en: Poland
cy: Gwlad Pwyl

en: Portrait
cy: Darlun

en: Portugal
cy: Portiwgal

en: Postal code
cy: Cod Post

en: Preferences
cy: Dewisiadau

en: Privacy
cy: Preifatrwydd

en: Private
cy: Preifat

en: Property
cy: Eiddo

en: Question
cy: Cwestiwn

en: RE:
cy: Ynghylch:

en: Real name
cy: Enw go iawn

en: Record
cy: Recordio

en: Records
cy: Cofnodion

en: Registered partnership
cy: Partneriaeth gofrestredig

en: Regular expression
cy: Mynegiad rheolaidd

en: Reject
cy: Gwrthod

en: Relationship
cy: Perthynas

en: Relationships
cy: Perthnasau

en: Religion
cy: Crefydd

en: Religious marriage
cy: Priodas grefyddol

en: Remove
cy: Tynnu

en: Remove this location?
cy: Tynnu'r lleoliad hwn?

en: Replace with
cy: Amnewid gyda

en: Reply
cy: Ateb

en: Report
cy: Adroddiad

en: Reports
cy: Adroddiadau

en: Repository
cy: Storfan

[ctx: Repository]
en: Name
cy: Enw

en: Results
cy: Canlyniadau

en: Role
cy: Rôl

en: Russia
cy: Rwsia

en: Saint Kitts and Nevis
cy: Saint Kitts a Nevis

en: Saint Pierre and Miquelon
cy: Saint Pierre a Miquelon

en: Saint Vincent and the Grenadines
cy: Saint Vincent a'r Grenadines

en: Sat
cy: Sad

en: Saturday
cy: Dydd Sadwrn

en: Saudi Arabia
cy: Sawdi-Arabia

en: Sealing canceled (divorce)
cy: Selio wedi'i ddiddymu (ysgariad)

en: Search
cy: Chwilio

en: Secure connection
cy: Cysylltiad diogel

en: Select
cy: Dewis

en: Select a date
cy: Dewis dyddiad

en: Send
cy: Anfon

en: Send a message
cy: Anfon neges

en: Server name
cy: Enw gweinydd

en: Set as default
cy: Gosod fel rhagosodiad

en: She
cy: Fe

en: Shortcut
cy: Llwybr Byr

en: Show
cy: Dangos

en: Show notes
cy: Dangos nodiadau

[ctx: Show the [first/last] [N] parts of a place name.]
en: first
cy: cyntaf

[ctx: Show the [first/last] [N] parts of a place name.]
en: last
cy: olaf

en: Show to managers
cy: Dangos i reolwyr

en: Show to members
cy: Dangos i aelodau

en: Show to visitors
cy: Dangos i ymwelwyr

en: Sidebar
cy: Bar Ochr

en: Sidebars
cy: Barau Ochr

en: Sign in
cy: Mewngofnodi

en: Sign out
cy: Allgofnodi

en: Singapore
cy: Singapôr

en: Sister
cy: Chwaer

en: Skip to content
cy: Mynd i'r cynnwys

en: Slide show
cy: Sioe sleidiau

en: Slovakia
cy: Slofacia

en: Slovenia
cy: Slofenia

en: Solomon Islands
cy: Ynysoedd Solomon

en: Sort order
cy: Cyfeiriad trefnu

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: Sources
cy: Ffynonellau

en: South Africa
cy: De Affrica

en: South America
cy: De America

en: South Sudan
cy: De Swdan

en: Spain
cy: Sbaen

en: Spouse
cy: Priod

en: State
cy: Sir/Talaith

en: Statistics
cy: Ystadegau

en: Status
cy: Statws

en: Stillborn: exempt
cy: Marw-anedig: eithriedig

en: Stop
cy: Atal

en: Stories
cy: Straeon

en: Story
cy: Stori

en: Subject
cy: Pwnc

en: Submission
cy: Cyflwyniad

en: Submitted but not yet cleared
cy: Wedi'i gyflwyno ond heb ei glirio eto

en: Sudan
cy: Swdan

en: Sun
cy: Sul

en: Sunday
cy: Dydd Sul

en: Suriname
cy: Swrinam

[ctx: Surname tradition]
en: Icelandic
cy: Eislandeg

[ctx: Surname tradition]
en: Lithuanian
cy: Lithwaneg

[ctx: Surname tradition]
en: Polish
cy: Pwyleg

[ctx: Surname tradition]
en: Portuguese
cy: Portiwgaleg

[ctx: Surname tradition]
en: Spanish
cy: Sbaeneg

[ctx: Surname tradition]
en: none
cy: dim

en: Svalbard and Jan Mayen
cy: Svalbard a Jan Mayen

en: Swaziland
cy: Gwlad Swasi

en: Switzerland
cy: Y Swistir

en: Table prefix
cy: Rhagddodiad tabl

en: Tabs
cy: Tabiau

en: Tajikistan
cy: Tajicistan

en: Tanzania
cy: Tansanïa

en: Templates
cy: Templedi

en: Thailand
cy: Gwlad Thai

en: The file was only partially uploaded. Please try again.
cy: Dim ond yn rhannol y mae'r ffeil wedi'i llwytho. Rhowch gynnig arall arni.

en: Theme
cy: Thema

en: Themes
cy: Themâu

en: This message was sent while viewing the following URL:
cy: Anfonwyd y neges hon wrth edrych ar yr URL canlynol:

en: Thu
cy: Iau

en: Thursday
cy: Dydd Iau

en: Time
cy: Amser

en: Time zone
cy: Cylchfa amser

en: Timeline
cy: Llinell amser

en: Timestamp
cy: Stamp amser

en: Title
cy: Teitl

en: Top %s given name | Top %s given names
cy[0]: %s enw mwyaf poblogaidd
cy[1]: %s enw mwyaf poblogaidd
cy[2]: %s enw mwyaf poblogaidd
cy[3]: %s enw mwyaf poblogaidd
cy[4]: %s enw mwyaf poblogaidd
cy[5]: %s enw mwyaf poblogaidd

en: Top %s surname | Top %s surnames
cy[0]: %s cyfenw mwyaf poblogaidd
cy[1]: %s cyfenw mwyaf poblogaidd
cy[2]: %s cyfenw mwyaf poblogaidd
cy[3]: %s cyfenw mwyaf poblogaidd
cy[4]: %s cyfenw mwyaf poblogaidd
cy[5]: %s cyfenw mwyaf poblogaidd

en: Total
cy: Cyfanswm

en: Trailer
cy: Hysbysiad

en: Trinidad and Tobago
cy: Trinidad a Tobago

en: Tue
cy: Maw

en: Tuesday
cy: Dydd Mawrth

en: Turkey
cy: Twrci

en: Turkmenistan
cy: Tyrcmentistan

en: Turks and Caicos Islands
cy: Turks a Caicos Islands

en: Type
cy: Teip

en: Ukraine
cy: Ukrain

en: Uncleared: insufficient data
cy: Heb ei glirio: data annigonol

en: United Arab Emirates
cy: Yr Emiraethau Arabaidd Unedig

en: United Kingdom
cy: Y Deyrnas Gyfunol

en: United States
cy: Unol Daleithiau

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Unzip %s to a temporary folder…
cy: Dadsipio %s i ffolder dros dro…

en: Upcoming events
cy: Digwyddiadau i ddod

en: Update
cy: Diweddariad

en: Update all
cy: Diweddaru'r cyfan

en: Use at least %s character. | Use at least %s characters.
cy[0]: Defnyddiwch o leiaf %s nod.
cy[1]: Defnyddiwch o leiaf %s nod.
cy[2]: Defnyddiwch o leiaf %s nod.
cy[3]: Defnyddiwch o leiaf %s nod.
cy[4]: Defnyddiwch o leiaf %s nod.
cy[5]: Defnyddiwch o leiaf %s nod.

en: User
cy: Defnyddwyr

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Username or email address
cy: Enw defnyddiwr neu gyfeiriad e-bost

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: User’s account has been inactive too long:
cy: Mae cyfrif defnyddiwr wedi bod yn anweithredol yn rhy hir:

en: Verified
cy: Gwiriwyd

en: Version
cy: Fersiwn

en: Video
cy: Fideo

en: Vietnam
cy: Fiet-nam

en: View
cy: Dangos

en: Visitor
cy: Ymwelydd

en: Wallis and Futuna
cy: Wallis a Futuna

en: Website
cy: Gwefan

en: Wed
cy: Mer

en: Wednesday
cy: Dydd Mercher

en: Weight
cy: Pwysau

en: Western Sahara
cy: Gorllewin Sahara

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Year:
cy: Blwyddyn:

en: Your name
cy: Eich enw

en: Zoom
cy: Chwyddo

en: Zoom in
cy: Chwyddo i fewn

en: Zoom out
cy: Chwyddo allan

en: about %s
cy: tua %s

en: accepted
cy: derbyniwyd

en: adopted name
cy: enw mabwysiedig

en: after %s
cy: ar ôl %s

en: also known as
cy: hefyd yn hysbys fel

en: and
cy: a

en: before %s
cy: cyn %s

en: between %s and %s
cy: rhwng %s a %s

en: birth name
cy: enw geni

en: bullet list
cy: rhestr bwled

en: calculated %s
cy: cyfrifwyd %s

en: change of name
cy: newid enw

en: child
cy: plentyn

en: close
cy: cau

en: continue
cy: parhau

en: create
cy: creu

en: degrees
cy: graddau

en: delete
cy: dileu

en: download
cy: llwytho i lawr

en: edit
cy: golygu

en: estate name
cy: enw ystad

en: estimated %s
cy: amcangyfrifwyd %s

en: first
cy: cyntaf

en: from %s
cy: o %s

en: from %s to %s
cy: o %s hyd %s

en: full circle
cy: cylch llawn

en: gender
cy: rhyw

en: hide
cy: cuddio

en: immigration name
cy: enw mewnfudo

en: interpreted %s (%s)
cy: dehonglwyd %s (%s)

en: last
cy: olaf

en: list
cy: rhestr

en: maiden name
cy: enw morwynol

en: marriage
cy: priodas

en: next
cy: nesaf

en: no
cy: na

en: none
cy: dim

en: of
cy: o

[ctx: paper size]
en: Letter
cy: Llythyr

en: parent
cy: rhiant

en: pending
cy: o dan ystyriaeth

en: previous
cy: blaenorol

en: primary evidence
cy: tystiolaeth sylfaenol

en: questionable evidence
cy: tystiolaeth amheus

en: records
cy: cofnodion

en: rejected
cy: gwrthodwyd

en: reset
cy: ailosod

en: save
cy: cadw

en: secondary evidence
cy: tystiolaeth eilaidd

en: select all
cy: dewis y cyfan

en: select none
cy: dewis dim

en: self
cy: hunan

en: show
cy: dangos

en: sibling
cy: brawd neu chwaer

en: sign in
cy: mewngofnodi

en: spouse
cy: priod

en: table
cy: tabl

en: to %s
cy: hyd %s

en: unknown
cy: anhysbys

[ctx: unknown century]
en: Unknown
cy: Anhysbys

[ctx: unknown family]
en: unknown
cy: anhysbys

[ctx: unknown gender]
en: Unknown
cy: Anhysbys

[ctx: unknown people]
en: Unknown
cy: Anhysbys

en: unlimited
cy: diderfyn

en: unreliable evidence
cy: tystiolaeth annibynadwy

en: upload
cy: llwytho i fyny

en: years
cy: blynedd

en: yes
cy: iawn
