webtrees - en to is translation catalogue (3687 entries)

en:  but the details are unknown
is:  en upplýsingarnar eru ókunnar

en:  in
is:  í

en:  per gender
is:  á kyn

en:  per time period
is:  á tímabil

en: %1$s %2$s has a %3$s link to %4$s.
is: %1$s %2$s hefur %3$s krækju í %4$s.

en: %1$s %2$s times removed ascending
is: %1$s %2$s sinnum fjarlægð hækkandi

en: %1$s %2$s times removed descending
is: %1$s %2$s sinnum fjarlægð lækkandi

en: %1$s KB were downloaded in %2$s seconds.
is: %1$s KB voru hlaðin niður á %2$s sekúndum.

en: %1$s does not exist.
is: %1$s er ekki til.

en: %1$s does not exist. Did you mean %2$s?
is: %1$s er ekki til. Áttu við %2$s?

en: %1$s does not have a link back to %2$s.
is: %1$s er ekki með krækju til baka í %2$s.

en: %1$s file was extracted in %2$s seconds. | %1$s files were extracted in %2$s seconds.
is[0]: %1$s skrá var sótt á %2$s sekúndum.
is[1]: %1$s skrár voru sóttar á %2$s sekúndum.

en: %1$s individual displayed, out of the normal total of %2$s, from %3$s generations. | %1$s individuals displayed, out of the normal total of %2$s, from %3$s generations.
is[0]: %1$s einstaklingur birtur af venjulegum fjölda af %2$s, frá %3$s kynslóðum.
is[1]: %1$s einstaklingar birtir af venjulegum fjölda af %2$s, frá %3$s kynslóðum.

en: %1$s individual is missing birthplace map coordinates: %2$s. | %1$s individuals are missing birthplace map coordinates: %2$s.
is[0]: %1$s einstakling vantar staðsetningarhnit fæðingarstaðarkorts: %2$s.
is[1]: %1$s einstaklinga vantar staðsetningarhnit fæðingarstaðarkorts: %2$s.

en: %1$s is a %2$s but a %3$s is expected.
is: %1$s er %2$s en %3$s er vænst.

en: %1$s × %2$s pixels
is: %1$s × %2$s pixlar

en: %H:%i:%s
is: %g:%i:%s %a

en: %j %F %Y
is: %j. %F %Y

en: %s BCE
is: %s fyrir Krist

en: %s and her ancestors
is: %s og hennar forfeður

en: %s and his ancestors
is: %s og hans forfeður

en: %s and the individuals that reference it.
is: %s og einstaklinganna sem vísa til þess.

en: %s and their children
is: %s og þeirra börn

en: %s and their descendants
is: %s og þeirra afkomendur

en: %s anonymous signed-in user | %s anonymous signed-in users
is[0]: %s nafnlaus innskráður notandi
is[1]: %s nafnlausir innskráðir notendur

en: %s child | %s children
is[0]: %s barn
is[1]: %s börn

en: %s day | %s days
is[0]: %s dagur
is[1]: %s dagar

en: %s day ago | %s days ago
is[0]: %s dagur síðan
is[1]: %s dagar síðan

en: %s family has been updated. | %s families have been updated.
is[0]: %s fjölskylda hefur verið uppfærð.
is[1]: %s fjölskyldur hafa verið uppfærðar.

en: %s family tree | %s family trees
is[0]: %s ættartala
is[1]: %s ættartölur

en: %s grandchild | %s grandchildren
is[0]: %s barnabarn
is[1]: %s barnabörn

en: %s hour ago | %s hours ago
is[0]: %s klukkustund síðan
is[1]: %s klukkustundir síðan

en: %s individual | %s individuals
is[0]: %s einstaklingur
is[1]: %s einstaklingar

en: %s individual has been updated. | %s individuals have been updated.
is[0]: %s einstaklingur hefur verið uppfærður.
is[1]: %s einstaklingar hafa verið uppfærðir.

en: %s individual is private. | %s individuals are private.
is[0]: %s einstaklingur er einkamál.
is[1]: %s einstaklingar eru einkamál.

en: %s individual with events between %s and %s | %s individuals with events between %s and %s
is[0]: %s einstaklingur með atburði milli %s og %s
is[1]: %s einstaklingar með atburði milli %s og %s

en: %s individual with events in %s | %s individuals with events in %s
is[0]: %s einstaklingur með atburði í %s
is[1]: %s einstaklingar með atburði í %s

en: %s individual with events in %s between %s and %s | %s individuals with events in %s between %s and %s
is[0]: %s einstaklingur með atburði í %s milli %s og %s
is[1]: %s einstaklingar með atburði í %s milli %s og %s

en: %s is disabled on this server. You cannot install webtrees until it is enabled. Please ask your server’s administrator to enable it.
is: %s er óvirkt á þessum vefþjóni. Þú getur ekki sett upp webtrees fyrr en að þetta hefur verið virkjað. Vinsamlega biðjið stjórnanda vefsíðunnar um að virkja þetta.

en: %s message | %s messages
is[0]: %s skilaboð
is[1]: %s skilaboð

en: %s minute ago | %s minutes ago
is[0]: %s mínúta síðan
is[1]: %s mínútur síðan

en: %s month | %s months
is[0]: %s mánuður
is[1]: %s mánuðir

en: %s month ago | %s months ago
is[0]: %s mánuður síðan
is[1]: %s mánuðir síðan

en: %s note has been updated. | %s notes have been updated.
is[0]: %s minnisatriði hefur verið uppfært.
is[1]: %s minnisatriði hafa verið uppfærð.

en: %s once removed ascending
is: %s einu sinni fjarlægð hækkandi

en: %s once removed descending
is: %s einu sinni fjarlægð lækkandi

en: %s second ago | %s seconds ago
is[0]: %s sekúnda síðan
is[1]: %s sekúndur síðan

en: %s sent you the following message.
is: %s sendi þér eftirfarandi skilaboð.

en: %s signed-in user | %s signed-in users
is[0]: %s innskráður notandi
is[1]: %s innskráðir notendur

en: %s source has been updated. | %s sources have been updated.
is[0]: %s heimild hefur verið uppfærð.
is[1]: %s heimildir hafa verið uppfærðar.

en: %s three times removed ascending
is: %s þrisvar sinnum fjarlægð hækkandi

en: %s three times removed descending
is: %s þrisvar sinnum fjarlægð lækkandi

en: %s twice removed ascending
is: %s tvisvar sinnum fjarlægð hækkandi

en: %s twice removed descending
is: %s tvisvar sinnum fjarlægð lækkandi

en: %s week | %s weeks
is[0]: %s vika
is[1]: %s vikur

en: %s year | %s years
is[0]: %s árs
is[1]: %s ára

en: %s year ago | %s years ago
is[0]: %s ár síðan
is[1]: %s ár síðan

en: %s year anniversary
is: %s ára afmæli

en: %s × cousin
is: %s × frændsystkini

en: %s&nbsp;BCE
is: %s&nbsp;Fyrir krist

en: %s&nbsp;CE
is: %s&nbsp;Eftir krist

en: %s, her ancestors and their families
is: %s, hennar forfeður og þeirra fjölskyldur

en: %s, her parents and siblings
is: %s, hennar foreldrar og systkini

en: %s, her spouses and children
is: %s, hennar makar og börn

en: %s, her spouses and descendants
is: %s, hennar makar og afkomendur

en: %s, his ancestors and their families
is: %s, hans forfeður og þeirra fjölskyldur

en: %s, his parents and siblings
is: %s, hans foreldrar og systkini

en: %s, his spouses and children
is: %s, hans makar og börn

en: %s, his spouses and descendants
is: %s, hans makar og afkomendur

en: &lt;select&gt;
is: &lt;velja&gt;

[ctx: (a man’s) brother’s child’s child]
en: great-nephew/niece
is: barnabarn bróðurs

[ctx: (a man’s) brother’s child’s daughter]
en: great-niece
is: dótturbarn bróðurs

[ctx: (a man’s) brother’s child’s son]
en: great-nephew
is: sonur bróðurbarns

[ctx: (a man’s) brother’s daughter’s child]
en: great-nephew/niece
is: dótturbarn bróðurs

[ctx: (a man’s) brother’s daughter’s daughter]
en: great-niece
is: dótturdóttir bróðurs

[ctx: (a man’s) brother’s daughter’s son]
en: great-nephew
is: sonur bróðurdóttur

[ctx: (a man’s) brother’s great ×(%s-1) grandchild]
en: great ×%s nephew/niece
is: %s. ættliðar bróðurbarn

[ctx: (a man’s) brother’s great ×(%s-1) granddaughter]
en: great ×%s niece
is: %s. ættliðar bróðurdóttir

[ctx: (a man’s) brother’s great ×(%s-1) grandson]
en: great ×%s nephew
is: %s. ættliðar bróðursonur

[ctx: (a man’s) brother’s great ×4 grandchild]
en: great ×5 nephew/niece
is: frændi/frænka í 5. ættlið

[ctx: (a man’s) brother’s great ×4 granddaughter]
en: great ×5 niece
is: frænka í 5. ættlið

[ctx: (a man’s) brother’s great ×4 grandson]
en: great ×5 nephew
is: sonarbarn í 5. ættlið

[ctx: (a man’s) brother’s great-grandchild]
en: great-great-nephew/niece
is: barnabarnabarn bróðurs

[ctx: (a man’s) brother’s great-granddaughter]
en: great-great-niece
is: barnabarnadóttir bróðurs

[ctx: (a man’s) brother’s great-grandson]
en: great-great-nephew
is: barnabarnasonur bróðurs

[ctx: (a man’s) brother’s great-great-grandchild]
en: great-great-great-nephew/niece
is: barnabarnabarnabarn bróðurs

[ctx: (a man’s) brother’s great-great-granddaughter]
en: great-great-great-niece
is: barnabarnabarnadóttir bróðurs

[ctx: (a man’s) brother’s great-great-grandson]
en: great-great-great-nephew
is: barnabarnabarnabarn bróðurs

[ctx: (a man’s) brother’s great-great-great-grandchild]
en: great ×4 nephew/niece
is: frændi/frænka í 4. ættlið

[ctx: (a man’s) brother’s great-great-great-granddaughter]
en: great ×4 niece
is: frænka í 4. ættlið

[ctx: (a man’s) brother’s great-great-great-grandson]
en: great ×4 nephew
is: langa ×4 frændi

[ctx: (a man’s) brother’s son’s child]
en: great-nephew/niece
is: sonarbarn bróðurs

[ctx: (a man’s) brother’s son’s daughter]
en: great-niece
is: sonardóttir bróðurs

[ctx: (a man’s) brother’s son’s son]
en: great-nephew
is: sonarsonur bróður

[ctx: (a man’s) sister’s child’s child]
en: great-nephew/niece
is: barnabarn systurs

[ctx: (a man’s) sister’s child’s daughter]
en: great-niece
is: dótturbarn systur

[ctx: (a man’s) sister’s child’s son]
en: great-nephew
is: sonarbarn systur

[ctx: (a man’s) sister’s daughter’s child]
en: great-nephew/niece
is: dótturbarn systur

[ctx: (a man’s) sister’s daughter’s daughter]
en: great-niece
is: dótturdóttir systur

[ctx: (a man’s) sister’s daughter’s son]
en: great-nephew
is: dóttursonur systur

[ctx: (a man’s) sister’s great ×(%s-1) grandchild]
en: great ×%s nephew/niece
is: %s. ættliðar systurbarn

[ctx: (a man’s) sister’s great ×(%s-1) granddaughter]
en: great ×%s niece
is: %s. ættliðar systurdóttir

[ctx: (a man’s) sister’s great ×(%s-1) grandson]
en: great ×%s nephew
is: %s. ættliðar systursonur

[ctx: (a man’s) sister’s great ×4 grandchild]
en: great ×5 nephew/niece
is: frændi/frænka í 5. ættlið

[ctx: (a man’s) sister’s great ×4 granddaughter]
en: great ×5 niece
is: frænka í 5. ættlið

[ctx: (a man’s) sister’s great ×4 grandson]
en: great ×5 nephew
is: frændi í 5. ættlið

[ctx: (a man’s) sister’s great-grandchild]
en: great-great-nephew/niece
is: barnabarnabarn systurs

[ctx: (a man’s) sister’s great-granddaughter]
en: great-great-niece
is: barnabarnadóttir systurs

[ctx: (a man’s) sister’s great-grandson]
en: great-great-nephew
is: barnabarnasonur systurs

[ctx: (a man’s) sister’s great-great-grandchild]
en: great-great-great-nephew/niece
is: barnabarnabarnabarn systurs

[ctx: (a man’s) sister’s great-great-granddaughter]
en: great-great-great-niece
is: barnabarnabarnadóttir systurs

[ctx: (a man’s) sister’s great-great-grandson]
en: great-great-great-nephew
is: barnabarnabarnabarn systurs

[ctx: (a man’s) sister’s great-great-great-grandchild]
en: great ×4 nephew/niece
is: frændi/frænka í 4. ættlið

[ctx: (a man’s) sister’s great-great-great-granddaughter]
en: great ×4 niece
is: frænka í 4. ættlið

[ctx: (a man’s) sister’s great-great-great-grandson]
en: great ×4 nephew
is: systursonur í 4. ættlið

[ctx: (a man’s) sister’s son’s child]
en: great-nephew/niece
is: sonarbarn systur

[ctx: (a man’s) sister’s son’s daughter]
en: great-niece
is: sonardóttir systur

[ctx: (a man’s) sister’s son’s son]
en: great-nephew
is: sonarsonur systur

[ctx: (a woman’s) brother’s child’s child]
en: great-nephew/niece
is: barnabarn bróðurs

[ctx: (a woman’s) brother’s child’s daughter]
en: great-niece
is: dótturbarn bróðurs

[ctx: (a woman’s) brother’s child’s son]
en: great-nephew
is: sonur bróðurbarns

[ctx: (a woman’s) brother’s daughter’s child]
en: great-nephew/niece
is: dótturbarn bróðurs

[ctx: (a woman’s) brother’s daughter’s daughter]
en: great-niece
is: dótturdóttir bróðurs

[ctx: (a woman’s) brother’s daughter’s son]
en: great-nephew
is: sonur bróðurdóttur

[ctx: (a woman’s) brother’s son’s child]
en: great-nephew/niece
is: sonarbarn bróðurs

[ctx: (a woman’s) brother’s son’s daughter]
en: great-niece
is: sonardóttir bróðurs

[ctx: (a woman’s) brother’s son’s son]
en: great-nephew
is: sonarsonur bróðurs

[ctx: (a woman’s) great ×%s nephew]
en: great ×%s nephew
is: %s. ættliðar systkinasonur

[ctx: (a woman’s) great ×%s nephew/niece]
en: great ×%s nephew/niece
is: %s. ættliðar systkinabarn

[ctx: (a woman’s) great ×%s niece]
en: great ×%s niece
is: %s. ættliðar systkinadóttir

[ctx: (a woman’s) great ×4 nephew]
en: great ×4 nephew
is: frændi í 4. ættlið

[ctx: (a woman’s) great ×4 nephew/niece]
en: great ×4 nephew/niece
is: frændi/frænka í 4. ættlið

[ctx: (a woman’s) great ×4 niece]
en: great ×4 niece
is: frænka í 4. ættlið

[ctx: (a woman’s) great ×5 nephew]
en: great ×5 nephew
is: frændi í 5. ættlið

[ctx: (a woman’s) great ×5 nephew/niece]
en: great ×5 nephew/niece
is: frændi/frænka í 5. ættlið

[ctx: (a woman’s) great ×5 niece]
en: great ×5 niece
is: frænka í 5. ættlið

[ctx: (a woman’s) great-great-great-nephew]
en: great-great-great-nephew
is: barnabarnabarnabarn systkina

[ctx: (a woman’s) great-great-great-nephew/niece]
en: great-great-great-nephew/niece
is: barnabarnabarnabarn systkina

[ctx: (a woman’s) great-great-great-niece]
en: great-great-great-niece
is: barnabarnabarnadóttir systkina

[ctx: (a woman’s) great-great-nephew]
en: great-great-nephew
is: barnabarnasonur systkina

[ctx: (a woman’s) great-great-nephew/niece]
en: great-great-nephew/niece
is: barnabarnabarn systkina

[ctx: (a woman’s) great-great-niece]
en: great-great-niece
is: barnabarnadóttir systkina

[ctx: (a woman’s) sister’s child’s child]
en: great-nephew/niece
is: barnabarn systurs

[ctx: (a woman’s) sister’s child’s daughter]
en: great-niece
is: dótturbarn systur

[ctx: (a woman’s) sister’s child’s son]
en: great-nephew
is: sonarbarn systur

[ctx: (a woman’s) sister’s daughter’s child]
en: great-nephew/niece
is: dótturbarn systur

[ctx: (a woman’s) sister’s daughter’s daughter]
en: great-niece
is: dótturdóttir systur

[ctx: (a woman’s) sister’s daughter’s son]
en: great-nephew
is: dóttursonur systur

[ctx: (a woman’s) sister’s son’s child]
en: great-nephew/niece
is: sonarbarn systur

[ctx: (a woman’s) sister’s son’s daughter]
en: great-niece
is: sonardóttir systur

[ctx: (a woman’s) sister’s son’s son]
en: great-nephew
is: sonarsonur systur

en: (aged %s)
is: (%s ára)

en: (aged less than %s)
is: (minni aldur en %s)

en: (aged more than %s)
is: (aldur meiri en %s)

en: (filtered from %s total entries)
is: (síað frá %s samtals skráningum)

en: (in childhood)
is: (í barnæsku)

en: (in infancy)
is: (í bernsku)

en: (stillborn)
is: (andvana fædd)

en: <b>Important note:</b> The transfer wizard is not able to assist with moving media items. You will need to set up and move or copy your media configuration and objects separately after the transfer wizard is finished.
is: <b>Mikilvæg Athugasemd:</b> Flutningsálfurinn getur ekki aðstoðað við flutning á miðilsatriðum. Þú þarft að setja upp og færa eða afrita þína miðils uppsetningu og hluti sérstaklega þegar flutningsálfurinn hefur lokið sínu verkefni.

en: <b>Please note:</b> Private information of living individuals will only be given to family relatives and close friends. You will be asked to verify your relationship before you will receive any private data. Sometimes information of dead individuals may also be private. If this is the case, it is because there is not enough information known about the individual to determine whether they are alive or not and we probably do not have more information on this individual.<br><br>Before asking a question, please verify that you are inquiring about the correct individual by checking dates, places, and close relatives. If you are submitting changes to the genealogy data, please include the sources where you obtained the data.
is: <b>Vinsamlega athugið:</b> Friðhelgis upplýsingar um fólk á lífi verða eingöngu aðgengilegar fyrir fjölskyldu og nána vini. Þú verður beðin/-n um að staðfesta skyldleika þinn áður en þú færð einhverjar friðhelgisgögn. Stundum kunna upplýsingar um látnar persónur að vera friðhelgar. Ef svo er, þá er það vegna þess að ekki eru nægar upplýsingar þekktar um persónuna til að ákvarða hvort þær eru á lífi eða ekki og við erum líklega ekki með frekari upplýsingar um þessa persónu.<br><br>Áður en þú spyrð spurninga, vinsamlega staðfestu að þú sért með fyrirspurn um rétta persónu með því að athuga dagsetningu, staðsetningu og náin skyldmenni. Ef þú ert að senda breytingar við ættfræðigögn, vinsamlega láttu þá heimildina fylgja með um hvaðan gögnin eru fengin.

en: <default theme>
is: <sjálfgefið þema>

en: <div class="largeError">Notice:</div><div class="error">By completing and submitting this form, you agree:<ul><li>to protect the privacy of living individuals listed on our site;</li><li>and in the text box below, to explain to whom you are related, or to provide us with information on someone who should be listed on our website.</li></ul></div>
is: <div class="largeError">Tilkynning:</div><div class="error">Með því að fyllta út og senda þetta eyðublað, þá samþykkir þú:<ul><li>að verja friðhelgi þess fólks sem er á lífi og tilgreint er á þessari vefsíðu;</li><li>og í textakassann hér að neðan, að útskýra hverjum þú ert skyldur, eða upplýsa okkur um einhvern sem ætti að vera skráður á vefsíðu okkar.</li></ul></div>

en: A chart displaying relationships between two individuals.
is: Graf sem birtir tengsl milli tveggja einstaklinga.

en: A chart of an individual’s ancestors and descendants, as a family book.
is: Graf yfir forfeður og afkomendur einstaklings, sem fjölskyldubók.

en: A chart of an individual’s ancestors, as a compact tree.
is: Graf af forfeðrum einstaklings, sem þjappað tré.

en: A chart of an individual’s ancestors, formatted as a tree.
is: Graf af forfeðrum einstaklings, sniðið sem tré.

en: A chart of an individual’s ancestors.
is: Graf af forfeðrum einstaklings.

en: A chart of an individual’s descendants.
is: Graf af afkomendum einstaklings.

en: A chart of individuals’ lifespans.
is: Graf yfir líftíma eintaklinga.

en: A child may have more than one set of parents. The relationship between the child and the parents can be biological, legal, or based on local culture and tradition. If no pedigree is specified, then a biological relationship will be assumed.
is: Barn getur átt fleiri en eitt par af foreldrum. Tengslin á milli barnsins og foreldranna geta verið lífræðileg, lagaleg eða byggð á staðbundinni menningu og hefðum. Ef engin ættartala er tilgreind, þá er gert er ráð fyrir lífræðilegum skyldleika.

en: A common error is to have multiple links to the same record, for example listing the same child more than once in a family record.
is: Algeng villa er að hafa fjölmargar krækjur í sömu færsluna, t.d. með því að tilgreina sama barnið oftar en einu sinni í fjölskyldufærslu.

en: A database server can store many separate databases. You need to select an existing database (created by your server’s administrator) or create a new one (if your database user account has sufficient privileges).
is: Gagnagrunnsþjónn getur vistað marga aðgreinda gagnagrunni. Þú þarft að velja fyrirliggjandi gagnagrunn (stofnaður af kerfisstjóra fyrir vefþjóninn þinn) eða stofna nýjan (ef gagnagrunns notandareikningur þinn hefur nægjanleg réttindi).

en: A fan chart of an individual’s ancestors.
is: Skífa af forfeðrum einstaklings.

en: A file on the server
is: Skrá á netþjóni

en: A file on your computer
is: Skrá á þinni tölvu

en: A greeting message and useful links for a user.
is: Kveðjuskilaboð og gagnlegar krækjur fyrir notanda.

en: A greeting message for site visitors.
is: Kveðjuskilaboð til gesta vefsíðunnar.

en: A list of changes that need to be reviewed by a moderator, and email notifications.
is: Listi yfir breytingar sem kalla á samþykki útgefanda og tilkynningu með tölvupósti.

en: A list of frequently asked questions and answers.
is: Listi yfir algengar spurningar og svör.

en: A list of records that have been updated recently.
is: Listi yfir færslur sem hafa nýlega verið uppfærðar.

en: A list of tasks and activities that are linked to the family tree.
is: Listi verkefna og athafna sem eru tengd ættartölunni.

en: A list of the Hebrew death anniversaries that will occur in the near future.
is: Listi yfir Hebresk dánar afmæli sem munu eiga sér stað í náinni framtíð.

en: A list of the anniversaries that occur today.
is: Listi yfir afmæli sem eiga sér stað í dag.

en: A list of the anniversaries that will occur in the near future.
is: Listi yfir afmælisdaga sem væntanlegir eru í náinni framtíð.

en: A list of the most popular given names.
is: Listi yfir algengustu skírnarnöfnin.

en: A list of the most popular surnames.
is: Listi yfir algengustu eftirnöfnin.

en: A list of the pages that have been viewed the most number of times.
is: Listi yfir síður sem hafa verið oftast skoðaðar.

en: A list of users and visitors who are currently online.
is: Listi yfir notendur og gesti sem eru núna beinlínutengdir.

en: A media object is a record in the family tree which contains information about a media file. This information may include a title, a copyright notice, a transcript, privacy restrictions, etc. The media file, such as the photo or video, can be stored locally (on this webserver) or remotely (on a different webserver).
is: Gagnahlutur er færsla í ættartölu sem inniheldur upplýsingar um gagnaskrá. Þessar upplýsingar kunna að innihalda heiti, höfundaréttatilkynningu, eftirrit, friðhelgis takmarkanir o.s.frv. Gagnaskrána, t.d. ljósmyndina eða myndbandið, er hægt að vista staðbundið (á þessum vefþjóni) eða annars staðar (á öðrum vefþjóni).

en: A new password has been created and emailed to %s. You can change this password after you sign in.
is: Nýtt lykilorð hefur verið útbúið og sent í tölvupósti til %s. Þú getur breytt þessu lykilorði þegar þú hefur skráð þig inn.

en: A new password has been requested for your username.
is: Óskað var eftir nýju lykilorði fyrir þitt notandaheiti.

en: A new user (%1$s) has requested an account (%2$s) and verified an email address (%3$s).
is: Nýr notandi (%1$s) hefur óskað eftir reikningi (%2$s) og staðfest netfang (%3$s).

en: A new version of webtrees is available.
is: Ný útgáfa af webtrees er aðgengileg.

en: A private area to record notes or keep a journal.
is: Einkasvæði til að skrá glósur eða að halda dagbók.

en: A prospective user has registered with webtrees at %s.
is: Væntanlegur notandi hefur skráð sig á webtrees við %s.

en: A report of an individual’s ancestors, formatted as a tree.
is: Skýrsla yfir forfeður einstaklings, sniðin sem tré.

en: A report of an individual’s ancestors, in a narrative style.
is: Skýrsla yfir forfeður einstaklings, í frásagnarsniði.

en: A report of an individual’s descendants, in a narrative style.
is: Skýrsla yfir afkomendur einstaklings, í frásagnarsniði.

en: A report of an individual’s details.
is: Skýrsla yfir einstaklingsupplýsingar.

en: A report of facts which are supported by a given source.
is: Skýrsla með staðreyndum sem eru með stuðningi frá tiltekinni heimild.

en: A report of family members and their details.
is: Skýrsla yfir fjölskyldumeðlimi og upplýsingar þeirra.

en: A report of individuals who died in a given time or place.
is: Skýrsla yfir einstaklinga sem dóu á tilteknum tíma eða stað.

en: A report of individuals who had a given occupation.
is: Skýrsla yfir einstaklinga með tiltekið starfsheiti.

en: A report of individuals who were born in a given time or place.
is: Skýrsla yfir einstaklinga sem fæddir voru á tilteknum tíma eða stað.

en: A report of individuals who were buried in a given place.
is: Skýrsla yfir einstaklinga sem grafnir voru á tilteknum stað.

en: A report of individuals who were married in a given time or place.
is: Skýrsla yfir einstaklinga sem giftust á tilteknum tíma eða stað.

en: A report of recent and pending changes.
is: Skýrsla yfir nýlegar og fyrirhugaðar breytingar.

en: A report of the families that are closely related to an individual.
is: Skýrsla yfir fjölskyldur sem eru náið tengdar einstaklingi.

en: A report of the individuals that are closely related to an individual.
is: Skýrsla yfir einstaklinga sem eru tengdir náið einstaklingi.

en: A report of the information provided by a source.
is: Skýrsla yfir upplýsingar sem útvegaðar eru af uppruna.

en: A report of the information that is missing for an individual and their relatives.
is: Skýrsla yfir upplýsingar sem vantar fyrir einstakling og skyldmenni hans.

en: A report of vital records for a given date or place.
is: Skýrsla yfir mikilvægar færslur fyrir tiltekna dagsetningu eða stað.

en: A role is a set of access rights, which give permission to view data, change preferences, etc. Access rights are assigned to roles, and roles are granted to users. Each family tree can assign different access to each role, and users can have a different role in each family tree.
is: Hlutverk er sett af aðgangsréttindum, sem gefa heimild til að skoða gögn, breyta stillingum o.s.frv. Aðgangsréttindi eru úthlutuð á hlutverk og hlutverk eru veitt notendum. Hver ættartala getur úthlutað mismunandi aðgangi fyrir hvert hlutverk og notendur geta haft mismunandi hlutverk í hverri ættartölu.

en: A sidebar showing an alphabetic list of all the families in the family tree.
is: Hliðarrammi sem sýnir stafrófslista yfir allar fjölskyldur í fjölskyldutrénu.

en: A sidebar showing an alphabetic list of all the individuals in the family tree.
is: Hliðarrammi sem sýnir stafrófslista yfir alla einstaklinga í fjölskyldutrénu.

en: A sidebar showing an individual’s close families and relatives.
is: Hliðarrammi sem sýnir nánustu fjölskyldu og ættingja einstaklings.

en: A sidebar showing non-genealogy information about an individual.
is: Hliðarrammi sem sýnir upplýsingar um einstakling sem ekki eru ættfræðitengdar.

en: A sidebar showing the descendants of an individual.
is: Rammagrein sem sýnir afkomendur einstaklings.

en: A tab showing the close relatives of an individual.
is: Flipi sem sýnir nána ættinga einstaklings.

en: A tab showing the facts and events of an individual.
is: Flipi sem sýnir staðreyndir og atburði hjá einstaklingi.

en: A tab showing the media objects linked to an individual.
is: Flipi sem sýnir gögn sem tengd eru einstaklingi.

en: A tab showing the notes attached to an individual.
is: Flipi sem sýnir glósur tengdar einstaklingi.

en: A tab showing the sources linked to an individual.
is: Flipi sem sýnir uppruna sem eru tengdir við einstakling.

en: A timeline displaying individual events.
is: Tímalína sem birtir einstaka atburði.

en: A user will not be able to sign in until both “email verified” and “approved by administrator” are selected.
is: Notandi mun ekki geta skráð sig inn fyrr en bæði „tölvupóstur staðfestur“ og „samþykkt af kerfisstjóra“ hafa verið valin.

en: A watermark is text that is added to an image, to discourage others from copying it without permission.
is: Vatnsmerki er texti sem bætt er við mynd, til að að hindra aðra frá því að afrita hana án leyfis.

en: ALPHABET_lower=abcdefghijklmnopqrstuvwxyz
is: ALPHABET_lower=aábdðeéfghiíjklmnoóprstuúvxyýþæö

en: ALPHABET_upper=ABCDEFGHIJKLMNOPQRSTUVWXYZ
is: ALPHABET_upper=AÁBDÐEÉFGHIÍJKLMNOÓPRSTUÚVXYÝÞÆÖ

en: API key
is: API lykill

en: Aba, Nigeria
is: Aba, Nígería

en: Abbreviate place names
is: Skammstafa staðarheiti

en: Abbreviation
is: Skammstöfun

[ctx: Abbreviation for April]
en: Apr
is: apr

[ctx: Abbreviation for August]
en: Aug
is: ágú

[ctx: Abbreviation for December]
en: Dec
is: des

[ctx: Abbreviation for February]
en: Feb
is: feb

[ctx: Abbreviation for January]
en: Jan
is: jan

[ctx: Abbreviation for July]
en: Jul
is: júl

[ctx: Abbreviation for June]
en: Jun
is: jún

[ctx: Abbreviation for March]
en: Mar
is: mar

[ctx: Abbreviation for May]
en: May
is: maí

[ctx: Abbreviation for November]
en: Nov
is: nóv

[ctx: Abbreviation for October]
en: Oct
is: okt

[ctx: Abbreviation for September]
en: Sep
is: sep

en: Accept
is: Samþykkja

en: Accept all changes
is: Samþykkja allar breytingar

en: Access level
is: Aðgangsstig

en: Access to family trees
is: Aðgangur að ættartölu

en: Account approval and email verification
is: Samþykki reiknings og tölvupóst staðfesting

en: Add
is: Bæta við

en: Add %s to the clippings cart
is: Bæta %s við körfu

en: Add a blank row
is: Bæta við inn tóma röð

en: Add a brother or sister
is: Bæta við nýjum bróður eða systur

en: Add a child
is: Bæta við nýju barni

en: Add a child to create a one-parent family
is: Bæta við barni til að stofna fjölskyldu með einstæðu foreldri

en: Add a child to this family
is: Bæta við barni við þessa fjölskyldu

en: Add a fact
is: Bæta við staðreynd

en: Add a father
is: Bæta við nýjan föður

en: Add a favorite
is: Bæta við nýju eftirlæti

en: Add a geographic location
is: Bæta við nýrri landfræðilegri staðsetningu

en: Add a husband
is: Bæta við nýjum eiginmanni

en: Add a husband to this family
is: Bæta við eiginmanni við þessa fjölskyldu

en: Add a husband using an existing individual
is: Bæta við eiginmanni með því að nota núverandi persónu

en: Add a journal entry
is: Bæta við nýrri dagbókarfærslu

en: Add a media object
is: Bæta við nýjum gagnahlut

en: Add a mother
is: Bæta við nýrri móður

en: Add a name
is: Bæta við nýju nafni

en: Add a news article
is: Bæta við fréttagrein

en: Add a note
is: Bæta við nýrri glósu

en: Add a restriction
is: Bæta við takmörkun

en: Add a scrollbar when block contents grow
is: Bæta við flettistiku þegar efnisbálkur vex

en: Add a shared note
is: Bæta við samnýttri glósu

en: Add a son or daughter
is: Bæta við nýjum syni eða dóttur

en: Add a source citation
is: Bæta við nýrri heimildar tilvísun

en: Add a spouse
is: Bæta við nýjum maka

en: Add a story
is: Bæta við sögu

en: Add a user
is: Bæta við nýjum notanda

en: Add a wife
is: Bæta við nýrri eiginkonu

en: Add a wife to this family
is: Bæta eiginkonu við þessa fjölskyldu

en: Add a wife using an existing individual
is: Bæta eiginkonu við núverandi persónu

en: Add an FAQ
is: Bæta við í spurningar og svör

en: Add an associate
is: Bæta við nýrri tengingu

en: Add another individual to the chart
is: Bæta annarri persónu við grafið

en: Add from clipboard
is: Bæta við frá klippiborði

en: Add individuals
is: Bæta við fólki

en: Add links
is: Bæta við krækju

en: Add marriage details
is: Bæta við upplýsingum um giftingu

en: Add missing death records
is: Bæta við týndum færslum um andlát

en: Add missing married names
is: Bætið við týndum giftingarnöfnum

en: Add more fields
is: Bæta við Fleirum Reitum

en: Add narrative stories to individuals in the family tree.
is: Bæta við frásagnarsögu við einstaklinga í ættartölu.

en: Add spaces where long lines were wrapped
is: Bæta við stafabili þar sem löngum setningum var línuskipt

en: Add the GEDCOM media path to filenames
is: Bæta við GEDCOM gagnaslóðanum við skráarnafn

en: Add to TITLE header tag
is: Bæta við heiti hausmerkimiða

en: Add to favorites
is: Bæta við í eftirlæti

en: Add to the clippings cart
is: Bæta við úrklippukörfuna

en: Add unique identifiers
is: Bæta við einstökum auðkennum

en: Add unlinked records
is: Bæta við ótengdar færslur

en: Add watermarks to thumbnails
is: Bæta við vatnsmerki á smámynd

en: Add your own text and graphics.
is: Bæta við þínum eigin texta og myndum.

en: Add/edit a journal/news entry
is: Bæta við/breyta dagbókar/frétta færslum

en: Address
is: Heimilisfang

en: Address line 1
is: Heimilisfang lína 1

en: Address line 2
is: Heimilisfang lína 2

en: Adelaide, Australia
is: Adelaide, Ástralía

en: Administrator
is: Kerfisstjóri

en: Administrator account
is: Kerfisstjóra reikningur

en: Administrator comments on user
is: Kerfisstjóri gefur umsögn á notanda

en: Administrators
is: Kerfisstjórar

en: Adopted by both parents
is: Ættleidd/-ur af báðum foreldrum

en: Adopted by father
is: Ættleidd/-ur af föður

en: Adopted by mother
is: Ættleidd/-ur af móður

en: Adoption
is: Ættleiðing

en: Adoption of a brother
is: Ættleiðing bróður

en: Adoption of a child
is: Ættleiðing barns

en: Adoption of a daughter
is: Ættleiðing dóttur

en: Adoption of a grandchild
is: Ættleiðing barnabarns

en: Adoption of a granddaughter
is: Ættleiðing á sonardóttur/dótturdóttur

en: Adoption of a grandson
is: Ættleiðing sonarsonar/dóttursonar

en: Adoption of a half-brother
is: Ættleiðing hálfbróðurs

en: Adoption of a half-sibling
is: Ættleiðing hálfsystkinis

en: Adoption of a half-sister
is: Ættleiðing hálfsystur

en: Adoption of a sibling
is: Ættleiðing systkinis

en: Adoption of a sister
is: Ættleiðing systur

en: Adoption of a son
is: Ættleiðing sonar

en: Adult christening
is: Fullorðins skírnarathöfn

en: Advanced fact preferences
is: Ítarlegar staðreyndastillingar

en: Advanced name facts
is: Ítarlegar nafna staðreyndir

en: Advanced place name facts
is: Ítarlegar staðarheita staðreyndir

en: Advanced search
is: Ítarleg leit

en: Africa
is: Afríka

en: After creating the family tree, you will be able to import data from a GEDCOM file.
is: Eftir stofnun ættartölu, þá getur þú flutt inn gögn frá GEDCOM skrá.

en: After you have signed in, select the “My account” link under the “My pages” menu and fill in the password fields to change your password.
is: Eftir að þú hefur skráð þig inn, veldu þá krækjuna "Minn reikningur" undir valmyndinni "Mín síða" og fyllið út lykilorðsreitina til að breyta lykilorðinu þínu.

en: Age
is: Aldur

en: Age at birth of child
is: Aldur við fæðingu barns

en: Age at which to assume an individual is dead
is: Aldur sem hægt er að gera ráð fyrir að einstaklingur sé látin

en: Age between husband and wife
is: Aldur á milli eiginmanns og eiginkonu

en: Age between siblings
is: Aldur milli systkina

en: Age between wife and husband
is: Aldur á milli eiginkonu og eiginmanns

en: Age difference
is: Aldursmunur

en: Age in year of first marriage
is: Aldur við fyrstu giftingu

en: Age in year of marriage
is: Aldur á giftingarári

en: Age of parents next to child’s birthdate
is: Aldur foreldra við hliðina á fæðingardegi barns

en: Age related to birth year
is: Aldur tengdur fæðingarári

en: Age related to death year
is: Aldur tengdur við andlátsár

en: Agency
is: Umboðsskrifstofa

en: Aland Islands
is: Álandseyjar

en: Albania
is: Albanía

en: Album
is: Albúm

en: Albuquerque, New Mexico, United States
is: Albuquerque, Nýja Mexikó

en: Algeria
is: Alsír

en: Alias
is: Dulnefni

en: Alive
is: Á lífi

en: All
is: Allt

en: All changes in PhpGedView must be accepted
is: Samþykkja verður allar breytingar í PhpGedView

en: All existing PhpGedView users must have distinct email addresses
is: Allir gildandi PhpGedView notendur verða að hafa einstakt netfang

en: All facts and events
is: Allar staðreyndir og atburðir

en: All family facts
is: Allar fjölskyldustaðreyndir

en: All fields must be completed.
is: Alla reiti þarf að fylla út.

en: All files have read and write permission.
is: Allar skrár hafa leyfi til að lesa og skrifa.

en: All individual facts
is: Allar einstaklingastaðreyndir

en: All individuals
is: Allt fólk

en: All records
is: Allar skráningar

en: All repository facts
is: Allar staðreyndir í geymslu

en: All source facts
is: Allar heimildar staðreyndir

en: Allow other modules to edit text using a “WYSIWYG” editor, instead of using HTML codes.
is: Heimila öðrum einingum að ritstýra texta með því að nota „WYSIWYG“ ritil, í stað þess að nota HTML kóða.

en: Allow users to see raw GEDCOM records
is: Heimila notendum að sjá hráar GEDCOM færslur

en: Allow users to select their own theme
is: Leyfa notendum að velja sín eigin þema

en: Allow visitors to request a new user account
is: Heimila gestum að óska eftir nýjum notandareikning

en: Also known as
is: Einnig þekkt/-ur sem

en: American Samoa
is: Bandaríska Samóa

en: An FAQ can be displayed on just one of the family trees, or on all the family trees.
is: Spurningar og svör er hægt að birta í aðeins einni ættartölu eða í öllum ættartölum.

en: An administrator must approve the new user account and select an access level before the user can sign in.
is: Kerfisstjóri verður að samþykkja nýjan notendareikning og velja aðgangsréttindi áður en notandi getur skráð sig inn.

en: An alternative to the “media” tab, and an enhanced image viewer.
is: Önnu leið að gagnaflipa og fullkomnari myndaskoðara.

en: An alternative way to display charts.
is: Önnur leið til að birta gröf.

en: An alternative way to enter census transcripts and link them to individuals.
is: Önnur leið við innskráningu manntalsafrits og tengingu þess við einstaklinga.

en: An alternative way to select a new theme.
is: Önnu leið til að velja nýja þemu.

en: An alternative way to sign in and sign out.
is: Önnur leið fyrir innskráningu og útskráningu.

en: An associate is another individual who was involved with this fact or event, such as a witness or a priest.
is: Samstarfsmaður er annar einstaklingur sem tók þátt í þessari staðreynd eða atburði, svo sem vitni eða prestur.

en: An associate is another individual who was involved with this individual, such as a friend or an employer.
is: Samstarfsmaður er annar einstaklingur sem var í sambandi við þennan einstakling, svo sem vinur eða vinnuveitandi.

en: An edit menu for individuals, families, sources, etc.
is: Ritstýringarvalmynd fyrir einstaklinga, fjölskyldur, uppruna o.s.frv.

en: An error occurred when unzipping the file.
is: Villa kom upp við að afpakka skránni.

en: An hourglass chart of an individual’s ancestors and descendants.
is: Tímaglasagraf yfir forfeður og afkomendur einstaklings.

en: An interactive tree, showing all the ancestors and descendants of an individual.
is: Gagnvirkt tré, sem sýnir alla forfeður og afkomendur persónu.

en: An unexpected database error occurred.
is: Óvænt gagnagrunnsvilla kom upp.

en: Ancestors
is: Forfeður

en: Ancestors interest
is: Áhugamál forfeðra

en: Ancestors of
is: Forfeður af

en: Ancestors of %s
is: Forfeður %s

en: Ancestral file number
is: Forfeðra skráarnúmer

en: Anchorage, Alaska, United States
is: Anchorage, Alaska, Bandaríkin

en: Anniversary
is: Afmæli

en: Anniversary calendar
is: Afmælis dagatal

en: Annulment
is: Ógilding

en: Answer
is: Svar

en: Antarctica
is: Suðurskautslandið

en: Antigua and Barbuda
is: Antígva og Barbúda

en: Anyone with a user account can access this website.
is: Allir með notendareikning fá aðgang að þessari vefsíðu.

en: Apia, Samoa
is: Apia, Samóa

en: Apply automatic corrections to your genealogy data.
is: Setja í gang sjálfvirkar leiðréttingar á ættfræðigögnum þínum.

en: Apply privacy settings
is: Setja á friðhelgis stillingu

en: Apply these preferences to all family trees
is: Notaðu þessar stillingar á allar ættartölur

en: Apply these preferences to new family trees
is: Notaðu þessar stillingar fyrir nýja ættartölu

en: Approval of account at %s
is: Samþykki reiknings á %s

en: Approved
is: Samþykkt

en: Approved by administrator
is: Samþykkt af kerfisstjóra

en: Aqua Marine
is: Sægrænn

en: Are you sure you want to delete this fact?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessari staðreynd?

en: Are you sure you want to delete this message? It cannot be retrieved later.
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessu skilaboði? Ekki er hægt að endurheimta það síðar.

en: Are you sure you want to delete “%s”?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða „%s“?

en: Are you sure you want to reject all the changes to this family tree?
is: Ertu viss um að þú viljir hafna öllum breytingum á þessari ættartölu?

en: Are you sure you want to remove links to this media object?
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja tengla á þennan gagnahlut?

en: Are you sure you want to remove this item from your list of favorites?
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja þetta atriði úr eftirlætislista þínum?

en: Argentina
is: Argentína

en: Armenia
is: Armenía

en: As well as using the toolbar to apply HTML formatting, you can insert database fields which are updated automatically. These special fields are marked with <b>#</b> characters. For example <b>#totalFamilies#</b> will be replaced with the actual number of families in the database. Advanced users may wish to apply CSS classes to their text, so that the formatting matches the currently selected theme.
is: Auk þess að nota tækjastikuna til að nýta HTML sniðmótun, þá getur þú bætt inn gagnagrunnsreitum sem eru sjálfvirkt uppfærðir. Þessir sérstöku reitir eru merktir með <b>#</b> stöfum. Sem dæmi <b>#totalFamilies#</b> verður skipt út með raunverulegum fjölda fjölskyldna í gagnagrunninum. Þróaðir notendur gætu óskað þess að nýta CSS flokka í textum sínum, þannig að sniðmótun sé í samræmi við núverandi valið þema.

en: Asia
is: Asía

en: Associate
is: Samstarfsmaður

en: Associate events with this source
is: Tengdir atburðir með þessari heimild

en: Associates
is: Samstarfsmenn

en: Asuncion, Paraguay
is: Asuncion, Paragvæ

en: At sea
is: Til sjós

en: Atlanta, Georgia, United States
is: Atlanta, Georgía

en: Attendant
is: Gæslumaður/-kona

en: Attending
is: Mætir

en: Audio
is: Hljóð

en: Australia
is: Ástralía

en: Austria
is: Austurríki

en: Author
is: Höfundur

en: Author of last change
is: Höfundur síðustu breytingar

en: Automatically accept changes made by this user
is: Sjálfvirkt samþykkja breytingar sem gerðar eru af þessum notanda

en: Automatically expand notes
is: Sjálfvirkt þenja út glósur

en: Automatically expand sources
is: Sjálfvirkt þenja út heimildir

en: Available blocks
is: Tiltækir Kassar

en: Average age
is: Meðalaldur

en: Average age at death
is: Meðalaldur við andlát

en: Average age in century of marriage
is: Meðalaldur í öld giftinga

en: Average age related to death century
is: Meðalaldur tengdur við andlátsöld

en: Average number of children per family
is: Meðalfjöldi barna á fjölskyldu

en: Avoid spaces and punctuation. A family name might be a good choice.
is: Forðastu stafabil og greinarmerki. Fjölskyldunafn gæti verið góður kostur.

en: Azerbaijan
is: Aserbaídsjan

en: Azores
is: Asoreyjar

en: Bahamas
is: Bahamaeyjar

en: Bahrain
is: Barein

en: Bangladesh
is: Bangladess

en: Baptism
is: Skírn

en: Baptism of a brother
is: Skírn bróður

en: Baptism of a child
is: Skírn barns

en: Baptism of a daughter
is: Skírn dóttur

en: Baptism of a grandchild
is: Skírn barnabarns

en: Baptism of a granddaughter
is: Skírn afa-/ömmudóttur

en: Baptism of a grandson
is: Skírn barnabarns

en: Baptism of a half-brother
is: Skírn hálfbróðurs

en: Baptism of a half-sibling
is: Skírn hálfsystkinis

en: Baptism of a half-sister
is: Skírn hálfsysturs

en: Baptism of a sibling
is: Skírn systkinis

en: Baptism of a sister
is: Skírn systur

en: Baptism of a son
is: Skírn sonar

en: Bat mitzvah
is: Bar mitzvah

en: Batch update
is: Bunka uppfærsla

en: Baton Rouge, Louisiana, United States
is: Baton Rouge, Louisiana, Bandaríkin

en: Bearing
is: Stefna

en: Begins with
is: Byrjar á

en: Belarus
is: Hvíta-rússland

en: Belgian Chocolate
is: Belgískt súkkulaði

en: Belgium
is: Belgía

en: Belize
is: Belís

en: Benin
is: Benín

en: Bermuda
is: Bermúda

en: Bern, Switzerland
is: Bern, Swiss

en: Best man
is: Svaramaður

en: Bhutan
is: Bútan

en: Bibliography
is: Heimildaskrá

en: Billings, Montana, United States
is: Billings, Montana, Bandaríkin

en: Binary data object
is: Tvíunda Dagsetningar Hlutur

en: Birmingham, Alabama, United States
is: Birmingham, Alabama, Bandaríkin

en: Birth
is: Fæðing

en: Birth by country
is: Fæðing eftir landi

en: Birth date range end
is: Fæðingar Dagsetningasvið endar

en: Birth date range start
is: Fæðingar Dagsetningasvið byrjar

en: Birth of a brother
is: Fæðing bróðurs

en: Birth of a child
is: Fæðing barns

en: Birth of a daughter
is: Fæðing dóttur

en: Birth of a grandchild
is: Fæðing barnabarns

en: Birth of a granddaughter
is: Fæðing sonardóttur/dótturdóttur

en: Birth of a grandson
is: Fæðing sonarsonar/dóttursonar

en: Birth of a half-brother
is: Fæðing hálfbróðurs

en: Birth of a half-sibling
is: Fæðing hálfsystkinis

en: Birth of a half-sister
is: Fæðing hálfsysturs

en: Birth of a sibling
is: Fæðing systkinis

en: Birth of a sister
is: Fæðing systur

en: Birth of a son
is: Fæðing sonar

en: Birth places
is: Fæðingarstaðir

en: Birthplace contains
is: Fæðingarstaður inniheldur

en: Births
is: Fæðingar

en: Births by century
is: Fæðingar eftir öldum

en: Bismarck, North Dakota, United States
is: Bismarck, North Dakota, Bandaríkin

en: Blessing
is: Blessun

en: Block
is: Kassi

en: Blocks
is: Kassar

en: Blue Lagoon
is: Bláa lónið

en: Blue Marine
is: Sjávarblátt

en: Body
is: Meginhluti

en: Bogota, Colombia
is: Bogota, Kólombía

en: Boise, Idaho, United States
is: Boise, Idaho, Bandaríkin

en: Bolivia
is: Bólivía

en: Book
is: Bók

en: Booklet
is: Bæklingur

en: Born in the covenant
is: Fædd/-ur í sáttmála

en: Bosnia and Herzegovina
is: Bosnía og Herzegóvína

en: Boston, Massachusetts, United States
is: Boston, Massachusetts, Bandaríkin

en: Both alive
is: Bæði á lífi

en: Both dead
is: Bæði látin

en: Botswana
is: Botsvana

en: Bountiful, Utah, United States
is: Bountiful, Utah, Bandaríkin

en: Bouvet Island
is: Bouvet eyja

en: Branches
is: Greinar

en: Branches of the %s family
is: Greinar af %s fjölskyldunni

en: Brazil
is: Brasilía

en: Bridesmaid
is: Brúðarmær

en: Brigham City, Utah, United States
is: Brigham City, Utah, Bandaríkin

en: Brisbane, Australia
is: Brisbane, Ástralía

en: Brit milah
is: Umskurður

en: Brit milah of a brother
is: Umskurður bróðurs

en: Brit milah of a grandson
is: Umskurður sonarsonar/dóttursonar

en: Brit milah of a half-brother
is: Umskurður hálfbróðurs

en: Brit milah of a son
is: Umskurður sonar

en: British Indian Ocean Territory
is: Bresku Indlandshafseyjar

en: British Virgin Islands
is: Bresku Jómfrúreyjar

en: Brother
is: Bróðir

en: Brunei Darussalam
is: Brúnei Darussalam

en: Buenos Aires, Argentina
is: Buenos Aires, Argentína

en: Bulgaria
is: Búlgaría

en: Burial
is: Jarðaför

en: Burial of a brother
is: Jarðaför bróður

en: Burial of a child
is: Jarðaför barns

en: Burial of a daughter
is: Jarðaför dóttur

en: Burial of a father
is: Jarðaför föður

en: Burial of a grandchild
is: Jarðaför barnabarns

en: Burial of a granddaughter
is: Jarðaför sonardóttur/dótturdóttur

en: Burial of a grandfather
is: Jarðaför afa

en: Burial of a grandmother
is: Jarðaför ömmu

en: Burial of a grandparent
is: Jarðaför afa og ömmu

en: Burial of a grandson
is: Jarðaför sonarsonar/dóttursonar

en: Burial of a half-brother
is: Jarðaför hálfbróðurs

en: Burial of a half-sibling
is: Jarðaför hálfsystkinis

en: Burial of a half-sister
is: Jarðaför hálfsysturs

en: Burial of a husband
is: Jarðaför eiginmanns

en: Burial of a maternal grandfather
is: Jarðaför móðurafa

en: Burial of a maternal grandmother
is: Jarðaför móðurömmu

en: Burial of a maternal grandparent
is: Jarðaför móður afa og ömmu

en: Burial of a mother
is: Jarðaför móður

en: Burial of a parent
is: Jarðaför foreldra

en: Burial of a paternal grandfather
is: Jarðaför föðurafa

en: Burial of a paternal grandmother
is: Jarðaför föðurömmu

en: Burial of a paternal grandparent
is: Jarðaför föður afa og ömmu

en: Burial of a sibling
is: Jarðaför systkinis

en: Burial of a sister
is: Jarðaför systur

en: Burial of a son
is: Jarðaför sonar

en: Burial of a spouse
is: Jarðaför maka

en: Burial of a wife
is: Jarðaför eiginkonu

en: Burial place contains
is: Grafarstaður inniheldur

en: Burkina Faso
is: Búrkína Fasó

en: Burundi
is: Búrúndí

en: Buyer
is: Kaupandi

en: By default, SMTP works on port 25.
is: Sjálfgefið er, að SMTP vinnur á tengi 25.

en: By default, the list shows only those places which can be found in your family trees. You may have details for other places, such as those imported in bulk from an external file. Selecting this option will show all places, including ones that are not currently used.
is: Sjálfgefið birtir listinn eingöngu þá staði sem hægt er að finna í fjölskyldutrénu þínu. Þú kannt að vera með upplýsingar um aðra staði, t.d. þá sem fluttir voru inn í magni frá ytri skrá. Með því að velja þennan valkost þá birtast allir staðir, einnig þeir sem ekki eru í notkun.

en: By default, your server allows scripts to run for %s second. | By default, your server allows scripts to run for %s seconds.
is[0]: Sjálfgefið er að vefþjónninn þinn heimilar keyrslu forskrifta í %s sekúndu.
is[1]: Sjálfgefið er að vefþjónninn þinn heimilar keyrslu forskrifta í %s sekúndur.

en: By default, your server allows scripts to use %s of memory.
is: Sjálfgefið er að vefþjónninn þinn heimilar forskriftum að nota %s af minninu.

[ctx: CENTURY]
en: 10th
is: 10.

[ctx: CENTURY]
en: 11th
is: 11.

[ctx: CENTURY]
en: 12th
is: 12.

[ctx: CENTURY]
en: 13th
is: 13.

[ctx: CENTURY]
en: 14th
is: 14.

[ctx: CENTURY]
en: 15th
is: 15.

[ctx: CENTURY]
en: 16th
is: 16.

[ctx: CENTURY]
en: 17th
is: 17.

[ctx: CENTURY]
en: 18th
is: 18.

[ctx: CENTURY]
en: 19th
is: 19.

[ctx: CENTURY]
en: 1st
is: 1.

[ctx: CENTURY]
en: 20th
is: 20.

[ctx: CENTURY]
en: 21st
is: 21.

[ctx: CENTURY]
en: 2nd
is: 2.

[ctx: CENTURY]
en: 3rd
is: 3.

[ctx: CENTURY]
en: 4th
is: 4.

[ctx: CENTURY]
en: 5th
is: 5.

[ctx: CENTURY]
en: 6th
is: 6.

[ctx: CENTURY]
en: 7th
is: 7.

[ctx: CENTURY]
en: 8th
is: 8.

[ctx: CENTURY]
en: 9th
is: 9.

en: Calculating…
is: Reiknar…

en: Calendar
is: Dagatal

en: Calendar conversion
is: Umbreyting dagatals

en: Calgary, Alberta, Canada
is: Calgary, Alberta, Kanada

en: Call number
is: Boðnúmer

en: Cambodia
is: Kambódía

en: Cameroon
is: Kamerún

en: Campinas, Brazil
is: Campinas, Brasilía

en: Canada
is: Kanada

en: Cape Verde
is: Grænhöfðaeyjar

en: Caracas, Venezuela
is: Caracas, Venesúela

en: Card
is: Kort

en: Cardston, Alberta, Canada
is: Cardston, Alberta, Kanada

en: Case insensitive
is: Óháð há- og lágstöfum

en: Caste
is: Erfðastétt

en: Categories
is: Flokkar

en: Cause
is: Tilefni

en: Cause of death
is: Ástæða andláts

en: Caution! This may take a long time. Be patient.
is: Varúð! Þetta getur tekið langan tíma. Vertu þolinmóður.

en: Caution: old modules may not work, or they may prevent webtrees from working.
is: Varúð: gamlar einingar virka kannski ekki, eða þær geta komið í veg fyrir að webtrees virki.

en: Caution: old themes may not work, or they may prevent webtrees from working.
is: Varúð: gömul þemu virka kannski ekki, eða þau geta komið í veg fyrir að webtrees virki.

en: Cayman Islands
is: Cayman-eyjar

en: Cebu City, Philippines
is: Cebu City, Filipseyjar

en: Cemeteries
is: Kirkjugarðar

en: Cemetery
is: Grafreitur

en: Census
is: Manntal

en: Census assistant
is: Manntals aðstoðarmanneskja

en: Census date
is: Manntals dagsetning

en: Census place
is: Manntalsstaður

en: Census transcript
is: Manntalsafrit

en: Central African Republic
is: Miðafríkulýðveldið

en: Certificate
is: Vottorð

en: Chad
is: Tsjad

en: Change
is: Breyta

en: Change family members
is: Breyta fjölskyldumeðlimum

en: Change flag
is: Breyta fána

en: Change the blocks on this user’s “My page”
is: Breyttu blokkunum á "Mín síða“ fyrir þennan notanda

en: Change the “Home page” blocks
is: Breyttu „Heimasíðu“ blokkunum

en: Change the “My page” blocks
is: Breyttu „Mín síða“ blokkunum

en: Changed on %1$s
is: Breytt þann %1$s

en: Changed on %1$s by %2$s
is: Breytt á %1$s af %2$s

en: Changes
is: Breytingar

en: Changes in the last %s day | Changes in the last %s days
is[0]: Breytingar á síðasta %s degi
is[1]: Breytingar á síðustu %s dögum

en: Changes log
is: Breytingaskrá

en: Character set
is: Stafasett

en: Chart
is: Graf

en: Chart preferences
is: Graf stillingar

en: Chart type
is: Gerð grafs

en: Charts
is: Gröf

en: Check file permissions…
is: Athugaðu skráarheimildir…

en: Check for custom modules…
is: Athugaðu með sérsniðnar einingar…

en: Check for custom themes…
is: Athugaðu með sérsniðin þemu…

en: Check for errors
is: Leita að villum

en: Check for pending changes…
is: Athugaðu með breytingar í bið…

en: Check the access rights on this folder.
is: Athugið aðgangsréttindi á þessa möppu.

en: Check the settings and try again.
is: Athugaðu stillingarnar og reyndu aftur.

en: Checking server capacity
is: Er að athuga getu vefþjónsins

en: Checking server configuration
is: Er að athuga uppsetningu

en: Chicago, Illinois, United States
is: Chicago, Illinois, Bandaríkin

en: Child
is: Barn

en: Child of
is: Barn

en: Child of %s
is: Barn %s

en: Children
is: Börn

en: Children in family
is: Börn í fjölskyldu

en: Children of
is: Börn

en: Children take a patronym instead of a surname.
is: Börn taka fornafn í stað eftirnafns.

en: Children take one surname from the father and one surname from the mother.
is: Börn taka eitt eftirnafn frá föðurnum og annað eftirnafn frá móðurinni.

en: Children take one surname from the mother and one surname from the father.
is: Börn taka eitt eftirnafn frá móðurinni og annað eftirnafn frá föðurnum.

en: Children take their father’s surname.
is: Börn taka eftirnafn föður síns.

en: Children take their mother’s surname.
is: Börn taka eftirnafn móður sinnar.

en: Chile
is: Chíle

en: China
is: Kína

en: Choose a report to run
is: Velja skýrslu til að keyra

en: Choose relatives
is: Velja ættingja

en: Choose the thumbnail image that you want to upload. Although thumbnails can be generated automatically for images, you may wish to generate your own thumbnail, especially for other media types. For example, you can provide a still image from a video, or a photograph of the individual who made an audio recording.
is: Veldu smámyndina sem þú vilt flytja inn. Þó hægt sé að útbúa sjálfkrafa smámyndir fyrir myndir, þá getur verið að þú viljir útbúa þínar eigin smámyndir, sérstaklega fyrir aðrar miðilsgerðir. Sem dæmi, þá getur þú útvegað kyrrmynd frá myndbandi eða ljósmynd af persónunni sem gerði hljóðritunina.

en: Choose user defined welcome text typed below
is: Velja notanda skilgreindan móttökutexta sem skráður er hér að neðan

en: Choose:
is: Velja:

en: Christening
is: Skírnarathöfn

en: Christening of a brother
is: Skírn bróðurs

en: Christening of a child
is: Skírn barns

en: Christening of a daughter
is: Skírn dóttur

en: Christening of a grandchild
is: Skírn barnabarns

en: Christening of a granddaughter
is: Skírn sonardóttur/dótturdóttur

en: Christening of a grandson
is: Skírn sonarsonar/dóttursonar

en: Christening of a half-brother
is: Skírn hálfbróðurs

en: Christening of a half-sibling
is: Skírn hálfsystkinis

en: Christening of a half-sister
is: Skírn hálfsysturs

en: Christening of a sibling
is: Skírn systkinis

en: Christening of a sister
is: Skírn systur

en: Christening of a son
is: Skírn sonar

en: Christmas Island
is: Jólaeyja

en: Circumciser
is: Umskurðarmanneskja

en: Citation details
is: Tilvitnunar upplýsingar

en: Citizenship
is: Ríkisfang

en: City
is: Borg

en: Ciudad Juarez, Mexico
is: Ciudad Juarez, Mexikó

en: Civil marriage
is: Borgaraleg gifting

en: Civil registrar
is: Borgarritari

en: Clean up data folder
is: Hreinsa upp gagnamöppu

en: Cleared but not yet completed
is: Hreinsað en ekki ennþá lokið

en: Clippings cart
is: Úrklippukarfa

en: Coat of arms
is: Skjaldarmerki

en: Cochabamba, Bolivia
is: Cochabamba, Bólivía

en: Cocos (Keeling) Islands
is: Kókoseyjar (Keeling-eyjar)

en: Coffee and Cream
is: Kaffi og krem

en: Cold Day
is: Kaldur dagur

en: Colombia
is: Kólumbía

en: Colonia Juarez, Mexico
is: Colonia Juarez, Mexikó

en: Columbia River, Washington, United States
is: Columbia River, Washington, Bandaríkin

en: Columbia, South Carolina, United States
is: Columbia, South Carolina, Bandaríkin

en: Columbus, Ohio, United States
is: Columbus, Ohio, Bandaríkin

en: Columns per page
is: Dálkar á síðu

en: Comment
is: Athugasemd

en: Comments
is: Athugasemdir

en: Common law marriage
is: Fordæmisréttur hjúskapar

en: Communicate directly with other users, using private messages.
is: Hafið beint samband við aðra notendur með því að nota skilaboð.

en: Comoros
is: Kómoreyjar

en: Compact tree
is: Samanþjappað tré

en: Compact tree of %s
is: Samanþjappað tré af %s

en: Completed before 1970; date not available
is: Lokið fyrir 1970; dagsetning ekki til staðar

en: Completed; date unknown
is: Lokið; dagsetning ókunn

en: Compress the GEDCOM file
is: Þjappa GEDCOM skránni

en: Concatenation
is: Samtenging

en: Confirm password
is: Staðfesta lykilorð

en: Confirmation
is: Staðfesting

en: Connection to database server
is: Tenging við gagnagrunnsþjóninn

en: Contact information
is: Tengiliða upplýsingar

en: Contact method
is: Samskiptaaðferð

en: Contains
is: Inniheldur

en: Content
is: Innihald

en: Continued
is: Áframhaldandi

en: Control panel
is: Stjórnborð

en: Convert from UTF-8 to ISO-8859-1
is: Umbreyta frá UTF-8 í ISO-8859-1

en: Cook Islands
is: Cook-eyjar

en: Cookies
is: Vafrakökur

en: Copenhagen, Denmark
is: Kaupmannahöfn, Danmörk

en: Copy
is: Afrita

en: Copy all the records from %1$s into %2$s.
is: Afrita allar skrár frá %1$s inn í %2$s.

en: Copy files…
is: Afrita skrár…

en: Copy these files to the folder %s, replacing any that have the same name.
is: Afritaðu þessar skrár í möppuna %s, og komi í stað einhverra sem bera sama nafn.

en: Copyright
is: Höfundarréttur

en: Cordoba, Argentina
is: Cordoba, Argentína

en: Corporation
is: Fyrirtæki

en: Correct NAME records of the form “John/DOE/” or “John /DOE”, as produced by older genealogy programs.
is: Leiðrétta NAFN færslur á sniðinu 'John/DOE/' eða 'John /DOE' sem koma til vegna eldri ættfræði forrita.

en: Costa Rica
is: Kosta Ríka

en: Cote d’Ivoire
is: Fílabeinsströndin

en: Could not verify the information you entered. Please try again or contact the site administrator for more information.
is: Ekki var hægt að staðfesta upplýsingarnar sem þú slóst inn. Vinsamlega reynið aftur eða hafið samband við kerfisstjóra vefsíðunnar fyrir frekari upplýsingar.

en: Count
is: Talning

en: Countries
is: Lönd

en: Country
is: Land

en: Counts
is: Telja

en: County
is: Sýsla

en: Create
is: Útbúa

en: Create a family tree
is: Stofna nýja ættartölu

en: Create a media object
is: Stofna nýjan gagnahlut

en: Create a repository
is: Stofna Geymslu

en: Create a shared note
is: Stofna nýja samnýtta glósu

en: Create a shared note using the census assistant
is: Stofna nýja samnýtta glósu með því að nota manntals aðstoðarmann

en: Create a source
is: Stofna nýja heimild

en: Create a website access rule
is: Búðu til aðgangsreglu fyrir vefsíðu

en: Create an individual
is: Stofna nýjan einstakling

en: Create your own chart
is: Stofna þitt eigið graf

en: Create, update, and delete a family tree for every GEDCOM file in the data folder.
is: Útbúa, uppfæra og eyða ættartölu fyrir hverja GEDCOM skrá í gagnamöppunni.

en: Cremation
is: Líkbrennsla

en: Cremation of a brother
is: Líkbrennsla bróður

en: Cremation of a child
is: Líkbrennsla barns

en: Cremation of a daughter
is: Líbrennsla dóttur

en: Cremation of a father
is: Líkbrennsla föður

en: Cremation of a grand-parent
is: Líkbrennsla afa og ömmu

en: Cremation of a grandchild
is: Líkbrennsla barnabarns

en: Cremation of a granddaughter
is: Líkbrennsla sonardóttur/dótturdóttur

en: Cremation of a grandfather
is: Líkbrennsla afa

en: Cremation of a grandmother
is: Líkbrennsla ömmu

en: Cremation of a grandson
is: Líkbrennsla sonarsonar/dóttursonar

en: Cremation of a half-brother
is: Líkbrennsla hálfbróður

en: Cremation of a half-sibling
is: Líkbrennsla hálfsystkinis

en: Cremation of a half-sister
is: Líkbrennsla hálfsystur

en: Cremation of a husband
is: Líkbrennsla eiginmanns

en: Cremation of a maternal grandfather
is: Líkbrennsla móðurafa

en: Cremation of a maternal grandmother
is: Líkbrennsla móðurömmu

en: Cremation of a mother
is: Líkbrennsla móður

en: Cremation of a parent
is: Líkbrennsla foreldra

en: Cremation of a paternal grandfather
is: Líkbrennsla föðurafa

en: Cremation of a paternal grandmother
is: Líkbrennsla föðurömmu

en: Cremation of a sibling
is: Líbrennsla systkina

en: Cremation of a sister
is: Líkbrennsla systur

en: Cremation of a son
is: Líkbrennsla sonar

en: Cremation of a spouse
is: Líkbrennsla maka

en: Cremation of a wife
is: Líkbrennsla eiginkonu

en: Croatia
is: Króatía

en: Cuba
is: Kúba

en: Curitiba, Brazil
is: Curitiba, Brasilía

en: Current
is: Núverandi

en: Custom
is: Sérsniðið

en: Custom event
is: Sérsniðin atburður

en: Custom fact
is: Sérsniðin staðreynd

en: Custom module
is: Sérsniðin eining

en: Custom tags
is: Sérsniðnir merkimiðar

en: Custom theme
is: Sérsniðið þema

en: Custom welcome text
is: Sérsniðin móttökutexti

en: Customize this page
is: Sérsníða þessa síðu

en: Cyprus
is: Kýpur

en: Czech Republic
is: Lýðveldið Tékkland

en: DNA markers
is: DNA erfðamark

en: Dallas, Texas, United States
is: Dallas, Texas, Bandaríkin

en: Dashboard
is: Stjórnborð

en: Data
is: Gögn

en: Data folder
is: Gagnamappa

en: Database and table names
is: Gagnagrunnur og töfluheiti

en: Database connection
is: Gagnagrunnstenging

en: Database name
is: Gagnagrunnsheiti

en: Database password
is: Gagagrunns lykilorð

en: Database user account
is: Gagnagrunns notandareikningur

en: Date
is: Dagsetning

en: Date differences
is: Mismunur dagsetninga

en: Date of LDS baptism
is: Dagsetning LDS skírnar

en: Date of LDS child sealing
is: Dagsetning á LDS barnastaðfestingu

en: Date of LDS endowment
is: Dagsetning á LDS heimanmundi

en: Date of LDS spouse sealing
is: Dagsetning á LDS makastaðfestingu

en: Date of adoption
is: Dagesetning ættleiðingar

en: Date of baptism
is: Dagsetning skírnar

en: Date of bar mitzvah
is: Dagsetning bar mitzvah

en: Date of bat mitzvah
is: Dagsetning bar mitzvah

en: Date of birth
is: Fæðingardagur

en: Date of blessing
is: Dagsetning blessunar

en: Date of brit milah
is: Dagsetning umskurðar

en: Date of burial
is: Dagsetning jarðarfarar

en: Date of christening
is: Dagsetning skírnarathafnar

en: Date of confirmation
is: Dagsetning staðfestingar

en: Date of cremation
is: Dagsetning líkbrennslu

en: Date of death
is: Dagsetning andláts

en: Date of divorce
is: Dagsetning skilnaðar

en: Date of emigration
is: Dagsetning fólksflutnings

en: Date of engagement
is: Dagsetning trúlofunar

en: Date of entry in original source
is: Dagsetning færslu í uppruna heimild

en: Date of event
is: Dagsetning atburðar

en: Date of first communion
is: Dagsetning fyrstu altarisgöngu

en: Date of immigration
is: Dagsetning fólksinnflutnings

en: Date of last change
is: Dagsetning síðustu breytingar

en: Date of marriage
is: Dagsetning giftingar

en: Date of marriage banns
is: Dagsetning hjúskaparbanns

en: Date of naturalization
is: Dagsetning á veitingu þegnréttar

en: Date of ordination
is: Dagsetning prestvígslu

en: Date of residence
is: Dagsetning bústaðar

en: Date period
is: Dagsetninga tímabil

en: Date periods are used to indicate that a fact, such as an occupation, continued for a period of time.
is: Dagsetninga tímabil eru notuð til að gefa til kynna að staðreynd, t.d. starfsheiti, hélt áfram fyrir ákveðin tímabil.

en: Date range
is: Dagsetningasvið

en: Date ranges are used to indicate that an event, such as a birth, happened on an unknown date within a possible range.
is: Dagsetningarsvið eru notuð til að gefa til kynna atburð, t.d. fæðingu, sem eiga sér stað á ókunnri dagsetningu innan hugsanlegs sviðs.

en: Date registered
is: Dagsetning skráningar

en: Date sent
is: Sent þann

en: Dates are only converted if they are valid for the calendar. For example, only dates between %1$s and %2$s will be converted to the French calendar and only dates after %3$s will be converted to the Gregorian calendar.
is: Dagsetningar eru aðeins umbreytt ef þau eru gild fyrir dagatalið. Sem dæmi, aðeins dagsetningar á milli %1$s og %2$s verða umbreytt í Franskt dagatal og aðeins dagsetningar eftir %3$s verða umbreytt í Gregórianskt dagatal.

en: Dates are stored using English abbreviations and keywords. Shortcuts are available as alternatives to these abbreviations and keywords.
is: Dagsetningar eru vistaðar með því að nota enskar styttingar og lykilorð. Flýtileiðir eru til staðar sem valkostir fyrir þessar styttingar og lykilorð.

en: Daughter
is: Dóttir

en: Daughter of %s
is: Dóttir %s

en: Day
is: Dagur

en: Day not set
is: Dagur ekki valinn

en: Day:
is: Dagur:

en: Dead
is: Látin/-n

en: Death
is: Andlát

en: Death by country
is: Andlát eftir landi

en: Death date range end
is: Dánar Dagsetningasvið endar

en: Death date range start
is: Dánar Dagsetningasvið byrjar

en: Death of a brother
is: Andlát bróðurs

en: Death of a child
is: Andlát barns

en: Death of a daughter
is: Andlát dóttur

en: Death of a father
is: Andlát föðurs

en: Death of a grand-parent
is: Andlát afa og ömmu

en: Death of a grandchild
is: Andlát barnabarns

en: Death of a granddaughter
is: Andlát sonardóttur/dótturdóttur

en: Death of a grandfather
is: Andlát afa

en: Death of a grandmother
is: Andlát ömmu

en: Death of a grandson
is: Andlát sonarsonar/dóttursonar

en: Death of a half-brother
is: Andlát hálfbróðurs

en: Death of a half-sibling
is: Andlát hálfsystkinis

en: Death of a half-sister
is: Andlát hálfsystur

en: Death of a husband
is: Andlát eiginmanns

en: Death of a maternal grandfather
is: Andlát móðurafa

en: Death of a maternal grandmother
is: Andlát móðurömmu

en: Death of a mother
is: Andlát móður

en: Death of a parent
is: Andlát foreldra

en: Death of a paternal grandfather
is: Andlát föðurafa

en: Death of a paternal grandmother
is: Andlát föðurömmu

en: Death of a sibling
is: Andlát systkinis

en: Death of a sister
is: Andlát systur

en: Death of a son
is: Andlát sonar

en: Death of a spouse
is: Andlát maka

en: Death of a wife
is: Andlát eiginkonu

en: Death of one spouse
is: Andlát maka

en: Death place contains
is: Dánarstaður inniheldur

en: Death places
is: Andlátsstaðir

en: Deaths
is: Andlát

en: Deaths by century
is: Andlát eftir öldum

en: Decade of birth
is: Áratugur af fæðingum

en: Decade of death
is: Áratugur af andláti

en: Decade of marriage
is: Áratugur af giftingum

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Default chart
is: Sjálfgefið kort

en: Default family tree
is: Sjálfgefin ættartala

en: Default individual
is: Sjálfgefin einstaklingur

en: Default map type
is: Sjálfgefin gerð landakorts

en: Default pedigree chart layout
is: Sjálfgefið útlit ættartölugrafs

en: Default pedigree generations
is: Sjálfgefnar kynslóðir ættartölu

en: Default theme
is: Sjálfgefið þema

en: Degree
is: Gráða

en: Delete
is: Eyða

en: Delete all existing geographic data before importing the file.
is: Eyða öllum fyrirliggjandi landfræði gögnum áður en skráin er flutt inn.

en: Delete inactive users
is: Eyða óvirkum notendum

en: Delete selected messages
is: Eyða völdum skilaboðum

en: Delete temporary files…
is: Eyða tímabundnum skrám…

en: Delete the preferences for this module.
is: Eyddu stillingum fyrir þessa einingu.

en: Delete this name
is: Eyða nafni

en: Delete your account
is: Eyða þínum reikningi

en: Deleting the family will unlink all of the individuals from each other but will leave the individuals in place. Are you sure you want to delete this family?
is: Með því að eyða fjölskyldunni þá aftengjast allir einstaklingar frá hverjum öðrum en einstaklingarnir sitja eftir. Ertu viss um að þú viljir eyða fjölskyldunni?

en: Democratic Republic of the Congo
is: Kongó (Kinshasa)

en: Denmark
is: Danmörk

en: Denver, Colorado, United States
is: Denver, Colorado, Bandaríkin

en: Depending on your server configuration, you may be able to upgrade automatically.
is: Þú gætir uppfært sjálfkrafa, sem veltur á stillingum á netþjóni þínum.

en: Descendant generations
is: Afkomendur ættliða

en: Descendants
is: Afkomendur

en: Descendants interest
is: Áhugi afkomenda

en: Descendants of
is: Afkomendur af

en: Descendants of %s
is: Afkomendur %s

en: Description
is: Lýsing

en: Description META tag
is: Lýsingar META merkimiði

en: Description unavailable
is: Lýsing ekki tiltæk

en: Destination
is: Áfangastaður

en: Details
is: Upplýsingar

en: Details of the new user will be sent to the genealogy contact for the corresponding family tree.
is: Upplýsingar um nýja notandann verða sendar á ættartengilið viðkomandi ættartölu.

en: Detroit, Michigan, United States
is: Detroit, Michigan, Bandaríkin

en: Died as a child: exempt
is: Dó sem barn: undanþegið

en: Died as an infant: exempt
is: Dó sem ungabarn: undanþegið

en: Differences
is: Mismunur

en: Different calendar systems are used in different parts of the world, and many other calendar systems have been used in the past. Where possible, you should enter dates using the calendar in which the event was originally recorded. You can then specify a conversion, to show these dates in a more familiar calendar. If you regularly use two calendars, you can specify two conversions and dates will be converted to both the selected calendars.
is: Mismunandi dagatalakerfi eru notuð á mismunandi stöðum í veröldinni og mörg önnur dagatalakerfi hafa verið notuð í fortíðinni. Þar sem það er hægt, þá ættir þú að slá inn dagsetningu með því að nota dagatalið þar sem atburðurinn var upphaflega skráður. Þú getur tilgreint umbreytingu, til að sýna þessar dagsetningar í meira kunnugulegu dagatali. Ef þú notar reglulega tvö dagatöl, þá getur þú tilgreint tvær umbreytingar og dagsetningar verða þá umbreyttar í bæði völdu dagatölin.

en: Direct line ancestors
is: Forfeður í beinan legg

en: Direct line ancestors and their families
is: Forfeður og fjölskyldur þeirra í beinan legg

en: Disable these modules
is: Slökktu á þessum einingum

en: Disable these themes
is: Slökktu á þessum þemum

en: Display %s
is: Birta %s

en: Display and manage a family tree’s favorite pages.
is: Birta og stjórna eftirlætissíðum ættartölu.

en: Display and manage a user’s favorite pages.
is: Birta og stjórna uppáhaldssíður notanda.

en: Divorce
is: Skilnaður

en: Divorce filed
is: Skilnaður skráður

en: Divorces by century
is: Fráskilnaður eftir öldum

en: Djibouti
is: Djíbútí

en: Do not change to keep original filename.
is: Ekki breyta til að halda í uppruna skráarheiti.

en: Do not create new locations, just import coordinates for existing locations.
is: Ekki stofna nýja staðsetningu, flytjið eingöngu inn hnitin fyrir fyrirliggjandi staðsetningar.

en: Do not seal, previous sealing canceled
is: Innsiglið ekki, fyrra innsigli aflétt

en: Do not seal: unauthorized
is: Innsiglið ekki: óheimilt

en: Document
is: Skjal

en: Dominica
is: Dóminíka

en: Dominican Republic
is: Dóminíska lýðveldið

en: Download
is: Hlaða niður

en: Download %s…
is: Sækja %s…

en: Download file
is: Hlaða niður skrá

en: Download geographic data
is: Hlaða niður landfræðigögnum

en: Draper, Utah, United States
is: Draper, Utah, Bandaríkin

en: Duplicate email address. A user with that email already exists.
is: Tvöfalt netfang. Notandi með þetta netfang er þegar til staðar.

en: Duplicate username. A user with that username already exists. Please choose another username.
is: Tvöfalt notandaheiti. Notandi með þetta notandaheiti er þegar til staðar. Vinsamlega veljið annað notandaheiti.

en: Each source records specific events, generally for a given date range and for a place jurisdiction. For example a Census records census events and church records record birth, marriage, and death events.<br><br>Select the events that are recorded by this source from the list of events provided. The date should be specified in a range format such as <i>FROM 1900 TO 1910</i>. The place jurisdiction is the name of the lowest jurisdiction that encompasses all lower-level places named in this source. For example, “Oneida, Idaho, USA” would be used as a source jurisdiction place for events occurring in the various towns within Oneida County. “Idaho, USA” would be the source jurisdiction place if the events recorded took place not only in Oneida County but also in other counties in Idaho.
is: Hver heimild skráir tiltekna atburði, venjulega fyrir tiltekið tímabil og fyrir lögsögu staða. Til dæmis skráir Manntal manntalsatburði og kirkjubækur skráir fæðingar-, hjónabands- og andlátsatburði. <br> <br> Veldu atburði sem skráðir eru af þessari heimild frá listanum yfir atburði. Dagsetninguna ætti að tilgreina á sviðssniði eins og <i> FRÁ 1900 TIL 1910 </i>. Staðarumdæmi er nafn lægsta staðarumdæmis sem nær til allra lægri staða sem nefndir eru í þessari heimild. Til dæmis, „Oneida, Idaho, Bandaríkjunum“ væri notað sem heimildar staðarumdæmis fyrir atburði sem áttu sér stað í hinum ýmsu bæjum í Oneida-sýslu. „Idaho, USA“ væri heimild staðarumdæmis ef atburðirnir sem skráðir voru áttu sér stað ekki aðeins í Oneida-sýslu heldur einnig í öðrum sýslum í Idaho.

en: Each user account has an option to “automatically accept changes”. When this is enabled, any changes made by that user are saved immediately. Many administrators enable this for their own user account.
is: Hver notandareikningur hefur þann valkost að „sjálfvirkt samþykkja breytingar“. Þegar þessi valkostur er virkjaður, þá verða allar breytingar sem gerðar eru af notanda vistaðar strax. Margir kerfisstjórar virkja þetta fyrir þeirra eigin notandareikning.

en: Earliest birth
is: Fyrsta fæðing

en: Earliest birth year
is: Fyrsta fæðingarár

en: Earliest death
is: Fyrsta andlát

en: Earliest death year
is: Fyrsta andlátsárið

en: Earliest divorce
is: Fyrsti skilnaður

en: Earliest marriage
is: Fyrsta gifting

en: Ecuador
is: Ekvador

en: Edit
is: Breyta

en: Edit a website access rule
is: Breyttu aðgangsreglu fyrir vefsíðu

en: Edit preferences
is: Breyttu stillingum

en: Edit the FAQ
is: Breyta spurningum og svörum

en: Edit the details
is: Ritstýra Upplýsingum

en: Edit the gender
is: Breyta kyni

en: Edit the media object
is: Breyta miðilshlut

en: Edit the name
is: Breyta nafni

en: Edit the note
is: Breyta glósu

en: Edit the raw GEDCOM
is: Breyta hrárri GEDCOM færslu

en: Edit the repository
is: Breyta gagnageymslu

en: Edit the shared note
is: Breyta samnýttri glósu

en: Edit the source
is: Breyta heimild

en: Edit the story
is: Breyta sögu

en: Edit the user
is: Breyta notandanum

en: Edit this individual and replace their details with your own.
is: Breyta þessum einstaklingi og skipta út þeirra upplýsingum með þínum eigin.

en: Editor
is: Ritstjóri

en: Edmonton, Alberta, Canada
is: Edmonton, Alberta, Kanada

en: Education
is: Menntun

en: Egypt
is: Egyptaland

en: Electronic
is: Rafræn

en: Elevation
is: Hæð (y/s)

en: Email address
is: Netfang

en: Email address to be used in the “From:” field of emails that webtrees creates automatically.<br><br>webtrees can automatically create emails to notify administrators of changes that need to be reviewed. webtrees also sends notification emails to users who have requested an account.<br><br>Usually, the “From:” field of these automatically created emails is something like <i>From: webtrees-noreply@yoursite</i> to show that no response to the email is required. To guard against spam or other email abuse, some email systems require each message’s “From:” field to reflect a valid email account and will not accept messages that are apparently from account <i>webtrees-noreply</i>.
is: Netfang sem á að nota í "Frá:“ reitnum fyrir tölvupóst sem webtrees býr til sjálfkrafa.<br><br>webtrees getur sjálfkrafa búið til tölvupóst til að láta stjórnendur vita um breytingar sem þarf að fara yfir. webtrees sendir einnig tilkynningu í tölvupósti til notenda sem hafa beðið um reikning.<br><br>Venjulega er "Frá:“ reiturinn í þessum sjálfkrafa búnu tölvupóstum eitthvað eins og <i>Frá: webtrees-noreply@yoursite</i> til sýna að ekki þarf að svara tölvupóstinum. Til að verjast ruslpósti eða annarri misnotkun tölvupósts, þurfa sum tölvupóstkerfi að "Frá:“ reiturinn í hverju skeyti endurspegli gildan tölvupóstreikning og munu ekki samþykkja skilaboð sem greinilega eru frá reikningnum <i>webtrees-noreply</i>.

en: Email verified
is: Netfang staðfest

en: Embedded variable
is: Föst breyta

en: Emigration
is: Fólksflutningur

en: Employee
is: Starfsmaður

en: Employer
is: Vinnuveitandi

en: Empty the clippings cart
is: Karfa tóm

en: Enabled
is: Virk

en: Enabling this option will force all visitors to sign in before they can view any data on the website.
is: Með því að virkja þennan valkost þá þurfa allir gestir að skrá sig inn áður en þeir geta skoðað einhver gögn á vefsíðunni.

en: End IP address
is: Enda IP tölu

en: End year
is: Lokaár

en: Ending range of change dates
is: Endasvið á breytingar dagsetningum

en: Endowment House
is: Brúðkaupsgjafahús

en: Engagement
is: Trúlofun

en: Enter an individual, family, or source ID
is: Sláðu inn persónu, fjölskyldu eða heimilda auðkenni

en: Enter an optional note about this favorite
is: Sláið inn auka skýringu fyrir þetta eftirlæti

en: Enter or search for the ID of the individual, family, or source to which this media object should be linked.
is: Sláið inn eða leitið að auðkenni persónunnar, fjölskyldunnar eða uppruna sem þetta miðilsatriði ætti að tengjast.

en: Entire record
is: Heildar færsla

en: Equatorial Guinea
is: Miðbaugs-Gínea

en: Eritrea
is: Erítrea

en: Error: converting GEDCOM files from %s encoding to UTF-8 encoding not currently supported.
is: Villa: umbreyti GEDCOM skrár frá %s umbreytingu í UTF-8 umbreytingu sem engin stuðningur er við sem stendur.

en: Estimated dates for birth and death
is: Áætlaðar dagsetningar fyrir fæðingar og andlát

en: Estonia
is: Eistland

en: Ethiopia
is: Eþíópía

en: Europe
is: Evrópa

en: Event
is: Atburður

en: Events
is: Atburðir

en: Events in countries
is: Atburðir í löndum

en: Events of close relatives
is: Atburðir náinni skyldmenna

en: Everybody has this role, including visitors to the website and search engines.
is: Allir hafa þetta hlutverk, þ.m.t. gestir þessarar vefsíðu og leitarvélar.

en: Exact
is: Nákvæmlega

en: Exact date
is: Nákvæm dagsetning

en: Exact text
is: Nákvæmur texti

en: Exclude individuals with “%s” as a married name
is: Sleppið einstaklingum með „%s“ sem giftingarnafn

en: Exclude subfolders
is: Undanskilja undirmöppur

en: Excluded from this submission
is: Undanskilið frá þessari umsókn

en: Explain why you are requesting an account.
is: Útskýrðu hvers vegna þú ert að biðja um notandareikning.

en: Export
is: Flytja út

en: Export a GEDCOM file
is: Flytja út GEDCOM skrá

en: Export all the family trees to GEDCOM files…
is: Flytja út allar ættartölur í GEDCOM skrár…

en: Export preferences
is: Útflutningsstillingar

en: Extend privacy to dead individuals
is: Framlengja friðhelgi fyrir látið fólk

en: External files
is: Ytri skrár

en: External media files have a URL instead of a filename.
is: Ytri gagnaskrár hafa vefslóð í staðinn fyrir skráarnafn.

en: Extra information
is: Auka upplýsingar

en: Eye color
is: Augnlitur

en: FAQ
is: Algengar spurningar

en: FAQs are lists of questions and answers, which allow you to explain the site’s rules, policies, and procedures to your visitors. Questions are typically concerned with privacy, copyright, user-accounts, unsuitable content, requirement for source-citations, etc.
is: Algengar spurningar eru listar yfir spurningar og svör sem gera þér kleift að útskýra vefsíðureglur, stefnu og leiðbeiningar fyrir þína gesti. Spurningar eru venjulega tengdar leynd, höfundarétti, notendareikningum, óheppilegu innihaldi, kröfum heimilda tilvísana o.s.frv.

[ctx: FEMALE]
en: %s × cousin
is: %s × frænka

[ctx: FEMALE]
en: Adopted by both parents
is: Ættleidd af báðum foreldrum

[ctx: FEMALE]
en: Adopted by father
is: Ættleidd af föður

[ctx: FEMALE]
en: Adopted by mother
is: Ættleidd af móður

[ctx: FEMALE]
en: Also known as
is: Einnig þekkt sem

[ctx: FEMALE]
en: Attendant
is: Gæslukona

[ctx: FEMALE]
en: Attending
is: Mætir

[ctx: FEMALE]
en: Buyer
is: Kaupandi

[ctx: FEMALE]
en: Civil registrar
is: Borgarritari

[ctx: FEMALE]
en: Employee
is: Starfsmaður

[ctx: FEMALE]
en: Employer
is: Vinnuveitandi

[ctx: FEMALE]
en: Friend
is: Vinkona

[ctx: FEMALE]
en: Guardian
is: Fjárhaldskona

[ctx: FEMALE]
en: Informant
is: Heimildakona

[ctx: FEMALE]
en: Interred
is: Grafin

[ctx: FEMALE]
en: Lodger
is: Leigjandi

[ctx: FEMALE]
en: Never married
is: Aldrei gift

[ctx: FEMALE]
en: Not married
is: Ekki gift

[ctx: FEMALE]
en: Nurse
is: Hjúkrunarfræðingur

[ctx: FEMALE]
en: Owner
is: Eigandi

[ctx: FEMALE]
en: Registry officer
is: Skráningarfulltrúi

[ctx: FEMALE]
en: Seller
is: Seljandi

[ctx: FEMALE]
en: Servant
is: Þjónn

[ctx: FEMALE]
en: Slave
is: Þræll

[ctx: FEMALE]
en: Ward
is: Vörður

[ctx: FEMALE]
en: adopted name
is: ættleiðingarnafn

[ctx: FEMALE]
en: also known as
is: einnig þekkt sem

[ctx: FEMALE]
en: birth name
is: fæðingarnafn

[ctx: FEMALE]
en: change of name
is: breyting á nafni

[ctx: FEMALE]
en: died
is: dó

[ctx: FEMALE]
en: eighth cousin
is: áttunda frænka

[ctx: FEMALE]
en: eleventh cousin
is: ellefta frænka

[ctx: FEMALE]
en: estate name
is: búnafn

[ctx: FEMALE]
en: ex-partner
is: fyrrum maki

[ctx: FEMALE]
en: fifteenth cousin
is: fimmtánda frænka

[ctx: FEMALE]
en: fifth %s
is: fimmta %s

[ctx: FEMALE]
en: fifth cousin
is: fimmta frænka

[ctx: FEMALE]
en: first %s
is: fyrsta %s

[ctx: FEMALE]
en: first cousin
is: frænka

[ctx: FEMALE]
en: fourteenth cousin
is: fjórtánda frænka

[ctx: FEMALE]
en: fourth %s
is: fjórða %s

[ctx: FEMALE]
en: fourth cousin
is: fjórða frænka

[ctx: FEMALE]
en: immigration name
is: innflutningsnafn

[ctx: FEMALE]
en: married
is: gift

[ctx: FEMALE]
en: married name
is: giftingarnafn

[ctx: FEMALE]
en: ninth cousin
is: níunda frænka

[ctx: FEMALE]
en: partner
is: maki

[ctx: FEMALE]
en: religious name
is: trúarnafn

[ctx: FEMALE]
en: second %s
is: önnur %s

[ctx: FEMALE]
en: second cousin
is: önnur frænka

[ctx: FEMALE]
en: seventh cousin
is: sjöunda frænka

[ctx: FEMALE]
en: sixth cousin
is: sjötta frænka

[ctx: FEMALE]
en: tenth cousin
is: tíunda frænka

[ctx: FEMALE]
en: third %s
is: þriðja %s

[ctx: FEMALE]
en: third cousin
is: þriðja frænka

[ctx: FEMALE]
en: thirteenth cousin
is: þrettánda frænka

[ctx: FEMALE]
en: twelfth cousin
is: tólfta frænka

[ctx: FEMALE]
en: was born
is: var fædd

en: Fact
is: Staðreynd

en: Fact 1
is: Staðreynd 1

en: Fact 10
is: Staðreynd 10

en: Fact 11
is: Staðreynd 11

en: Fact 12
is: Staðreynd 12

en: Fact 13
is: Staðreynd 13

en: Fact 2
is: Staðreynd 2

en: Fact 3
is: Staðreynd 3

en: Fact 4
is: Staðreynd 4

en: Fact 5
is: Staðreynd 5

en: Fact 6
is: Staðreynd 6

en: Fact 7
is: Staðreynd 7

en: Fact 8
is: Staðreynd 8

en: Fact 9
is: Staðreynd 9

en: Fact icons
is: Staðreyndatákn

en: Fact or event
is: Staðreynd eða atburður

en: Facts and events
is: Staðreyndir og atburðir

en: Facts for family records
is: Staðreyndir fyrir fjölskyldufærslur

en: Facts for individual records
is: Staðreyndir fyrir einstaklingsfærslur

en: Facts for new families
is: Staðreyndir fyrir nýja fjölskyldu

en: Facts for new individuals
is: Staðreyndir fyrir nýja einstaklinga

en: Facts for repository records
is: Staðreyndir fyrir geymslufærslur

en: Facts for source records
is: Staðreyndir fyrir heimildafærslur

en: Falkland Islands
is: Falklandseyjar (Malvinas)

en: Families
is: Fjölskyldur

en: Families with sources
is: Fjölskyldur með heimildir

en: Family
is: Fjölskylda

en: Family as a child
is: Fjölskylda sem barn

en: Family as a spouse
is: Fjölskylda sem maki

en: Family book
is: Fjölskyldubók

en: Family book of %s
is: Fjölskyldubók %s

en: Family file
is: Fjölskylduskrá

en: Family group information
is: Fjölskyldu Hópa Upplýsingar

en: Family list
is: Fjölskyldulisti

en: Family navigator
is: Fjölskyldu vefsjá

en: Family news and site announcements.
is: Fjölskyldufréttir og vefsíðutilkynningar.

en: Family of %s
is: Fjölskylda %s

en: Family tree
is: Ættartala

en: Family tree clippings cart
is: Úrklippukarfa ættartölu

en: Family tree title
is: Heiti ættartölu

en: Family trees
is: Ættartala

en: Family with %s
is: Fjölskylda með %s

en: Family with adoptive parents
is: Fjölskylda með kjörforeldrum

en: Family with foster parents
is: Fjölskylda með fósturforeldrum

en: Family with husband
is: Fjölskylda með eiginmanni

en: Family with parents
is: Fjölskylda með foreldrum

en: Family with rada parents
is: Fjölskylda með „rada“ foreldra

en: Family with sealing parents
is: Fjölskylda með staðfestum foreldrum

en: Family with spouse
is: Fjölskylda með maka

en: Family with the most children
is: Fjölskylda með flest börn

en: Family with wife
is: Fjölskylda með eiginkonu

en: Fan chart
is: Forfeðraskífa

en: Fan chart of %s
is: Forfeðraskífa fyrir %s

en: Faroe Islands
is: Færeyjar

en: Father
is: Faðir

en: Father: %s
is: Faðir: %s

en: Father’s age
is: Aldur föður

en: Father’s family with %s
is: Föðurfjölskylda með %s

en: Father’s family with an unknown individual
is: Föðurfjölskylda með ókunnum einstakling

en: Favorites
is: Eftirlæti

en: Female
is: Kvenkyn

[ctx: Female pedigree]
en: Adopted
is: Ættleidd

[ctx: Female pedigree]
en: Birth
is: Fæðing

[ctx: Female pedigree]
en: Foster
is: Fóstra

[ctx: Female pedigree]
en: Sealing
is: Staðfesting

en: Females
is: Kvenmenn

en: Fiji
is: Fídjieyjar

en: File size
is: Skráarstærð

en: File successfully uploaded
is: Skrá giftusamlega hlaðið inn

en: Filename
is: Skráarheiti

en: Filename on server
is: Skáarheiti á þjóni

en: Filenames are not allowed to contain the character “%s”.
is: Skráarheiti geta ekki innihaldið bókstafin „%s“.

en: Filenames are not allowed to have the extension “%s”.
is: Skráarheiti geta ekki innihaldið endinguna „%s“.

en: Files have been found from a previous version of webtrees. Old files can sometimes be a security risk. You should delete them.
is: Skrár hafa fundist frá fyrri útgáfum af webtrees. Eldri skrár geta stundum verið öryggisáhætta. Þú ættir að eyða þeim.

en: Files marked with %s are required for proper operation and cannot be removed.
is: Skrár merktar með %s eru nauðsynlegar fyrir eðlilega virkni og er ekki hægt að fjarlægja.

en: Filter
is: Sía

en: Find a fact or event
is: Finna staðreynd eða atburð

en: Find a family
is: Finna fjölskyldu

en: Find a media object
is: Finna miðilshlut

en: Find a place
is: Finna stað

en: Find a repository
is: Finna geymslu

en: Find a shared note
is: Finna glósu

en: Find a source
is: Finna heimild

en: Find a special character
is: Finna sérstakan bókstaf

en: Find all possible relationships
is: Finna öll möguleg sambönd

en: Find an individual
is: Finna einstakling

en: Find any relationship
is: Finna einhver sambönd

en: Find duplicates
is: Finna tvöfaldar

en: Find other relationships
is: Finna önnur sambönd

en: Find relationships via ancestors
is: Finna sambönd í gegnum forfeður

en: Find the closest relationships
is: Finna nánustu samböndin

en: Find unrelated individuals
is: Finna ótengda einstaklinga

en: Finland
is: Finnland

en: First communion
is: Fyrsta altarisganga

en: First event
is: Fyrsti atburður

en: First record
is: Fyrsta færsla

en: Fix name slashes and spaces
is: Lagfæra nöfn með skástrikum og orðabilum

en: Flag
is: Fáni

en: Flanders
is: Flæmingjaland

en: Folder
is: Mappa

en: Folder name on server
is: Möppuheiti á þjóni

en: Follow this link to verify your email address.
is: Smelltu á þessa krækju til að staðfesta netfangið þitt.

en: Font
is: Leturgerð

en: For example, if the GEDCOM file contains %1$s and webtrees expects to find %2$s in the media folder, then you would need to remove %3$s.
is: Til dæmis, ef GEDCOM skráin inniheldur %1$s og webtrees á von á að finna %2$s í gagnamöppunni, þá þarftu að fjarlægja %3$s.

en: For example, if you specify a path length of 2, the individual will be able to see their grandson (child, child), their aunt (parent, sibling), their step-daughter (spouse, child), but not their first cousin (parent, sibling, child).
is: Sem dæmi, ef þú tilgreinir slóðalengd upp á 2, þá mun einstaklingurinn geta séð eigin sonarson/dótturson (barnabarn), eigin frænda/frænku (foreldri, systkini), eigin stjúpdóttur (maka, barn) en ekki þeirra fyrsta frænda/frænku (foreldri, systkini, barn).

en: For help with genealogy questions contact %s.
is: Fyrir hjálp við spurningar um ættfræði hafðu þá samband við %s.

en: For technical support and information contact %s.
is: Fyrir tæknilega aðstoð og upplýsingar hafðu þá samband við %s.

en: For technical support or genealogy questions contact %s.
is: Fyrir tæknilega aðstoð eða spurningar um ættfræði, hafðu þá samband við %s.

en: For websites with more than one family tree, this option will show the list of family trees in the main menu, the search pages, etc.
is: Fyrir vefsíður með fleiri en einni ættartölu, mun þessi valkostur sýna listann yfir ættartölu í aðalvalmyndinni, leitarsíðum osfrv.

en: Forgot password?
is: Gleymt lykilorð?

en: Format
is: Snið

en: Format text and notes
is: Forsníða texta og skýringar

en: Fort Lauderdale, Florida, United States
is: Fort Lauderdale, Flórída, Bandaríkin

en: Foster child
is: Fósturbarn

en: Foster father
is: Fósturfaðir

en: Foster mother
is: Fósturmóðir

en: France
is: Frakkland

en: Frankfurt am Main, Germany
is: Frankfurt am Main, Þýskaland

en: Freiburg, Germany
is: Freiburg, Þýskaland

en: French
is: Franskt

en: French Guiana
is: Franska Gvæjana

en: French Polynesia
is: Franska Pólýnesía

en: French Southern Territories
is: Frönsku suðurhafshéruðin

en: Frequently asked questions
is: Algengar spurningar

en: Fresno, California, United States
is: Fresno, Kalifornía

en: Fri
is: Fös

en: Friday
is: Föstudagur

en: Friend
is: Vinur

en: From
is: Frá

en: Funeral
is: Jarðaför

en: GEDCOM errors
is: GEDCOM villur

en: GEDCOM file
is: GEDCOM skrá

[ctx: GENITIVE]
en: April
is: apríl

[ctx: GENITIVE]
en: August
is: ágúst

[ctx: GENITIVE]
en: December
is: desember

[ctx: GENITIVE]
en: Dhu al-Qi’dah
is: Dhu al-Qi'dah

[ctx: GENITIVE]
en: Elul
is: elul

[ctx: GENITIVE]
en: February
is: febrúar

[ctx: GENITIVE]
en: Floreal
is: Floréal

[ctx: GENITIVE]
en: Heshvan
is: heshvan

[ctx: GENITIVE]
en: January
is: janúar

[ctx: GENITIVE]
en: July
is: júlí

[ctx: GENITIVE]
en: June
is: júní

[ctx: GENITIVE]
en: Kislev
is: kislev

[ctx: GENITIVE]
en: March
is: mars

[ctx: GENITIVE]
en: May
is: maí

[ctx: GENITIVE]
en: Nissan
is: nissan

[ctx: GENITIVE]
en: Nivose
is: Nivôse

[ctx: GENITIVE]
en: November
is: nóvember

[ctx: GENITIVE]
en: October
is: október

[ctx: GENITIVE]
en: Pluviose
is: Pluviôse

[ctx: GENITIVE]
en: Rabi’ al-awwal
is: Rabi' al-awwal

[ctx: GENITIVE]
en: Rabi’ al-thani
is: Rabi' al-thani

[ctx: GENITIVE]
en: September
is: september

[ctx: GENITIVE]
en: Sha’aban
is: Sha'aban

[ctx: GENITIVE]
en: Shevat
is: shevat

[ctx: GENITIVE]
en: Sivan
is: sivan

[ctx: GENITIVE]
en: Tamuz
is: tamuz

[ctx: GENITIVE]
en: Tevet
is: tevet

[ctx: GENITIVE]
en: Tishrei
is: tishrei

[ctx: GENITIVE]
en: Vendemiaire
is: Vendémiaire

[ctx: GENITIVE]
en: Ventose
is: Ventôse

[ctx: GENITIVE]
en: jours complementaires
is: jours complémentaires

en: Gambia
is: Gambía

en: Gender
is: Kyn

en: Gender icon on charts
is: Kyntákn á grafi

en: Genealogy contact
is: Ættfræði tengiliður

en: Genealogy data
is: Ættfræðigögn

en: General
is: Almennt

en: General search
is: Almenn leit

en: Generate sitemap files for search engines.
is: Útbúa vefsíðukortaskrár fyrir leitarvélar.

en: Generated by %s
is: Útbúið af %s

en: Generation
is: Ættliður

en: Generation
is: Ættliður

en: Generations
is: Ættliðir

en: Generations of ancestors
is: Ættliðir af forfeðrum

en: Geographic area
is: Landfræðilegt svæði

en: Geographic data
is: Landfræðileg gögn

en: Georgia
is: Georgía

en: Germany
is: Þýskaland

en: Get an API key from Google.
is: Sækja API lykil frá Google.

en: Ghana
is: Gana

en: Gibraltar
is: Gíbraltar

en: Gila Valley, Arizona, United States
is: Gila Valley, Arizona, Bandaríkin

en: Gilbert, Arizona, United States
is: Gilbert, Arizona, Bandaríkin

en: Given name
is: Skírnarnafn

en: Given names
is: Skírnarnafn/-nöfn

en: Godchild
is: Guðbarn

en: Goddaughter
is: Guðdóttir

en: Godfather
is: Guðfaðir

en: Godmother
is: Guðmóðir

en: Godparent
is: Guðfaðir/-móðir

en: Godson
is: Guðsonur

en: Google Maps™ preferences
is: Google Maps™ valkostir

en: Google allows a small number of anonymous map requests per day. If you need more than this, you will need a Google account and an API key.
is: Google leyfir lítinn fjölda nafnlausra kortabeiðna á dag. Ef þú þarft meira en þetta þarftu Google reikning og API lykil.

en: Graduation
is: Brautskráning

en: Grandparents
is: Afi og amma

en: Greatest age at death
is: Hæsti aldur við andlát

en: Greatest age between siblings
is: Mesti aldur á milli systkina

en: Greece
is: Grikkland

en: Green Beam
is: Grænn geisli

en: Greenland
is: Grænland

en: Gregorian
is: Georgískt

en: Guadalajara, Mexico
is: Guadalajara, Mexikó

en: Guadeloupe
is: Gvadalúp

en: Guam
is: Gvam

en: Guardian
is: Fjárhaldsmaður/-kona

en: Guatemala
is: Gvatemala

en: Guatemala City, Guatemala
is: Guatemala City, Gvatemala

en: Guayaquil, Ecuador
is: Guayaquil, Ekvador

en: Guinea
is: Gínea

en: Guinea-Bissau
is: Gínea-Bissá

en: Guyana
is: Gvæjana

en: Hair color
is: Hárlitur

en: Haiti
is: Haítí

en: Halifax, Nova Scotia, Canada
is: Halifax, Nova Scotia, Kanada

en: Hamilton, New Zealand
is: Hamilton, Nýja Sjáland

en: Hartford, Connecticut, United States
is: Hartford, Connecticut, Bandaríkin

en: He
is: Hann

en: He died
is: Hann dó

en: He married
is: Hann giftist

en: He resided at
is: Hann var með búsetu á

en: He was born
is: Hann var fæddur

en: He was buried
is: Hann var grafinn

en: He was christened
is: Hann var skírður

en: He was cremated
is: Hann var líkbrenndur

en: Head of household
is: Forsvarsmaður heimilis

en: Header
is: Haus

en: Heard Island and McDonald Islands
is: Heard-eyja og McDonald-eyjur

en: Hebrew
is: Hebreska

en: Hebrew name
is: Hebresku nafn

en: Height
is: Hæð

en: Hello %s…
is: Halló %s …

en: Hello %s…<br>Thank you for your registration.
is: Halló %s …<br>Takk fyrir skráninguna þína.

en: Hello administrator…
is: Halló Kerfissstjóri …

en: Help
is: Hjálp

en: Helsinki, Finland
is: Helsinki, Finnland

en: Her occupation was
is: Starfsheiti hennar var

en: Hermosillo, Mexico
is: Hermosillo, Mexikó

en: Hide from everyone
is: Fela fyrir öllum

en: Highest population
is: Mesti íbúafjöldi

en: Highlighted image
is: Áherslumerkt mynd

en: His occupation was
is: Starfsheiti hans var

en: Historical facts
is: Sögulegar staðreyndir

en: Hit counters
is: Vefteljarar

en: Holocaust
is: Helför

en: Home page
is: Heimasíða

en: Honduras
is: Hondúras

en: Hourglass chart
is: Stundaglasagraf

en: Hourglass chart of %s
is: Stundaglasagraf fyrir %s

en: Household
is: Í heimili

en: Houston, Texas, United States
is: Houston, Texas, Bandaríkin

en: How much recursion to use when searching for relationships
is: Hversu mikla rakningu á að nota þegar leitað er að samböndum

en: Hungary
is: Ungverjaland

en: Husband
is: Eiginmaður

en: Husband’s age
is: Aldur eiginmanns

en: Hybrid
is: Blendingur

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: April
is: apríl

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: August
is: ágúst

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: December
is: desember

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Dhu al-Qi’dah
is: Dhu al-Qi'dah

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Elul
is: elul

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: February
is: febrúar

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Floreal
is: Floréal

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Heshvan
is: heshvan

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: January
is: janúar

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: July
is: júlí

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: June
is: júní

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Kislev
is: kislev

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: March
is: mars

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: May
is: maí

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Nissan
is: nissan

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Nivose
is: Nivôse

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: November
is: nóvember

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: October
is: október

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Pluviose
is: Pluviôse

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Rabi’ al-awwal
is: Rabi' al-awwal

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Rabi’ al-thani
is: Rabi' al-thani

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: September
is: september

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Sha’aban
is: Sha'aban

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Shevat
is: shevat

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Sivan
is: sivan

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Tamuz
is: tamuz

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Tevet
is: tevet

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Tishrei
is: tishrei

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Vendemiaire
is: Vendémiaire

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: Ventose
is: Ventôse

[ctx: INSTRUMENTAL]
en: jours complementaires
is: jours complémentaires

en: IP address
is: IP vistfang

en: Iceland
is: Ísland

en: Icon
is: Tákn

en: Idaho Falls, Idaho, United States
is: Idaho Falls, Idaho, Bandaríkin

en: Identification number
is: Auðkennisnúmer

en: If a visitor to the website has not selected a preferred language in their browser preferences, or they have selected an unsupported language, then this language will be used. Typically this applies to search engines.
is: Ef gestur vefsíðunnar hefur ekki tilgreint æskilegt tungumál í vafra uppsetningunni eða þeir hafa tilgreint óstudd tungumál, þá verður þetta tungumál notað. Venjulega, á þessi stilling við um leitarvélar.

en: If an administrator creates a user account, the verification email is not sent, and the email must be verified manually.
is: Ef kerfisstjóri stofnar notandareikning, þá er staðfestingarpóstur ekki sendur og staðfesta þarf netfangið handvirkt.

en: If an individual does not have a surname, no slashes are needed: <%s>Jón Einarsson<%s>
is: Ef einstaklingur hefur ekki eftirnafn er ekki þörf á skástrikum: <%s>Jón Einarsson<%s>

en: If an individual has two separate surnames, both should be enclosed by slashes: <%s>José Antonio /Gómez/ /Iglesias/<%s>
is: Ef einstaklingur hefur tvö aðskilin eftirnöfn ættu þau bæði að vera með skástrikum: <%s>José Antonio /Gómez/ /Iglesias/<%s>

en: If an individual was known by a nickname which is not part of their formal name, it should be enclosed by quotation marks. For example, <%s>John &quot;Nobby&quot; /Clark/<%s>.
is: Ef einstaklingur var þekktur undir gælunafni sem er ekki hluti af formlegu nafni hans, ætti það að vera með gæsalöppum. Til dæmis, <%s>John &quot;Nobby&quot; /Clark/<%s>.

en: If an individual was not known by their first given name, the preferred name should be indicated with an asterisk: <%s>John Paul* /Smith/<%s>
is: Ef einstaklingur var ekki þekktur undir fyrsta eiginnafni, ætti að gefa til kynna aðalnafnið með stjörnu: <%s>John Paul* /Smith/<%s>

en: If the surname is unknown, use empty slashes: <%s>Mary //<%s>
is: Ef eftirnafnið er ókunnugt, notaðu tóm skrástrik: <%s>Mary //<%s>

en: If this individual has any events other than death, burial, or cremation more recent than this number of years, they are considered to be “alive”. Children’s birth dates are considered to be such events for this purpose.
is: Ef þessi einstaklingur hefur einhverja atburði aðra en andlát, jarðaför eða líkbrennslu sem eru nýlegri en þessi fjöldi ára, þá er hann talinn vera „lifandi“. Fæðingardagar barna eru taldir vera slíkir atburðir í þessum tilgangi.

en: If two family trees use the same media folder, then they will be able to share media files. If they use different media folders, then their media files will be kept separate.
is: Ef tvær ættartölur nota sömu gagnamöppuna, þá geta þau deilt gagnaskrám. Ef þau nota mismunandi gagnamöppur þá verður gagnaskrám þeirra haldið aðskildum.

en: If visitors can not see the family tree, they will not be able to sign up for an account. You will need to add their account manually.
is: Ef gestir geta ekki séð ættartöluna geta þeir ekki skráð sig fyrir reikningi. Þú verður að bæta við reikningi þeirra handvirkt.

en: If you are concerned that users might upload inappropriate images, you can restrict media uploads to managers only.
is: Ef þú hefur áhyggjur af því að notendur kunni að flytja inn óviðeigandi myndir, þá getur þú takmarkað innflutning gagna við eingöngu stjórnendur.

en: If you are the website administrator, you should check that:
is: Ef þú ert vefstjóri þá ættir þú að athuga að:

en: If you cannot resolve the problem yourself, you can ask for help on the forums at <a href="https://webtrees.net">webtrees.net</a>.
is: Ef þú getur ekki lagfært vandamálið sjálfur, þá getur þú óskað eftir aðstoð á umræðuvefnum <a href="https://webtrees.net">webtrees.net</a>.

en: If you created this GEDCOM file using genealogy software that omits spaces when splitting long lines, then select this option to reinsert the missing spaces.
is: Ef þú bjóst til þessa GEDCOM skrá með ættfræðihugbúnaði sem sleppir bilum þegar þú skiptir löngum línum skaltu velja þennan valkost til að setja aftur bilin inn sem vantar.

en: If you didn’t request an account, you can just delete this message.
is: Ef þú óskaðir ekki eftir reikning, þá getur þú einfaldlega eytt þessum skilaboðum.

en: If you have a large number of inactive places, it can be slow to generate the list.
is: Ef þú ert með mikinn fjölda af óvirkum stöðum, þá getur myndun listans verið hæg.

en: If you have a large number of media files, you can organize them into folders and subfolders.
is: Ef þú ert með mikinn fjölda gagnaskráa geturðu raðað þeim í möppur og undirmöppur.

en: If you have created media objects in webtrees, and have subsequently edited this GEDCOM file using genealogy software that deletes media objects, then select this option to merge the current media objects with the new GEDCOM file.
is: Ef þú hefur stofnað gagnaskrá í webtrees og hefur í kjölfarið breytt þessari GEDCOM skrá með notkun á ættfræðiforriti sem eyðir gagnaskrám, hakaðu þá við þennan kassa til að steypa saman núverandi gagnaskrám við nýtt GEDCOM.

en: If you hide an empty block, you will not be able to change its configuration until it becomes visible by no longer being empty.
is: Ef þú felur tómt box, þá getur þú ekki geta breytt stillingu þess fyrr en það verður sýnilegt þegar það er ekki lengur tómt.

en: If you select a different folder, you must also move all files (except config.ini.php, index.php, and .htaccess) from the existing folder to the new folder.
is: Ef þú velur aðra möppu verður þú einnig að færa allar skrár (nema config.ini.php, index.php og .htaccess) úr núverandi möppu í nýju möppuna.

en: If you select a different folder, you must also move any media files from the existing folder to the new one.
is: Ef þú velur aðra möppu verður þú líka að færa allar gagnaskrár úr núverandi möppu í þá nýju.

en: If you show living individuals to visitors, all other privacy restrictions are ignored. Do this only if all the data in your tree is public.
is: Ef þú sýnir gestum lifandi einstaklinga eru allar aðrar takmarkanir á persónuvernd hunsaðar. Gerðu þetta aðeins ef öll gögn í ættartölu þinni eru opinber.

en: If you try to exceed these limits, you may experience server time-outs and blank pages.
is: Ef þú reynir að fara fram úr þessum takmörkunum, þá gætir þú lent í vinnslufresti vefþjónsins og tómum síðum.

en: If you use one of the following tracking and analytics services, webtrees can add the tracking codes automatically.
is: Ef þú notar einhverja af eftirfarandi þjónustum fyrir mælingar og greiningar þá getur webtrees bætt við rakningakóðunum sjálfkrafa.

en: If your server’s security policy permits it, you will be able to request increased memory or CPU time using the webtrees administration page. Otherwise, you will need to contact your server’s administrator.
is: Ef öryggisstefna vefþjónsins leyfir það, þá getur þú óskað eftir auknu minni eða örgjörvatíma með því að nota webtrees kerfisstjórasíðuna. Annars þarftu að hafa samband við kerfisstjórann fyrir vefþjóninn þinn.

en: If your website can be reached using more than one URL, such as <b>http://www.example.com/webtrees/</b> and <b>http://webtrees.example.com/</b>, you can specify the preferred URL. Requests for the other URLs will be redirected to the preferred one.
is: Ef hægt er að ná vefsíðu þinni með fleiru en einu vefffangi, sem dæmi <b>http://www.example.com/webtrees/</b> og <b>http://webtrees.example.com/</b>, þá getur þú tilgreint forgangs veffangið. Beiðni um önnur vefföng munu flytjast áfram yfir á forgangs veffangið.

en: Image dimensions
is: Myndastærð

en: Images without watermarks
is: Myndir án vatnsmerkja

en: Immigration
is: Fólksinnflutningur

en: Import
is: Flytja inn

en: Import a GEDCOM file
is: Flytja inn GEDCOM skrá

en: Import all places from a family tree
is: Flygja inn alla staði úr fjölskyldutré

en: Import preferences
is: Flytja inn stillingar

en: In a family tree, each record has an internal reference number (called an “XREF”) such as “F123” or “R14”.
is: Í ættartölu hefur hver skrá innri tilvísunarnúmer (kallað „XREF“) eins og „F123“ eða „R14“.

en: In many cultures it is customary to have a traditional name spelled in the traditional characters and also a romanized version of the name as it would be spelled or pronounced in languages based on the Latin alphabet, such as English.<br><br>If you prefer to use a non-Latin alphabet such as Hebrew, Greek, Russian, Chinese, or Arabic to enter the name in the standard name fields, then you can use this field to enter the same name using the Latin alphabet. Both versions of the name will appear in lists and charts.<br><br>Although this field is labeled “Romanized”, it is not restricted to containing only characters based on the Latin alphabet. This might be of use with Japanese names, where three different alphabets may occur.
is: Í mörgum menningarheimum er venja að hafa hefðbundið nafn stafsett með hefðbundnum stöfum og einnig romaniseraða útgáfu af nafninu eins og það væri stafsett eða borið fram á tungumálum byggt á latneska stafrófinu, svo sem ensku. <br> <br> Ef þú vilt frekar nota stafróf sem ekki er latneskt, svo sem hebreska, gríska, rússneska, kínverska eða arabíska til að slá inn nafnið í reitina fyrir venjulegt heiti, þá geturðu notað þennan reit til að slá inn sama nafn með latneska stafrófinu. Báðar útgáfur nafnsins birtast í listum og töflum. <br> <br> Þó að þessi reitur sé merktur „Romanized“ er hann ekki takmarkaður við að innihalda aðeins stafi sem byggja á latneska stafrófinu. Þetta gæti verið gagnlegt með japönskum nöfnum, þar sem þrjú mismunandi stafróf geta komið fyrir.

en: In many cultures it is customary to have a traditional name spelled in the traditional characters and also a romanized version of the name as it would be spelled or pronounced in languages based on the Latin alphabet, such as English.<br><br>If you prefer to use the Latin alphabet to enter the name in the standard name fields, then you can use this field to enter the same name in the non-Latin alphabet such as Greek, Hebrew, Russian, Arabic, or Chinese. Both versions of the name will appear in lists and charts.<br><br>Although this field is labeled “Hebrew”, it is not restricted to containing only Hebrew characters.
is: Í mörgum menningarheimum er venja að hafa hefðbundið nafn stafsett með hefðbundnum stöfum og einnig romaniseraða útgáfu af nafninu eins og það væri stafsett eða borið fram á tungumálum byggt á latneska stafrófinu, svo sem ensku. <br> <br> Ef þú vilt frekar nota latneska stafrófið til að slá inn nafnið í reitina fyrir venjulegt heiti, þá getur þú notað þennan reit til að slá inn sama nafn í stafrófinu sem ekki er latneskt, svo sem gríska, hebreska, rússneska, arabíska eða kínverska. Báðar útgáfur nafnsins birtast í listum og töflum. <br> <br> Þó að þessi reitur sé merktur „hebreskur“ er hann ekki takmarkaður við að innihalda aðeins hebreska stafi.

en: In some calendars, days start at midnight. In other calendars, days start at sunset. The conversion process does not take account of the time, so for any event that occurs between sunset and midnight, the conversion between these types of calendar will be one day out.
is: Í sumum dagatölum, þá hefjast dagar á miðnætti. Í öðrum dagatölum, þá hefjast dagar við sólarlag. Umbreytingarferlið tekur ekki tillit til tímans, þannig að fyrir hvern atburð sem á sér stað á milli sólarlags og miðnættis, þá verður umbreytingin á milli þessara gerða af dagatölum einn dagur úti.

en: In some countries, privacy laws apply not only to living individuals, but also to those who have died recently. This option will allow you to extend the privacy rules for living individuals to those who were born or died within a specified number of years. Leave these values empty to disable this feature.
is: Í sumum löndum, eiga friðhelgislög ekki eingöngu við lifandi fólk heldur einnig þá sem hafa nýlega látist. Þessi valkostur mun leyfa þér að framlengja friðhelgisregluna fyrir lifandi fólk til þeirra sem voru fæddir eða létust innan tiltekinna fjölda ára. Skiljið þessi gildi eftir auð til að afvirkja þennan möguleika.

en: In this month…
is: Í þessum mánuði …

en: In this year…
is: Á þessu ári …

en: Include fully matched places
is: Innifela staði með fullri samsvörun

en: Include individuals with “%s” as a married name
is: Innifelið einstaklinga með „%s“ sem giftingarnafn

en: Include media (automatically zips files)
is: Innifela gögn (þjappar sjálfvirkt skrár)

en: Include subfolders
is: Hafa undirmöppur með

en: Include the individual’s immediate family
is: Láta nánustu fjölskyldu persónunnar fylgja með

en: India
is: Indland

en: Indianapolis, Indiana, United States
is: Indianapolis, Indiana, Bandaríkin

en: Individual
is: Einstaklingur

en: Individual 1
is: Einstaklingur 1

en: Individual 2
is: Einstaklingur 2

en: Individual distribution
is: Einstaklingsdreifing

en: Individual distribution chart
is: Einstaklings dreifingargraf

en: Individual list
is: Einstaklingslisti

en: Individual pages
is: Einstaklingssíður

en: Individual record
is: Einstaklings færsla

en: Individual who lived the longest
is: Einstaklingur sem lifði lengst

en: Individuals
is: Einstaklingar

en: Individuals with sources
is: Einstaklingar með heimildir

en: Individuals with surname %s
is: Einstaklingar með eftirnöfn %s

en: Indonesia
is: Indónesía

en: Infant
is: Ungabarn

en: Informant
is: Heimildamaður/-kona

en: Installation folder
is: Uppsetningar skráarsafn

en: Interactive tree
is: Gagnvirkt tré

en: Interactive tree of %s
is: Gagnvirkt tré fyrir %s

en: Internal messaging
is: Innri skilaboð

en: Internal messaging with emails
is: Innri skilaboð með tölvupósti

en: Interred
is: Grafin/-n

en: Invalid GEDCOM file - no header record found.
is: Ógild GEDCOM skrá - engin hausfærsla fannst.

en: Invalid GEDCOM format
is: Ógilt GEDCOM snið

en: Invalid date
is: Ógild dagsetning

en: Iran
is: Íran

en: Iraq
is: Írak

en: Ireland
is: Írland

en: Isle of Man
is: Eyjan Mön

en: Israel
is: Ísrael

en: It can take several minutes to download and install the upgrade. Be patient.
is: Það getur tekið nokkrar mínútur að hlaða niður og setja upp uppfærsluna. Vertu þolinmóð/ur.

en: Italy
is: Ítalía

en: Jamaica
is: Jamaíka

en: Jewish
is: Gyðinga

en: Johannesburg, South Africa
is: Johannesburg, Suður Afríka

en: Jordan
is: Jórdanía

en: Jordan River, Utah, United States
is: Jordan River, Utah, Bandaríkin

en: Journal
is: Dagbók

en: Julian
is: Júlíanskt

en: Kansas City, Missouri, United States
is: Kansas City, Missouri, Bandaríkin

en: Kazakhstan
is: Kasakstan

en: Keep
is: Halda

en: Keep link in list
is: Halda krækju í lista

en: Keep media objects
is: Halda gagnahlutum

en: Keep the existing “last change” information
is: Haltu núverandi „síðustu breytingar“ upplýsingum

en: Kenya
is: Kenýa

en: Keyword examples
is: Lykilorða dæmi

en: Kiev, Ukraine
is: Kiev, Úkranía

en: Kiribati
is: Kíribatí

en: Kona, Hawaii, United States
is: Kona, Hawaii, Bandaríkin

en: Korea
is: Kórea

en: Kuwait
is: Kúveit

en: Kyrgyzstan
is: Kirgisistan

en: LDS baptism
is: LDS skírn

en: LDS child sealing
is: LDS barnastaðfesting

en: LDS confirmation
is: LDS staðfesting

en: LDS endowment
is: LDS heimanmundur

en: LDS ordinance codes in chart boxes
is: LDS reglugerðar kóðar í grafkassa

en: LDS spouse sealing
is: LDS makastaðfesting

en: LDS temple
is: LDS Musteri

[ctx: LOCATIVE]
en: April
is: apríl

[ctx: LOCATIVE]
en: August
is: ágúst

[ctx: LOCATIVE]
en: December
is: desember

[ctx: LOCATIVE]
en: Dhu al-Qi’dah
is: Dhu al-Qi'dah

[ctx: LOCATIVE]
en: Elul
is: elul

[ctx: LOCATIVE]
en: February
is: febrúar

[ctx: LOCATIVE]
en: Floreal
is: Floréal

[ctx: LOCATIVE]
en: Heshvan
is: heshvan

[ctx: LOCATIVE]
en: January
is: janúar

[ctx: LOCATIVE]
en: July
is: júlí

[ctx: LOCATIVE]
en: June
is: júní

[ctx: LOCATIVE]
en: Kislev
is: kislev

[ctx: LOCATIVE]
en: March
is: mars

[ctx: LOCATIVE]
en: May
is: maí

[ctx: LOCATIVE]
en: Nissan
is: nissan

[ctx: LOCATIVE]
en: Nivose
is: Nivôse

[ctx: LOCATIVE]
en: November
is: nóvember

[ctx: LOCATIVE]
en: October
is: október

[ctx: LOCATIVE]
en: Pluviose
is: Pluviôse

[ctx: LOCATIVE]
en: Rabi’ al-awwal
is: Rabi' al-awwal

[ctx: LOCATIVE]
en: Rabi’ al-thani
is: Rabi' al-thani

[ctx: LOCATIVE]
en: September
is: september

[ctx: LOCATIVE]
en: Sha’aban
is: Sha'aban

[ctx: LOCATIVE]
en: Shevat
is: shevat

[ctx: LOCATIVE]
en: Sivan
is: sivan

[ctx: LOCATIVE]
en: Tamuz
is: tamuz

[ctx: LOCATIVE]
en: Tevet
is: tevet

[ctx: LOCATIVE]
en: Tishrei
is: tishrei

[ctx: LOCATIVE]
en: Vendemiaire
is: Vendémiaire

[ctx: LOCATIVE]
en: Ventose
is: Ventôse

[ctx: LOCATIVE]
en: jours complementaires
is: jours complémentaires

en: Laie, Hawaii, United States
is: Laie, Hawaii, Bandaríkin

en: Landscape
is: Lárétt

en: Language
is: Tungumál

en: Languages
is: Tungumál

en: Large systems (50,000 individuals): 64–128 MB, 40–80 seconds
is: Stór kerfi (50000 einstaklingar): 64-128MB, 40-80 sekúndur

en: Largest families
is: Stærstu fjölskyldur

en: Largest number of grandchildren
is: Mesti fjöldi barnabarna

en: Las Vegas, Nevada, United States
is: Las Vegas, Nevada, Bandaríkin

en: Last change
is: Síðustu breytingar

en: Last email reminder was sent
is: Síðasta tölvupóst áminningin var send út

en: Last event
is: Síðasti atburður

en: Last signed in
is: Síðast skráður inn

en: Latest birth
is: Síðasta fæðing

en: Latest birth year
is: Nýjasta fæðingarár

en: Latest death
is: Síðasta andlát

en: Latest death year
is: Nýjasta andlátsárið

en: Latest divorce
is: Síðasti skilnaður

en: Latest marriage
is: Síðasta gifting

en: Latitude
is: Breiddargráða

en: Latvia
is: Lettland

en: Layout
is: Útlit

en: Leave the password blank if you want to keep the current password.
is: Skildu lykilorð eftir autt ef þú vilt halda núverandi lykilorði.

en: Leave this blank to use the default value.
is: Ef þú skilur þessa stillingu eftir auða, þá mun sjálfgefið gildi vera notað.

en: Leaves
is: Leyfi

en: Lebanon
is: Líbanon

en: Legatee
is: Erfingi

en: Length of marriage
is: Lengd giftingar

en: Lesotho
is: Lesótó

en: Level
is: Stig

en: Liberia
is: Líbería

en: Libya
is: Líbýa

en: Lifespan
is: Lífaldur

en: Lifespans
is: Líftími

en: Lima, Peru
is: Lima, Perú

en: Link the user account to an individual.
is: Tengdu notandareikninginn við einstakling.

en: Link this individual to an existing family as a child
is: Tengja þessa persónu við núverandi fjölskyldu sem barni

en: Link this media object to a family
is: Tengdu þennan gagnahlut við fjölskyldu

en: Link this media object to a source
is: Tengdu þennan gagnahlut við heimild

en: Link this media object to an individual
is: Tengdu þennan gagnahlut við einstakling

en: Link this user to an individual in the family tree.
is: Tengdu þennan notanda við einstakling í ættartölunni.

en: Link to an existing media object
is: Krækja í núverandi miðil

en: Linked database ID
is: Tengd gagnagrunnsauðkenni

en: Links
is: Krækjur

en: List
is: Listi

en: Lists
is: Listar

en: Lithuania
is: Litháen

en: Living
is: Lifandi

en: Living individuals
is: Fólk á lífi

en: Loading…
is: Hleð inn…

en: Local files
is: Staðbundnar skrár

en: Location
is: Staðsetning

en: Location not removed: this location contains sub-locations
is: Staðsetning ekki fjarlægð: þessi staðsetning inniheldur undirstaðsetningu

en: Lodger
is: Leigjandi

en: Logan, Utah, United States
is: Logan, Utah, Bandaríkin

en: Long lists of individuals with the same surname can be broken into smaller sub-lists according to the first letter of the individual’s given name.<br><br>This option determines when sub-listing of surnames will occur. To disable sub-listing completely, set this option to zero.
is: Langa lista af persónum með sama eftirnafni er hægt að brjóta niður í minni undirlista samkvæmt fyrsta bókstafnum í skírnarnafni einstaklingsins.<br><br>Þessi valkostur ákvarðar hvenær undirlistar af eftirnöfnum verða til. Til að afvirkja undirlista alveg, stillið þennan valkost þá á núll.

en: Longest marriage
is: Lengsta gifting

en: Longitude
is: Lengdargráða

en: Los Angeles, California, United States
is: Los Angeles, Kalifornía

en: Lost password request
is: Beiðni um tapað lykilorð

en: Louisville, Kentucky, United States
is: Louisville, Kentucky, Bandaríkin

en: Lowest population
is: Lægsti íbúafjöldi

en: Lubbock, Texas, United States
is: Lubbock, Texas, Bandaríkin

en: Luxembourg
is: Lúxemborg

[ctx: MALE]
en: %s × cousin
is: %s × frændi

[ctx: MALE]
en: Adopted by both parents
is: Ættleiddur af báðum foreldrum

[ctx: MALE]
en: Adopted by father
is: Ættleiddur af föður

[ctx: MALE]
en: Adopted by mother
is: Ættleiddur af móður

[ctx: MALE]
en: Also known as
is: Einnig þekktur sem

[ctx: MALE]
en: Attendant
is: Gæslumaður

[ctx: MALE]
en: Attending
is: Mætir

[ctx: MALE]
en: Buyer
is: Kaupandi

[ctx: MALE]
en: Civil registrar
is: Borgarritari

[ctx: MALE]
en: Employee
is: Starfsmaður

[ctx: MALE]
en: Employer
is: Vinnuveitandi

[ctx: MALE]
en: Friend
is: Vinur

[ctx: MALE]
en: Guardian
is: Fjárhaldsmaður

[ctx: MALE]
en: Informant
is: Heimildamaður

[ctx: MALE]
en: Interred
is: Grafinn

[ctx: MALE]
en: Lodger
is: Leigjandi

[ctx: MALE]
en: Never married
is: Aldrei giftur

[ctx: MALE]
en: Not married
is: Ekki giftur

[ctx: MALE]
en: Nurse
is: Hjúkrunarfræðingur

[ctx: MALE]
en: Owner
is: Eigandi

[ctx: MALE]
en: Registry officer
is: Skráningarfulltrúi

[ctx: MALE]
en: Seller
is: Seljandi

[ctx: MALE]
en: Servant
is: Þjónn

[ctx: MALE]
en: Slave
is: Þræll

[ctx: MALE]
en: Ward
is: Vörður

[ctx: MALE]
en: adopted name
is: ættleiðingarnafn

[ctx: MALE]
en: also known as
is: einnig þekktur sem

[ctx: MALE]
en: birth name
is: fæðingarnafn

[ctx: MALE]
en: change of name
is: breyting á nafni

[ctx: MALE]
en: died
is: dó

[ctx: MALE]
en: eighth cousin
is: áttundi frændi

[ctx: MALE]
en: eleventh cousin
is: ellefti frændi

[ctx: MALE]
en: estate name
is: búnafn

[ctx: MALE]
en: ex-partner
is: fyrrum maki

[ctx: MALE]
en: fifteenth cousin
is: fimmtándi frændi

[ctx: MALE]
en: fifth %s
is: fimmti %s

[ctx: MALE]
en: fifth cousin
is: fimmti frændi

[ctx: MALE]
en: first %s
is: fyrsti %s

[ctx: MALE]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: MALE]
en: fourteenth cousin
is: fjórtándi frændi

[ctx: MALE]
en: fourth %s
is: fjórði %s

[ctx: MALE]
en: fourth cousin
is: fjórði frændi

[ctx: MALE]
en: immigration name
is: innflutningsnafn

[ctx: MALE]
en: married
is: giftur

[ctx: MALE]
en: married name
is: giftingarnafn

[ctx: MALE]
en: ninth cousin
is: níundi frændi

[ctx: MALE]
en: partner
is: maki

[ctx: MALE]
en: religious name
is: trúarnafn

[ctx: MALE]
en: second %s
is: annar %s

[ctx: MALE]
en: second cousin
is: annar frændi

[ctx: MALE]
en: seventh cousin
is: sjöundi frændi

[ctx: MALE]
en: sixth cousin
is: sjötti frændi

[ctx: MALE]
en: tenth cousin
is: tíundi frændi

[ctx: MALE]
en: third %s
is: þriðji %s

[ctx: MALE]
en: third cousin
is: þriðji frændi

[ctx: MALE]
en: thirteenth cousin
is: þrettándi frændi

[ctx: MALE]
en: twelfth cousin
is: tólfti frændi

[ctx: MALE]
en: was born
is: var fæddur

en: Macau
is: Maká

en: Macedonia
is: Makedónía

en: Madagascar
is: Madagaskar

en: Madrid, Spain
is: Madrid, Spánn

en: Magazine
is: Tímarit

en: Mailing name
is: Póstnafn

en: Mailto link
is: Tölvupóstkrækja

en: Main section blocks
is: Aðal Hluta Kassar

en: Malawi
is: Malaví

en: Malaysia
is: Malasía

en: Maldives
is: Maldíveyjar

en: Male
is: Karlkyn

[ctx: Male pedigree]
en: Adopted
is: Ættleiddur

[ctx: Male pedigree]
en: Birth
is: Fæðing

[ctx: Male pedigree]
en: Foster
is: Fóstri

[ctx: Male pedigree]
en: Sealing
is: Staðfesting

en: Males
is: Karlmenn

en: Mali
is: Malí

en: Manage family trees
is: Hafa umsjón með ættartölum

en: Manage media
is: Umsjón með gögnum

en: Manage the links
is: Stjórna krækjum

en: Manager
is: Stjórnandi

en: Managers
is: Stjórnendur

en: Manaus, Brazil
is: Manaus, Brasilía

en: Manhattan, New York, United States
is: Manhattan, New York, Bandaríkin

en: Manila, Philippines
is: Manila, Filippseyjar

en: Manti, Utah, United States
is: Manti, Utah, Bandaríkin

en: Manuscript
is: Handrit

en: Many genealogy programs create GEDCOM files with custom tags, and webtrees understands most of them. When unrecognized tags are found, this option lets you choose whether to ignore them or display a warning message.
is: Mörg ættfræðiforrit stofna GEDCOM skrár með sérsniðnum merkimiðum og webtrees skilur flest þeirra. Þegar óþekkjanlegir merkimiðar finnst þá gerir þessi valkostur þér kleift að velja hvort eigi að hunsa þá eða birta aðvörunar skilaboð.

en: Many mail servers require that the sending server identifies itself correctly, using a valid domain name.
is: Margir póstþjónar krefjast þess að sendiþjónninn auðkenni sig rétt með því að nota gilt lén.

en: Map
is: Landakort

en: Markdown is a simple system of formatting, used on websites such as Wikipedia. It uses unobtrusive punctuation characters to create headings and sub-headings, bold and italic text, lists, tables, etc.
is: Markdown er einfalt sniðkerfi, notað á vefsíðum eins og Wikipedia. Það notar lítt áberandi greinarmerki til að búa til fyrirsagnir og undirfyrirsagnir, feitletraðan og skáletraðan texta, lista, töflur o.s.frv.

en: Marriage
is: Gifting

en: Marriage banns
is: Hjónavígslubann

en: Marriage beginning status
is: Upphafsstaða giftingar

en: Marriage bond
is: Giftingarsáttmáli

en: Marriage by country
is: Gifting eftir landi

en: Marriage contract
is: Giftingarsamningur

en: Marriage date range end
is: Hjúskapar Dagsetningasvið endar

en: Marriage date range start
is: Hjúskapar Dagsetningasvið byrjar

en: Marriage ending status
is: Endastaða giftingar

en: Marriage intention
is: Hjúskapartilgangur

en: Marriage license
is: Giftingarleyfi

en: Marriage of a brother
is: Gifting bróður

en: Marriage of a child
is: Gifting barns

en: Marriage of a daughter
is: Gifting dóttur

en: Marriage of a father
is: Gifting föðurs

en: Marriage of a grandchild
is: Gifting barnabarns

en: Marriage of a granddaughter
is: Gifting sonardóttur/dótturdóttur

en: Marriage of a grandson
is: Gifting sonarsonar/dóttursonar

en: Marriage of a half-brother
is: Gifting hálfbróðurs

en: Marriage of a half-sibling
is: Gifting hálfsystkinis

en: Marriage of a half-sister
is: Gifting hálfsysturs

en: Marriage of a mother
is: Gifting móður

en: Marriage of a parent
is: Gifting foreldra

en: Marriage of a sibling
is: Gifting systkinis

en: Marriage of a sister
is: Gifting systur

en: Marriage of a son
is: Gifting sonar

en: Marriage of parents
is: Gifting foreldra

en: Marriage place contains
is: Hjúskapar Staður inniheldur

en: Marriage places
is: Giftingarstaðir

en: Marriage settlement
is: Hjúskaparsátt

en: Marriage status
is: Giftingastaða

en: Marriage type unknown
is: Hjúskapastaða ókunn

en: Marriages
is: Giftingar

en: Marriages by century
is: Gifting eftir öldum

en: Married name
is: Hjúskaparnafn

en: Married surname
is: Giftingar eftirnafn

en: Marshall Islands
is: Marshall-eyjar

en: Martinique
is: Martiník

en: Masquerade as this user
is: Dulbúast sem þessi notandi

en: Match both upper and lower case letters.
is: Gætið að samsvörun bæði við há- og lágstafi.

en: Match calendar
is: Samsvara dagatal

en: Match the exact text, even if it occurs in the middle of a word.
is: Finnið nákvæma samsvörun textans, jafnvel þó að það eigi sér stað í miðju orði.

en: Match the exact text, unless it occurs in the middle of a word.
is: Finnið nákvæma samsvörun textans, nema að það eigi sér stað í miðju orði.

en: Mauritania
is: Máritanía

en: Mauritius
is: Máritus

en: Maximum descendancy generations
is: Hámarksfjöldi kynslóða afkomenda

en: Maximum number of surnames on individual list
is: Hámarksfjöldi eftirnafna á einstakling lista

en: Maximum pedigree generations
is: Hámarksfjöldi kynslóða ættartölu

en: Maximum upload size:
is: Hámarks upphleðslu stærð:

en: Mayotte
is: Mayott

en: Medford, Oregon, United States
is: Medford, Oregon, Bandaríkin

en: Media
is: Gögn

en: Media contains
is: Miðill inniheldur

en: Media file
is: Gagnaskrá

en: Media file to upload
is: Gagnaskrá til að flytja inn

en: Media filenames will be prefixed by %s.
is: Forskeyti skráarheita gagna verður %s.

en: Media files
is: Gagnaskrár

en: Media folder
is: Gagnamappa

en: Media folders
is: Gagnamöppur

en: Media object
is: Gagnahlutur

en: Media objects
is: Gagnahlutur

en: Media objects found
is: Gagnahlutir fundnir

en: Media objects per page
is: Gagnahlutar á síðu

en: Media type
is: Gagnagerð

en: Medical
is: Læknifræðilegur

en: Medical condition
is: Læknisfræðilegt ástand

en: Mediterranio
is: Miðjarðarhaf

en: Medium systems (5,000 individuals): 32–64 MB, 20–40 seconds
is: Meðal kerfi (5000 einstaklingar): 32-64MB, 20-40 sekúndur

en: Melbourne, Australia
is: Melbourne, Ástralía

en: Member
is: Meðlimur

en: Memory limit
is: Minnis takmörk

en: Memphis, Tennessee, United States
is: Memphis, Tennessee, Bandaríkin

en: Menu
is: Valmynd

en: Menus
is: Valmyndir

en: Mercury
is: Kvikasilfur

en: Merge
is: Sameina

en: Merge family trees
is: Sameina ættartölur

en: Merge records
is: Steypa saman færslur

en: Merida, Mexico
is: Merida, Mexikó

en: Mesa, Arizona, United States
is: Mesa, Arizona, Bandaríkin

en: Message
is: Skilaboð

en: Messages
is: Skilaboð

en: Mexico
is: Mexíkó

en: Mexico City, Mexico
is: Mexico City, Mexikó

en: Microfiche
is: Örmyndaspjald

en: Microfilm
is: Örfilma

en: Micronesia
is: Míkrónesía

en: Middle East
is: Miðaustulönd

en: Midnight
is: Miðnætti

en: Military
is: Hernaðar

en: Military service
is: Hernaðarþjónusta

en: Minimum and maximum zoom level for the Google map. 1 is the full map, 15 is single house. Note that 15 is only available in certain areas.
is: Lágmarks og hámarks þysjunarstuðull fyrir Google landakortið. 1 er allt landakortið, 15 er einstakt hús. Athugið að 15 er eingöngu til staðar á vissum svæðum.

en: Missing data
is: Gögn vantar

en: Moderate pending changes
is: Stjórna fyrirhuguðum breytingum

en: Moderator
is: Útgefandi

en: Moderators
is: Útgefendur

en: Module
is: Eining

en: Module administration
is: Einingar kerfisstjórn

en: Modules
is: Einingar

en: Moldova
is: Moldavía

en: Mon
is: Mán

en: Monaco
is: Mónakó

en: Monday
is: Mánudagur

en: Mongolia
is: Mongólía

en: Montenegro
is: Svartfjallaland

en: Monterrey, Mexico
is: Monterrey, Mexikó

en: Month
is: Mánuður

en: Month of birth
is: Fæðingamánuður

en: Month of birth of first child in a relation
is: Fæðingamánuður hjá fyrsta barni í sambandi

en: Month of death
is: Andlátsmánuður

en: Month of first marriage
is: Mánuður fyrstu giftingar

en: Month of marriage
is: Giftingamánuður

en: Month:
is: Mánuður:

en: Monticello, Utah, United States
is: Monticello, Utah, Bandaríkin

en: Montreal, Quebec, Canada
is: Montreal, Quebec, Kanada

en: More news articles
is: Fleiri fréttagreinar

en: Morocco
is: Marokkó

en: Most SMTP servers require a password.
is: Flestir SMTP þjónar þurfa lykilorð.

en: Most common surnames
is: Algengustu eftirnöfnin

en: Most servers do not use secure connections.
is: Flestir þjónar nota ekki örugga tengingu.

en: Most sites are configured to use localhost. This means that your database runs on the same computer as your web server.
is: Flestar vefsíður eru uppsettar til að nota localhost. Þetta þýðir að gagnagrunnurinn þinn keyrir á sömu tölvu og vefþjónninn þinn.

en: Most sites are configured to use the default value of 3306.
is: Flestar vefsíður eru uppsettar þannig að þær noti sjálfgefna gildið 3306.

en: Most viewed pages
is: Mest skoðaðar síður

en: Mother
is: Móðir

en: Mother: %s
is: Móðir: %s

en: Mother’s age
is: Aldur móður

en: Mother’s family with %s
is: Móðurfjölskylda með %s

en: Mother’s family with an unknown individual
is: Móðurfjölskylda með ókunnum einstaklingi

en: Mount Timpanogos, Utah, United States
is: Mount Timpanogos, Utah, Bandaríkin

en: Move down
is: Færa niður

en: Move left
is: Færa til vinstri

en: Move right
is: Færa til hægri

en: Move up
is: Færa upp

en: Mozambique
is: Mósambík

en: Multiple marriages
is: Margar giftingar

en: My account
is: Minn reikningur

en: My family tree
is: Mín ættartala

en: My individual record
is: Mínar einstaklingsfærslur

en: My page
is: Mín síða

en: My pages
is: Mínar síður

en: My pedigree
is: Mín ættartala

en: MySQL gave the error: %s
is: MySQL skilaði villunni: %s

en: MySQL variables
is: MySQL breytur

en: Myanmar
is: Mjanmar

[ctx: NOMINATIVE]
en: April
is: apríl

[ctx: NOMINATIVE]
en: August
is: ágúst

[ctx: NOMINATIVE]
en: December
is: desember

[ctx: NOMINATIVE]
en: Dhu al-Qi’dah
is: Dhu al-Qi'dah

[ctx: NOMINATIVE]
en: Elul
is: elul

[ctx: NOMINATIVE]
en: February
is: febrúar

[ctx: NOMINATIVE]
en: Floreal
is: Floréal

[ctx: NOMINATIVE]
en: Heshvan
is: heshvan

[ctx: NOMINATIVE]
en: January
is: janúar

[ctx: NOMINATIVE]
en: July
is: júlí

[ctx: NOMINATIVE]
en: June
is: júní

[ctx: NOMINATIVE]
en: Kislev
is: kislev

[ctx: NOMINATIVE]
en: March
is: mars

[ctx: NOMINATIVE]
en: May
is: maí

[ctx: NOMINATIVE]
en: Nissan
is: nissan

[ctx: NOMINATIVE]
en: Nivose
is: Nivôse

[ctx: NOMINATIVE]
en: November
is: nóvember

[ctx: NOMINATIVE]
en: October
is: október

[ctx: NOMINATIVE]
en: Pluviose
is: Pluviôse

[ctx: NOMINATIVE]
en: Rabi’ al-awwal
is: Rabi' al-awwal

[ctx: NOMINATIVE]
en: Rabi’ al-thani
is: Rabi' al-thani

[ctx: NOMINATIVE]
en: September
is: september

[ctx: NOMINATIVE]
en: Sha’aban
is: Sha'aban

[ctx: NOMINATIVE]
en: Shevat
is: shevat

[ctx: NOMINATIVE]
en: Sivan
is: sivan

[ctx: NOMINATIVE]
en: Tamuz
is: tamuz

[ctx: NOMINATIVE]
en: Tevet
is: tevet

[ctx: NOMINATIVE]
en: Tishrei
is: tishrei

[ctx: NOMINATIVE]
en: Vendemiaire
is: Vendémiaire

[ctx: NOMINATIVE]
en: Ventose
is: Ventôse

[ctx: NOMINATIVE]
en: jours complementaires
is: jours complémentaires

en: Name
is: Nafn

en: Name contains
is: Heiti inniheldur

en: Name in Hebrew
is: Nafn á Hebresku

en: Name prefix
is: Nafna forskeyti

en: Name suffix
is: Nafna viðskeyti

en: Names
is: Nöfn

en: Namesake
is: Nafni

en: Namibia
is: Namibía

en: Nanny
is: Barnfóstra

en: Narrative description
is: Frásagnarlýsing

en: Nashville, Tennessee, United States
is: Nashville, Tennessee, Bandaríkin

en: Nationality
is: Þjóðerni

en: Naturalization
is: Veiting þegnréttar

en: Nauru
is: Nárú

en: Nauvoo (new), Illinois, United States
is: Nauvoo (new), Illinois, Bandaríkin

en: Nauvoo (original), Illinois, United States
is: Nauvoo (original), Illinois, Bandaríkin

en: Netherlands
is: Holland

en: Never
is: Aldrei

en: Never married
is: Aldrei gift/-ur

en: New Caledonia
is: Nýja Kaledónía

en: New York, New York, United States
is: New York, New York, Bandaríkin

en: New Zealand
is: Nýja Sjáland

en: New data
is: Ný gögn

en: New registration at %s
is: Nýskráning við %s

en: New user at %s
is: Nýr notandi á %s

en: Newport Beach, California, United States
is: Newport Beach, Kalifornía

en: News
is: Fréttir

en: Newspaper
is: Dagblað

en: Next email reminder will be sent after
is: Næsta tölvupóst áminning verður send eftir

en: Next image
is: Næsta mynd

en: Nicaragua
is: Níkaragva

en: Nickname
is: Gælunafn

en: Niger
is: Níger

en: Nigeria
is: Nígería

en: No
is: Nei

en: No GEDCOM file was received.
is: Ekkert GEDCOM skjal móttekið.

en: No GEDCOM files found.
is: Engar GEDCOM skrár fundust.

en: No ancestors in the database.
is: Engir forfeður í gagnagrunni.

en: No calendar conversion
is: Engin umbreyting dagatals

en: No children
is: Engin börn

en: No contact
is: Engin tengiliður

en: No custom modules are enabled.
is: Engar sérsniðnar einingar eru virkar.

en: No custom themes are enabled.
is: Engin sérsniðin þemu eru virkjuð.

en: No duplicates have been found.
is: Engin afrit hafa fundist.

en: No errors have been found.
is: Engar villur fundust.

en: No events exist for the next %s day. | No events exist for the next %s days.
is[0]: Engir atburðir eru til staðar næsta %s dag.
is[1]: Engir atburðir eru til staðar næstu %s daga.

en: No events exist for today.
is: Engir atburðir eru til staðar í dag.

en: No events exist for tomorrow.
is: Engir atburðir eru til staðar á morgun.

en: No events for living individuals exist for today.
is: Engir atburðir eru til staðar fyrir fólk á lífi í dag.

en: No events for living individuals exist for tomorrow.
is: Engir atburðir eru til staðar á morgun fyrir fólk á lífi.

en: No events for living people exist for the next %s day. | No events for living people exist for the next %s days.
is[0]: Engir viðburðir fyrir lifandi fólk eru til fyrir næsta %s dag.
is[1]: Engir viðburðir fyrir lifandi fólk eru til fyrir næstu %s daga.

en: No facts exist for this family.
is: Engar staðreyndir fyrir þessa fjöldskyldu.

en: No file was received. Please try again.
is: Engin skrá var móttekin. Vinsamlega hlaðið inn aftur.

en: No link between the two individuals could be found.
is: Engin tengsl fundust á milli þessara tveggja einstaklinga.

en: No map data exists for this individual
is: Engin kortagögn fyrir þessa persónu

en: No matching facts found
is: Engar samstæðar staðreyndir fundust

en: No media file was provided.
is: Engin gagnaskrá var útveguð.

en: No news articles have been submitted.
is: Engar fréttagreinar hafa verið sendar inn.

en: No places found
is: Engir staðir fundust

en: No places have been found.
is: Engir staðir hafa fundist.

en: No predefined text
is: Engin fyrirfram skilgreindur texti

en: No records to display
is: Engar færslur til að birta

en: No results found.
is: Engar niðurstöður fundust.

en: No signed-in and no anonymous users
is: Engin innskráður og engir nafnlausir notendur

en: No temple - living ordinance
is: Ekkert musteri - Lifandi tilskipun

en: No upgrade information is available.
is: Engar uppfærsluupplýsingar liggja fyrir.

en: Nobody at all
is: Alls enginn

en: Nocturnal
is: Næturlag

en: None
is: Engin

en: Noon
is: Hádegi

en: Norfolk Island
is: Norfolkeyja

en: Normally, any changes made to a family tree need to be reviewed by a moderator. This option allows a user to make changes without needing a moderator.
is: Venjulega, þurfa hvaða breytingar sem gerðar eru á ættartölu að vera samþykktar af útgefanda. Þessi valkostur leyfir notanda að gera breytingar án þess að þurfa samþykki útgefanda.

en: North Korea
is: Norður-Kórea

en: Northern Ireland
is: Norður Írland

en: Northern Mariana Islands
is: Norður-Maríanaeyjar

en: Norway
is: Noregur

en: Not a valid individual, family, or source ID
is: Ekki gildur einstaklingur, fjölskylda eða uppruna auðkenni

en: Not approved by an administrator
is: Óstaðfest af kerfisstjóra

en: Not living
is: Ekki á lífi

en: Not married
is: Ekki gift/-ur

en: Not verified by the user
is: Óstaðfest af notanda

en: Note
is: Glósa

en: Note that if a user account is linked to a record, then that user will always be able to view that record.
is: Athugið að ef notandareikningur er tengdur við færslu, þá mun sá notandi alltaf getað skoðað þá færslu.

en: Note: longer path lengths require a lot of calculation, which can make your website run slowly for these users.
is: Athugið: lengri slóðalengdir þurfa mikinn útreikning, sem getur hægt á vefsíðunni hjá þessum notendum.

en: Notes
is: Glósur

en: Nothing found to cleanup
is: Ekkert fannst til að hreinsa upp

en: Nothing found.
is: Ekkert fannst.

en: Nuku’Alofa, Tonga
is: Nuku'Alofa, Tonga

en: Number of children
is: Fjöldi barna

en: Number of days to show
is: Fjöldi daga að birta

en: Number of families without children
is: Fjöldi fjölskylda án barna

en: Number of generations
is: Fjöldi kynslóða

en: Number of given names
is: Fjöldi eiginnafna

en: Number of marriages
is: Fjöldi giftinga

en: Number of months since the last sign-in for a user’s account to be considered inactive:
is: Fjöldi mánaða frá síðustu innskráningu þar til að notandareikningur geti talist óvirkur:

en: Number of pages
is: Fjöldi síðna

en: Number of surnames
is: Fjöldi eftirnafna

en: Nurse
is: Hjúkrunarfræðingur

en: Oakland, California, United States
is: Oakland, Kalifornía

en: Oaxaca, Mexico
is: Oaxaca, Mexikó

en: Occupation
is: Starfsheiti

en: Occupations
is: Starfsheiti

en: Occupied Palestinian Territory
is: Herteknu svæði Palestínu

en: Ogden, Utah, United States
is: Ogden, Utah, Bandaríkin

en: Oklahoma City, Oklahoma, United States
is: Oklahoma City, Oklahoma, Bandaríkin

en: Old data
is: Gömul gögn

en: Old files found
is: Eldri skrár hafa fundist

en: Oldest at bottom
is: Eldsta neðst

en: Oldest at top
is: Eldsta efst uppi

en: Oldest father
is: Elsti faðir

en: Oldest female
is: Elsti kvenmaður

en: Oldest living individuals
is: Elsta fólk á lífi

en: Oldest male
is: Elsti karlmaður

en: Oldest mother
is: Elsta móðir

en: Olivia
is: Ólivía

en: Oman
is: Óman

en: On this day
is: Á þessum degi

en: On this day…
is: Á þessum degi …

en: Only managers can edit
is: Aðeins stjórnendur geta breytt

en: Oops! The webserver is unable to connect to the database server. It could be busy, undergoing maintenance, or simply broken. You should <a href="index.php">try again</a> in a few minutes or contact the website administrator.
is: Ææ! Vefþjónninn getur ekki tengst gagnagrunnsþjóninum. Hann kann að vera upptekinn, í viðhaldi eða einfaldlega bilaður. Þú ættir að <a href="index.php">reyna aftur</a> eftir nokkrar mínútur eða hafa samband við vefstjórann.

en: Oops! webtrees was unable to create files in this folder.
is: Því miður webtrees gat ekki stofnað skrár í þessari möppu.

en: Optional prefixes and suffixes
is: Valkvæð forskeyti og viðskeyti

en: Oquirrh Mountain, Utah, United States
is: Oquirrh Mountain, Utah, Bandaríkin

en: Order
is: Röðun

en: Ordinance
is: Hefð

en: Ordination
is: Prestvígsla

en: Orientation
is: Stefnumörkun

en: Orlando, Florida, United States
is: Orlando, Flórída, Bandaríkin

en: Other
is: Annað

en: Other facts to show in charts
is: Aðrar staðreyndir til að birta í grafi

en: Other folder… please type in
is: Aðrar möppur… vinsamlega sláið inn

en: Other preferences
is: Aðrar stillingar

en: Others
is: Aðrir

en: Overwrite existing coordinates.
is: Yfirskrifa fyrirliggjandi hnit.

en: Own charts
is: Eigin gröf

en: Owner
is: Eigandi

en: PHP blocked the file because of its extension.
is: PHP útilokaði skrána vegna endingar hennar.

en: PHP extension “%1$s” is disabled. Without it, the following features will not work: %2$s. Please ask your server’s administrator to enable it.
is: PHP viðauki „%1$s“ er óvirkur. Án þess, þá munu eftirfarandi eiginleikar ekki virka: %2$s. Vinsamlega óskaðu eftir því við kerfisstjóra vefþjónsins að virkja þetta.

en: PHP extension “%s” is disabled. You cannot install webtrees until this is enabled. Please ask your server’s administrator to enable it.
is: PHP viðauki „%s“ er óvirkur. Þú getur ekki sett upp webtrees fyrr en þetta hefur verið virkjað. Vinsamlega óskaðu eftir því við kerfisstjóra vefþjónsins að virkja þetta.

en: PHP failed to write to disk.
is: PHP mistókst að skrifa á disk.

en: PHP information
is: PHP upplýsingar

en: PHP setting “%1$s” is disabled. Without it, the following features will not work: %2$s. Please ask your server’s administrator to enable it.
is: PHP stilling „%1$s“ er óvirk. Án þess, þá munu eftirfarandi eiginleikar ekki virka: %2$s. Vinsamlega óskaðu eftir því við kerfisstjóra vefþjónsins að virkja þetta.

en: PHP time limit
is: PHP tímamörk

en: Page
is: Síða

en: Page %s of %s
is: Síða %s af %s

en: Page size
is: Síðustærð

en: Painting
is: Málverk

en: Palette
is: Litaspjald

en: Palmyra, New York, United States
is: Palmyra, New York, Bandaríkin

en: Papeete, Tahiti
is: Papeete, Tahítí

en: Papua New Guinea
is: Papúa Nýja-Gínea

en: Parents
is: Foreldrar

en: Parents and siblings
is: Foreldrar og systkini

en: Parent’s age
is: Aldur foreldra

en: Password
is: Lykilorð

en: Passwords must be at least 6 characters long and are case-sensitive, so that “secret” is different from “SECRET”.
is: Lykilorð verða að vera að lágmarki 6 stafir að lengd og þau eru stafstaða viðkvæm, þannig að „secret“ er frábrugðið við „SECRET“.

en: Passwords must contain at least 6 characters.
is: Lykilorðin verða að innihalda að lágmarki 6 stafi.

en: Payson, Utah, United States
is: Payson, Utah, Bandaríkin

en: Pedigree
is: Ættartala

[ctx: Pedigree]
en: Adopted
is: Ættleidd/-ur

[ctx: Pedigree]
en: Birth
is: Fæðing

[ctx: Pedigree]
en: Foster
is: Fóstur

[ctx: Pedigree]
en: Sealing
is: Staðfesting

en: Pedigree chart
is: Ættartölugraf

en: Pedigree map
is: Ættartölukort

en: Pedigree map of %s
is: Ættartölukort fyrir %s

en: Pedigree of %s
is: Ættartala fyrir %s

en: Pedigree tree of %s
is: Ættartölutré fyrir %s

en: Pending changes
is: Breytingar í bið

en: Pending changes are only shown when your account has permission to edit. When you sign out, you will no longer be able to see them. Also, pending changes are only shown on certain pages. For example, they are not shown in lists, reports, or search results.
is: Breytingar í bið eru aðeins sýndar þegar reikningurinn þinn hefur heimild til að breyta. Þegar þú skráir þig út muntu ekki lengur sjá þær. Einnig eru breytingar í bið aðeins sýndar á ákveðnum síðum. Til dæmis eru þær ekki sýndar í listum, skýrslum eða leitarniðurstöðum.

en: Permanent number
is: Endanlegt númer

en: Permanently delete these records?
is: Eyða þessum færslum endanlega?

en: Perth, Australia
is: Perth, Ástralía

en: Peru
is: Perú

en: Philippines
is: Filippseyjar

en: Phoenix, Arizona, United States
is: Phoenix, Arizona, Bandaríkin

en: Phone
is: Sími

en: Phonetic
is: Hljóðritun

en: Phonetic algorithm
is: Hljóðfræðileg reiknirit

en: Phonetic name
is: Hljóðritunarnafn

en: Phonetic place
is: Hljóðritunarstaðsetning

en: Phonetic search
is: Hljóðritunarleit

en: Phonetic title
is: Hljóðritunarheiti

en: Photo
is: Ljósmynd

en: PhpGedView might be installed in one of these folders:
is: PhpGedView gæti verið sett upp í einni af þessum möppum:

en: PhpGedView must be version 4.2.3, or any SVN up to #%s
is: PhpGedView verður að vera útgáfa 4.2.3 eða hvaða SVN upp að #%s

en: PhpGedView must use the same database as webtrees.
is: PhpGedView verður að nota sama gagnagrunn og webtrees.

en: PhpGedView to webtrees transfer wizard
is: PhpGedView yfir í webtrees flutningsálfur

en: Pink Plastic
is: Bleikt plast

en: Pitcairn
is: Pitkairn

en: Place
is: Staður

en: Place check
is: Staðsetja merkingu

en: Place contains
is: Staður inniheldur

en: Place hierarchy
is: Staðar stigveldi

en: Place in Hebrew
is: Staðsetning á Hebresku

en: Place list
is: Staðarlisti

en: Place names are frequently too long to fit on charts, lists, etc. They can be abbreviated by showing just the first few parts of the name, such as <i>village, county</i>, or the last few part of it, such as <i>region, country</i>.
is: Staðarheiti eru oft of löng til að passa í gröf, lista o.s.frv. Hægt er að stytta þau með því að birta eingöngu fyrstu hlutina af heitinu, t.d. <i>bær, sveitarfélag</i>, eða nokkra síðustu hlutina í því, t.d. <i>svæði, land</i>.

en: Place of LDS baptism
is: Staður LDS skírnar

en: Place of LDS child sealing
is: Staðsetning á LDS barnainnsiglun

en: Place of LDS endowment
is: Staður LDS heimanmundar

en: Place of LDS spouse sealing
is: Staður LDS makainnsiglunar

en: Place of adoption
is: Staður ættleiðingar

en: Place of baptism
is: Staður skírnar

en: Place of bar mitzvah
is: Staður bar mitzvah

en: Place of bat mitzvah
is: Staður bar mitzvah

en: Place of birth
is: Staður fæðingar

en: Place of blessing
is: Staður blessunar

en: Place of brit milah
is: Staður umskurðar

en: Place of burial
is: Staður jarðarfarar

en: Place of christening
is: Staður skírnarathafnar

en: Place of confirmation
is: Staður fermingar

en: Place of cremation
is: Staður líkbrennslu

en: Place of death
is: Staður andláts

en: Place of emigration
is: Staður fólksflutnings

en: Place of engagement
is: Staður trúlofunar

en: Place of event
is: Staður atburðar

en: Place of first communion
is: Staður fyrstu altarisgöngu

en: Place of immigration
is: Staður fólksinnflutnings

en: Place of marriage
is: Staður giftingar

en: Place of marriage banns
is: Staður hjónabands

en: Place of naturalization
is: Staður veitingar þegnréttar

en: Place of ordination
is: Staður vígslu

en: Place of residence
is: Staður búsetu

en: Place the website offline, by creating the file %s…
is: Gerðu vefsíðuna óaðgengilega á netinu með því að búa til skrána 1%s…

en: Place the website online, by deleting the file %s…
is: Gerðu vefsíðuna aðgengilega á netinu með því eyða skránni 1%s…

en: Places
is: Staðir

en: Places found
is: Staðir fundnir

en: Places in %s
is: Staðir í %s

en: Places should be entered according to the standards for genealogy. In genealogy, places are recorded with the most specific information about the place first and then working up to the least specific place last, using commas to separate the different place levels. The level at which you record the place information should represent the levels of government or church where vital records for that place are kept.<br><br>For example, a place like Salt Lake City would be entered as “Salt Lake City, Salt Lake, Utah, USA”.<br><br>Let’s examine each part of this place. The first part, “Salt Lake City,” is the city or township where the event occurred. In some countries, there may be municipalities or districts inside a city which are important to note. In that case, they should come before the city. The next part, “Salt Lake,” is the county. “Utah” is the state, and “USA” is the country. It is important to note each place because genealogy records are kept by the governments of each level.<br><br>If a level of the place is unknown, you should leave a space between the commas. Suppose, in the example above, you didn’t know the county for Salt Lake City. You should then record it like this: “Salt Lake City, , Utah, USA”. Suppose you only know that an individual was born in Utah. You would enter the information like this: “, , Utah, USA”. <br><br>You can use the <b>Find Place</b> link to help you find places that already exist in the database.
is: Staðir skulu færðir inn í samræmi við staðla fyrir ættfræði. Í ættfræði eru staðir skráðir með nákvæmustu upplýsingum um staðinn fyrst og síðan unnið upp að minnsta tiltekna stað síðast, með kommum til að aðgreina mismunandi staðstig. Stigið þar sem þú skráir staðupplýsingarnar ætti að tákna stjórnsýslustig eða kirkju þar sem mikilvægar skrár fyrir þann stað eru geymdar.<br><br>Til dæmis, staður eins og Salt Lake City yrði færður inn sem „Salt Lake City, Salt Lake, Utah, Bandaríkin.“<br><br>Við skulum skoða hvern hluta þessa staðar. Fyrsti hlutinn, „Salt Lake City,“ er borgin eða bærinn þar sem atburðurinn átti sér stað. Í sumum löndum geta verið sveitarfélög eða hverfi innan borgar sem mikilvægt er að hafa í huga. Þá ættu þeir að koma fyrir borgina. Næsti hluti, „Saltvatn,“ er sýslan. „Utah“ er ríkið og „USA“ er landið. Mikilvægt er að taka eftir hverjum stað vegna þess að ættfræðiskrár eru geymdar af stjórnvöldum á hverju stigi.<br><br>Ef stig staðarins er óþekkt ættirðu að skilja eftir bil á milli kommanna. Segjum að í dæminu hér að ofan hafið þið ekki þekkt sýsluna fyrir Salt Lake City. Þú ættir þá að taka það upp svona: "Salt Lake City, , Utah, USA". Segjum að þú veist aðeins að einstaklingur fæddist í Utah. Þú myndir slá inn upplýsingarnar svona: ", , Utah, USA". <br><br>Þú getur notað hlekkinn <b>Finndu stað</b> til að hjálpa þér að finna staði sem þegar eru til í gagnagrunninum.

en: Play
is: Spila

en: Please enter a given name, surname, or place in addition to the year
is: Vinsamlega sláið inn Skírnarnafn, Eftirnafn eða Stað í viðbót við Ár

en: Please enter a message subject.
is: Vinsamlega sláið inn skilaboðaheiti.

en: Please enter a valid email address.
is: Vinsamlega sláið inn gilt netfang.

en: Please enter more than one character.
is: Vinsamlega sláið inn fleiri en einn bókstaf.

en: Please enter some message text before sending.
is: Vinsamlega sláið inn einhvern skilaboðatexta áður en sent er.

en: Please provide your email address so that we may contact you in response to this message. If you do not provide your email address we will not be able to respond to your inquiry. Your email address will not be used in any other way besides responding to this inquiry.
is: Vinsamlega láttu netfangið þitt fylgja með þannig að við getum haft samband við þig útaf þessum skilaboðum. Ef þú lætur ekki netfangið þitt fylgja með þá getum við ekki svarað beiðni þinni. Netfangið þitt verður ekki notað á neinn annan hátt en að svara beiðni þinni.

en: Poland
is: Pólland

en: Port number
is: Tenginúmer

en: Portland, Oregon, United States
is: Portland, Oregon, Bandaríkin

en: Porto Alegre, Brazil
is: Porto Alegre, Brasilía

en: Portrait
is: Lóðrétt

en: Portugal
is: Portúgal

en: Postal code
is: Póstnúmer

en: Predefined text that states admin will decide on each request for a user account
is: Fyrirfram skilgreindur texti sem staðhæfir að kerfisstjóri muni ákveða með notendareikning fyrir hverja ósk

en: Predefined text that states all users can request a user account
is: Fyrirfram skilgreindur texti sem staðhæfir að allir notendur geti óskað eftir notandareikningi

en: Predefined text that states only family members can request a user account
is: Fyrirfram skilgreindur texti sem staðhæfir að eingöngu fjölskyldumeðlimir geti óskað eftir notendareikningi

en: Preferences
is: Stillingar

en: Preferences exist for the module “%s”, but this module no longer exists.
is: Stillingar eru fyrir eininguna “%s”, en þessi eining er ekki lengur til.

en: Preferred contact method
is: Forgangs samskiptaháttur

en: Prefixes
is: Forskeyti

en: Presentation style
is: Kynningarsnið

en: President’s Office
is: Forsetaskrifstofa

en: Priest
is: Prestur

en: Print basic events when blank
is: Prentið grunn atburði þegar autt

en: Privacy
is: Friðhelgi

en: Privacy restrictions
is: Friðhelgis takmörkun

en: Privacy restrictions - these apply to records and facts that do not contain a GEDCOM RESN tag
is: Friðhelgis takmörkun - þetta á við færslur og staðreyndir sem ekki innihalda GEDCOM RESN merkimiða

en: Private
is: Einkamál

en: Probate
is: Erfðaskrá staðfesting dómstóls

en: Property
is: Fasteign

en: Provo City Center, Utah, United States
is: Provo City Center, Utah, Bandaríkin

en: Provo, Utah, United States
is: Provo, Utah, Bandaríkin

en: Publication
is: Útgáfa

en: Puerto Rico
is: Puerto Ríko

en: Qatar
is: Katar

en: Quality of data
is: Gæði gagna

en: Question
is: Spurning

en: Quick family facts
is: Flýti fjölskyldur staðreyndir

en: Quick individual facts
is: Flýti einstaklings staðreyndir

en: Quick repository facts
is: Flýti gagnahirslu staðreyndir

en: Quick source facts
is: Flýti heimilda staðreyndir

en: RE:
is: Svar:

en: README documentation
is: Lestu mig skjöl

en: Rabbi
is: Rabbíni

en: Raleigh, North Carolina, United States
is: Raleigh, North Carolina, Bandaríkin

en: Random images from the current family tree.
is: Myndir af handahófi úr núverandi ættartölu.

en: Re-order children
is: Endurraða börnum

en: Re-order families
is: Endurraða fjölskyldum

en: Re-order media
is: Endurraða gögnum

en: Real name
is: Raunverulegt nafn

en: Recent changes
is: Nýlegar breytingar

en: Recent years (&lt; 100 yrs)
is: Nýleg ár (&lt; 100 ár)

en: Recife, Brazil
is: Recife, Brasilía

en: Record
is: Færsla

en: Record ID number
is: Færslu auðkennsinúmer

en: Record file number
is: Færslu skráarnúmer

en: Records
is: Færslur

en: Records are not the same type. Cannot merge records that are not the same type.
is: Færslurnar eru ekki sömu gerðar. Ekki er hægt að sameina færslur sem ekki eru sömu gerðar.

en: Redlands, California, United States
is: Redlands, Kalifornía

en: Reference number
is: Tilvísunarnúmer

en: Regina, Saskatchewan, Canada
is: Regina, Saskatchewan, Kanada

en: Registered partnership
is: Skrásett sambúð

en: Registry officer
is: Skráningarfulltrúi

en: Regular expression
is: Regluleg framsetning

en: Regular expressions are an advanced pattern matching technique.
is: Venjuleg tjáning er háþróuð mynstursaðferðartækni.

en: Reject
is: Hafna

en: Reject all changes
is: Hafna öllum breytingum

en: Related families
is: Tengdar fjölskyldur

en: Related individuals
is: Tengdir einstaklingar

en: Relationship
is: Skyldleiki

en: Relationship to father
is: Skyldleiki við föður

en: Relationship to me
is: Skyldleiki við mig

en: Relationship to mother
is: Skyldleiki við móður

en: Relationship to parents
is: Samband við foreldra

en: Relationship: %s
is: Skyldleiki: %s

en: Relationships
is: Skyldleiki

en: Relationships between %1$s and %2$s
is: Skyldleiki á milli %1$s og %2$s

en: Religion
is: Trú

en: Religious institution
is: Trúarstofnun

en: Religious marriage
is: Trúargifting

en: Reminder email frequency (days)
is: Tíðni tölvupóst áminninga (dagar)

en: Remote server
is: Fjarlægur þjónn

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Remove duplicate links
is: Fjarlægja tvöfaldar krækjur

en: Remove flag
is: Fjarlægja fána

en: Remove individual
is: Fjarlægja persónu

en: Remove link from list
is: Fjarlægja krækju úr lista

en: Remove the GEDCOM media path from filenames
is: Fjarlægja GEDCOM gagnaslóða frá skráarheiti

en: Remove this location?
is: Fjarlægja þessa staðsetningu?

en: Reno, Nevada, United States
is: Reno, Nevada, Bandaríkin

en: Renumber
is: Endurnúmera

en: Renumber family tree
is: Endurnúmera ættartölu

en: Replace with
is: Skipta út með

en: Replacement text
is: Útskiptingar texti

en: Reply
is: Svara

en: Report
is: Skýrsla

en: Reports
is: Skýrslur

en: Repositories
is: Gagnageymslur

en: Repositories found
is: Gagnageymslur fundnar

en: Repository
is: Geymsla

[ctx: Repository]
en: Name
is: Nafn

en: Repository contains
is: Gagnageymsla inniheldur

en: Repository name
is: Geymsluheiti

en: Republic of the Congo
is: Kongó (Brazzaville)

en: Request a new password
is: Óska eftir nýju lykilorði

en: Request a new user account
is: Óska eftir nýjum notandareikningi

en: Research task
is: Rannsóknarverkefni

en: Research tasks
is: Rannsóknarverkefni

en: Research tasks are special events, added to individuals in your family tree, which identify the need for further research. You can use them as a reminder to check facts against more reliable sources, to obtain documents or photographs, to resolve conflicting information, etc.
is: Rannsóknarverkefni eru sérstakir atburðir, sem bætt er við einstaklinga í þinni ættartölu, sem auðkenna þörf á frekari rannsóknum. Þú getur notað þau sem áminningu um að athuga staðreyndir gagnvart áreiðanlegri heimildum, til að útvega skjöl eða ljósmyndir, til að útkljá ósamkvæmar upplýsingar o.s.frv.

en: Research tasks are stored using the custom GEDCOM tag “_TODO”. Other genealogy applications may not recognize this tag.
is: Rannsóknarverkefni eru geymd með því að nota sérsniðin GEDCOM merkimiða „_TODO“. Ekki er víst að önnur ættfræðiforrit þekki þennan merkimiða.

en: Residence
is: Bústaður

en: Restore the default block layout
is: Endurheimtu sjálfgefið útlit blokkar

en: Restrict access to the website, using IP addresses and user-agent strings.
is: Takmarka aðgang að vefsíðunni, með notkun IP tölu og notanda-forritastrengs.

en: Restrict to immediate family
is: Takmarka við nánustu fjölskyldu

en: Restriction
is: Takmörkun

en: Restrictions can be added to records and/or facts. They restrict who can view the data and who can edit it.
is: Takmarkanir er hægt að bæta við færslur og/eða staðreyndir. Þær takmarka hverjir geti skoðað gögnin og hverjir geta breytt þeim.

en: Resulting value
is: Niðurstöðugildi

en: Results
is: Niðurstöður

en: Retirement
is: Starfslok

en: Reunion
is: Réunion

en: Rexburg, Idaho, United States
is: Rexburg, Idaho, Bandaríkin

en: Right section blocks
is: Hægri Hluta Kassar

en: Role
is: Hlutverk

en: Romania
is: Rúmenía

en: Romanized
is: Latínu

en: Romanized place
is: Latínu staðsetning

en: Romanized title
is: Latínuheiti

en: Roots
is: Rætur

en: Rule
is: Regla

en: Russia
is: Rússland

en: Rwanda
is: Rúanda

en: SMTP mail server
is: SMTP tölvupóstþjónn

en: Sacramento, California, United States
is: Sacramento, Kalifornía

en: Sage
is: Salvía

en: Saint Helena
is: Sankti Helena

en: Saint Kitts and Nevis
is: Sankti Kitts og Neviseyjur

en: Saint Lucia
is: Sankti Lúsía

en: Saint Pierre and Miquelon
is: Sankti Pierre og Miquelon

en: Saint Vincent and the Grenadines
is: Sankti Vincent og Grenadineeyjar

en: Salt Lake City, Utah, United States
is: Salt Lake City, Utah, Bandaríkin

en: Samoa
is: Samóa

en: San Antonio, Texas, United States
is: San Antonio, Texas, Bandaríkin

en: San Diego, California, United States
is: San Diego, Kalifornía

en: San Jose, Costa Rica
is: San Jose, Kosta Ríka

en: San Marino
is: San Marínó

en: Sao Paulo, Brazil
is: Sao Paulo, Brasilía

en: Sao Tome and Principe
is: Saó Tóme og Prinsípe

en: Sat
is: Lau

en: Satellite
is: Gervitungl

en: Saturday
is: Laugardagur

en: Saudi Arabia
is: Sádí-Arabía

en: School or college
is: Skóli eða framhaldsskóli

en: Scotland
is: Skotland

en: Scrapbook
is: Úrklippubók

en: Sealing canceled (divorce)
is: Staðfestingu aflétt (skilnaður)

en: Search
is: Leita

en: Search and replace
is: Leita og skipta út

en: Search and replace text, using simple searches or advanced pattern matching.
is: Leitaðu og skiptu um texta með einfaldri leit eða ítarlegri mynstursamsvörun.

en: Search engine
is: Leitarvél

en: Search filters
is: Leitarsíur

en: Search for
is: Leita að

en: Search globally
is: Leita á heimsvísu

en: Search locally
is: Leita staðbundið

en: Search method
is: Leitaraðferð

en: Search text/pattern
is: Leita að texta/mynstri

en: Searching for all possible relationships can take a lot of time in complex trees.
is: Að leita að öllum mögulegum samböndum getur tekið mikinn tíma í flóknum trjám.

en: Seattle, Washington, United States
is: Seattle, Washington, Bandaríkin

en: Second record
is: Önnur færsla

en: Secure connection
is: Örugg tenging

en: Security code
is: Öryggiskóði

en: See %s for more information.
is: Sjá %s fyrir nánari upplýsingar.

en: Select
is: Velja

en: Select a GEDCOM file to import
is: Velja GEDCOM skrá til að flytja inn

en: Select a block and use the arrows to move it.
is: Veldu blokk og notaðu örvarnar til að færa hann.

en: Select a date
is: Veldu dagsetningu

en: Select events
is: Velja atburði

en: Select flag
is: Velja fána

en: Select individuals by place or date
is: Veldu einstaklinga eftir stað eða dagsetningu

en: Select records from your family tree and save them as a GEDCOM file.
is: Veldu færslur úr þinni ættartölu og vistaðu þær sem GEDCOM skrá.

en: Select the desired age interval
is: Veldu æskilegt aldursbil

en: Select the desired count interval
is: Veljið æskilegt talnings millibil

en: Select the facts and events to keep from both records.
is: Veldu staðreyndir og atburði sem á að halda frá báðum skrám.

en: Select the languages that will be shown in menus.
is: Veldu tungumálin sem verða sýnd í valmyndum.

en: Select two records to merge.
is: Veldu tvær færslur til að sameina.

en: Seller
is: Seljandi

en: Send
is: Senda

en: Send a message
is: Senda skilaboð

en: Send a message to all users
is: Senda skilaboð til allra notenda

en: Send a message to users who have never signed in
is: Senda skilaboð til notenda sem hafa aldrei skáð sig inn

en: Send a message to users who have not signed in for 6 months
is: Senda skilaboð til notenda sem hafa ekki skráð sig inn í 6 mánuði

en: Send broadcast messages
is: Senda útsendingar skilaboð

en: Send out reminder emails
is: Senda út áminningar með tölvupósti

en: Sender name
is: Nafn sendanda

en: Sending email
is: Sendi tölvupóst

en: Sending server name
is: Póstþjónn fyrir póstsendingar

en: Seoul, Korea
is: Seoul, Kórea

en: Separated
is: Skilin/-n

en: Serbia
is: Serbía

en: Servant
is: Þjónn

en: Server information
is: Netþjóns upplýsingar

en: Server name
is: Vefþjónsheiti

en: Session timeout
is: Setu vinnslufrestur

en: Set as default
is: Setja sem sjálfgefið

en: Set the access level for each tree.
is: Stilltu aðgangsstig fyrir hvert tré.

en: Set the default blocks for new family trees
is: Setja sjálfgefna blokk fyrir nýja ættartölu

en: Set the default blocks for new users
is: Setja sjálfgefna blokk fyrir nýja notendur

en: Set the default number of generations to display on descendancy and pedigree charts.
is: Setja sjálfgefin fjölda kynslóða til að birta á afkomenda- og ættartölugröfum.

en: Set the maximum number of generations to display on descendancy charts.
is: Stillið hámarks fjölda kynslóða sem birt eru á afkomenda gröfum.

en: Set the maximum number of generations to display on pedigree charts.
is: Stillið hámarks fjölda kynslóða sem birtar eru á ættartölu gröfum.

en: Set the privacy access level for all dead individuals.
is: Stilla friðhelgis aðgangsstig fyrir allt látið fólk.

en: Set the status to “approved”.
is: Stilltu stöðuna á „samþykkt“.

en: Setting this to <b>Yes</b> will place links on individuals, sources, and families to let users bring up another window containing the raw data taken right out of the GEDCOM file.
is: Með því að stilla þetta á <b>Já</b> þá verða krækjur staðsettar á einstaklings, heimilda og fjölskyldum til að leyfa notendum að kalla fram annan glugga sem inniheldur hrá gögn sem tekin eru úr GEDCOOM skránni.

en: Setup wizard for webtrees
is: Uppsetningarálfur fyrir webtrees

en: Seychelles
is: Seychell-eyjar

en: Shared note
is: Samnýtt glósa

en: Shared note contains
is: Sameiginleg glósa inniheldur

en: Shared notes
is: Samnýttar glósur

en: Shared notes found
is: Sameiginlegar glósur fundnar

en: She
is: Hún

en: She died
is: Hún dó

en: She married
is: Hún giftist

en: She resided at
is: Hún var með búsetu á

en: She was born
is: Hún var fædd

en: She was buried
is: Hún var grafin

en: She was christened
is: Hún var skírð

en: She was cremated
is: Hún var líkbrennd

en: Shiny Tomato
is: Glansandi tómatur

en: Short version
is: Styttri útgáfa

en: Shortcut
is: Flýtileið

en: Shortest marriage
is: Stysta gifting

en: Should this block be hidden when it is empty
is: Ætti þetta box að vera falið þegar það er tómt

en: Show
is: Sýna

en: Show a download link in the media viewer
is: Sýna niðurhalskrækju í gagnaskoðara

en: Show acceptable use agreement on “Request a new user account” page
is: Sýna ásættanlegt notkunarsamkomulag á «Óska eftir nýjum notandareikning» síðu

en: Show all notes
is: Birta allar glósur

en: Show all places in a list
is: Sýna alla staði á lista

en: Show all sources
is: Sýna allar heimildir

en: Show all spouses and ancestors
is: Sýna alla maka og forfeður

en: Show all tags
is: Sýna alla merkimiða

en: Show an age cursor
is: Sýna aldurs bendil

en: Show chart details by default
is: Sýna töfluupplýsingar sjálfgefið

en: Show children of ancestors
is: Sýna börn forfeðra

en: Show counts before or after name
is: Staðsetja talningu framan eða aftan við nafn

en: Show couples where either partner married more than once.
is: Sýna pör þar sem annar makinn giftist oftar en einu sinni.

en: Show couples where only the female partner is dead.
is: Sýna pör þar sem aðeins kvenkyns maki er látinn.

en: Show couples where only the male partner is dead.
is: Sýna pör þar sem aðeins karlkyns maki er látinn.

en: Show couples who married more than 100 years ago.
is: Sýna pör sem giftust fyrir meira en 100 árum síðan.

en: Show couples who married within the last 100 years.
is: Sýna pör sem giftust innan síðustu 100 ára.

en: Show couples with an unknown marriage date.
is: Sýna pör þar sem giftingardag vantar.

en: Show cousins
is: Sýna frændur

en: Show date of last update
is: Sýna dagsetningu á nýjustu uppfærslu

en: Show dead individuals
is: Sýna látið fólk

en: Show details
is: Sýna upplýsingar

en: Show divorced couples.
is: Sýna skilin pör.

en: Show images
is: Sýna myndir

en: Show inactive places
is: Sýna óvirka staði

en: Show individuals born more than 100 years ago.
is: Sýna einstaklinga sem fæddar voru fyrir meira en 100 árum síðan.

en: Show individuals born within the last 100 years.
is: Sýna einstaklinga sem fæddar voru innan síðustu 100 ára.

en: Show individuals who are alive or couples where both partners are alive.
is: Sýna einstaklinga sem eru á lífi eða par þar sem báðir makar eru á lífi.

en: Show individuals who are dead or couples where both partners are dead.
is: Sýna einstaklinga sem er dáið eða par þar sem báðir makar eru látnir.

en: Show individuals who died more than 100 years ago.
is: Sýna einstaklinga sem dó fyrir meira en 100 árum síðan.

en: Show individuals who died within the last 100 years.
is: Sýna einstaklinga sem dó innan síðustu 100 ára.

en: Show list of family trees
is: Sýna lista yfir ættartölur

en: Show living individuals
is: Sýna lifandi einstaklinga

en: Show names of private individuals
is: Sýna nöfn einkaaðila

en: Show notes
is: Birta glósur

en: Show occupations
is: Sýna starfsheiti

en: Show only births, deaths, and marriages
is: Sýna eingöngu fæðingar, andlát og giftingar

en: Show only events of living individuals
is: Sýna eingöngu atburði fólks sem er á lífi

en: Show only females.
is: Sýna aðeins kvenmenn.

en: Show only individuals for whom the gender is not known.
is: Sýna aðeins einstaklinga þar sem kyn er óþekkt.

en: Show only individuals, events, or all
is: Sýna aðeins einstaklinga, atburði eða allt

en: Show only males.
is: Sýna aðeins karlmenn.

en: Show only the selected tags
is: Sýna eingöngu valda merkimiða

en: Show parents
is: Sýna foreldra

en: Show pending changes
is: Sýna fyrirhugaðar breytingar

en: Show photos
is: Sýna myndir

en: Show places in hierarchy
is: Sýna staði í stigveldi

en: Show private relationships
is: Sýna einkasambönd

en: Show related individuals/families
is: Sýna tengdar persónur/fjölskyldur

en: Show research tasks that are assigned to other users
is: Birta rannsóknarverkefni sem eru úthlutuð öðrum notendum

en: Show research tasks that are not assigned to any user
is: Sýna rannsóknarverkefni sem ekki eru úthlutuð á nokkurn notanda

en: Show research tasks that have a date in the future
is: Sýna rannsóknarverkefni sem eru með dagsetningu í framtíðinni

en: Show residences
is: Sýna búsetu

en: Show slide show controls
is: Sýna stjórntæki myndasýningar

en: Show sources
is: Sýna heimildir

en: Show spouses
is: Sýna maka

en: Show statistics charts
is: Sýna tölfræðigröf

en: Show the %1$s %2$s parts of a place name.
is: Sýna %1$s %2$s hlutina af staðarheiti.

[ctx: Show the [first/last] [N] parts of a place name.]
en: first
is: fyrsta

[ctx: Show the [first/last] [N] parts of a place name.]
en: last
is: síðasta

en: Show the date and time of update
is: Sýna dagsetningu og tímasetningu á uppfærslu

en: Show the events of close relatives on the individual page
is: Sýna atburði hjá nánum ættingjum á einstaklingssíðu

en: Show the family tree
is: Sýna ættartölu

en: Show the list of individuals
is: Sýna lista yfir einstaklinga

en: Show the list of surnames
is: Sýna lista yfir eftirnöfn

en: Show the location of places and events using the Google Maps™ mapping service.
is: Sýnið staðsetningu staða og atburða með því að nota Google Maps™ landakortaþjónustu.

en: Show the user who made the change
is: Birta notandann sem gerði breytinguna

en: Show this block for which languages
is: Sýna þetta box fyrir hvaða tungumál

en: Show thumbnail images in charts and family groups.
is: Sýna smámyndir í gröfum og fjölskylduhópum.

en: Show to managers
is: Sýna stjórnendum

en: Show to members
is: Sýna meðlimum

en: Show to visitors
is: Sýna gestum

en: Show “leaves” couples or individuals. These are individuals who are alive but have no children recorded in the database.
is: Sýna «leaves» pör eða einstaklinga. Þetta eru einstaklingar sem eru á lífi en eru með engin börn skráð í gagnagrunninum.

en: Show “roots” couples or individuals. These individuals may also be called “patriarchs”. They are individuals who have no parents recorded in the database.
is: Sýna «roots» par eða einstaklinga. Þetta fólk er einnig hægt að kalla «patriarchs». Þeir eru einstaklingar sem eiga enga foreldra skráða í gagnagrunninum.

en: Showing %1$s to %2$s of %3$s
is: Sýni %1$s til %2$s af %3$s

en: Sibling
is: Systkin

en: Siblings
is: Systkini

en: Sidebar
is: Hliðarslá

en: Sidebars
is: Hliðarstikur

en: Sierra Leone
is: Síerra Leóne

en: Sign in
is: Innskrá

en: Sign out
is: Útskrá

en: Sign-in URL
is: Innskráningarslóð

en: Sign-in and registration
is: Innskráning og nýskráning

en: Simple dates are assumed to be in the gregorian calendar. To specify a date in another calendar, add a keyword before the date. This keyword is optional if the month or year format make the date unambiguous.
is: Einfaldar dagsetningar eru taldar vera í gregóríansku dagatali. Til að tilgreina dagsetningu í öðru dagatali, bætið þá við lykilorði fyrir framan dagsetninguna. Þetta lykilorð er valfrjálst ef mánaðar- eða ársniðið gerir dagsetninguna ótvíræða.

en: Singapore
is: Singapúr

en: Sister
is: Systir

en: Site identification code
is: Auðkenni vefsíðunnar

en: Site members can send each other messages. You can choose to how these messages are sent to you, or choose not receive them at all.
is: Meðlimir vefsvæðisins geta sent hvor öðrum skilaboð. Þú getur valið hvernig þessi skilaboð verða send til þín, eða valið að taka alls ekki á móti þeim.

en: Site verification code
is: Staðfestingarkóði vefsvæðis

en: Site verification codes do not work when webtrees is installed in a subfolder.
is: Staðfestingarkóðar vefsvæða virka ekki þegar veftré er sett upp í undirmöppu.

en: Sitemaps
is: Vefsíðukort

en: Sitemaps are a way for webmasters to tell search engines about the pages on a website that are available for crawling. All major search engines support sitemaps. For more information, see <a href="http://www.sitemaps.org/">www.sitemaps.org</a>.
is: Staðarkort er aðferð fyrir vefstjóra að láta leitarvélar vita af síðum á vefsíðunni sem eru aðgengilegar fyrir crawling(!). Allar stærri leitarvélar styðja staðarkort. Fyrir frekari upplýsingar, sjáið <a href="http://www.sitemaps.org/">www.sitemaps.org</a>.

en: Size of map (in pixels)
is: Stærð landakorts (í pixlum)

en: Skip to content
is: Fara yfir í innihald

en: Slave
is: Þræll

en: Slide show
is: Myndasýning

en: Slovakia
is: Slóvakía

en: Slovenia
is: Slóvenía

en: Small systems (500 individuals): 16–32 MB, 10–20 seconds
is: Lítil kerfi (500 einstaklingar): 16-32MB, 10-20 sekúndur

en: Snowflake, Arizona, United States
is: Snowflake, Arizona, Bandaríkin

en: Social security number
is: Kennitala

en: Solomon Islands
is: Salómonseyjar

en: Somalia
is: Sómalía

en: Some genealogy software creates GEDCOM files that contain media filenames with full paths. These paths will not exist on the web-server. To allow webtrees to find the file, the first part of the path must be removed.
is: Sum ættfræðiforrit útbúa GEDCOM skrár sem innihalda skráarheiti gagna með fullum slóðum. Þessar slóðir verða ekki til staðar á vefþjóninum. Til að leyfa Webtrees forritinu að finna skrána verður að fjarlægja fyrsta hluta slóðarinnar.

en: Some pages can display the number of times that they have been visited.
is: Sumar síður geta birt hversu oft þær hafa verið heimsóttar.

en: Some place names may be written with optional prefixes and suffixes. For example “Orange” versus “Orange County”. If the family tree contains the full place names, but the geographic database contains the short place names, then you should specify a list of the prefixes and suffixes to be disregarded. Multiple values should be separated with semicolons. For example “County;County of” or “Township;Twp;Twp.”.
is: Sum staðarheiti geta verið rituð með valkvæðum forskeytum og viðskeytum. Til dæmis „Orange“ á móti „Orange County“. Ef ættartalan inniheldur fullt staðarheiti, en landfræðilegi gagnagrunnurinn inniheldur stutt staðarheiti, þá ættir þú að tilgreina lista yfir forskeyti og viðskeyti sem á að líta framhjá. Mörg gildi ættu að vera aðskilin með semíkommum. Til dæmis „Sýsla;Sýsla“ eða „Bæjarumdæmi;Twp;Twp.“.

en: Some themes can display icons on the “Facts and events” tab.
is: Sum þemu geta birt tákn á flipanum „Staðreyndir og atburðir“.

en: Son
is: Sonur

en: Son of %s
is: Sonur %s

en: Sort order
is: Flokkunarröð

en: Sounds like
is: Hljómar eins og

en: Source
is: Heimild

en: Source citations can include fields to record the quality of the data (primary, secondary, etc.) and the date the event was recorded in the source. If you don’t use these fields, you can disable them when creating new source citations.
is: Heimilda tilvísanir geta innihaldið reiti til að skrá gæði gagnanna (uppruna, vara o.s.frv.) og dagsetning þegar atburðurinn var skráður í heimildina. Ef þú notar ekki þessa reiti, þá getur þú afvirkjað þá þegar ný heimilda tilvísun er stofnuð.

en: Source contains
is: Heimild inniheldur

en: Source type
is: Heimildargerð

en: Sources
is: Heimildir

en: Sources to the events
is: Heimildir við atburði

en: South Africa
is: Suður-Afríka

en: South America
is: Suður Amerkíka

en: South Georgia and the South Sandwich Islands
is: Suður-Georgía og Suður-Sandwich eyjar

en: South Sudan
is: Suður Súdan

en: Spain
is: Spánn

en: Spokane, Washington, United States
is: Spokane, Washington, Bandaríkin

en: Spouse
is: Maki

en: Spouse census date
is: Maka manntalsdagsetning

en: Spouse census place
is: Maka manntalsstaður

en: Spouse note
is: Glósa maka

en: Spouses
is: Makar

en: Spouses and children
is: Makar og börn

en: Sri Lanka
is: Srí Lanka

en: St. George, Utah, United States
is: St. George, Utah, Bandaríkin

en: St. Louis, Missouri, United States
is: St. Louis, Missouri, Bandaríkin

en: St. Paul, Minnesota, United States
is: St. Paul, Minnesota, Bandaríkin

en: Standard
is: Venjulegt

en: Start IP address
is: Hefja IP tölu

en: Start at parents
is: Byrja á foreldrum

en: Start slide show on page load
is: Hefja myndasýningu þegar síða er sótt

en: Start year
is: Hefja ár

en: Starting range of change dates
is: Byrjunarsvið á breytingar dagsetningum

en: State
is: Fylki

en: Statistics
is: Tölfræði

en: Statistics chart
is: Tölfræði teikning

en: Status
is: Staða

en: Status change date
is: Stöðu breytingadagur

en: Stillborn
is: Andvana fætt

en: Stillborn: exempt
is: Andvana fætt: undanþegið

en: Stockholm, Sweden
is: Stokkhólmur, Svíþjóð

en: Stop
is: Stöðva

en: Store watermarked full size images on server
is: Vista vatnsmerktar myndir í fullri stærð á þjóni

en: Store watermarked thumbnails on server
is: Vista vatnsmerktar smámyndir á þjóni

en: Stories
is: Sögur

en: Story
is: Saga

en: Story title
is: Söguheiti

en: Subdivision
is: Undirflokkur

en: Subject
is: Efni

en: Submission
is: Umsókn

en: Submitted but not yet cleared
is: Sent en ekki þegar afgreitt

en: Submitter
is: Sendandi

en: Sudan
is: Súdan

en: Suffixes
is: Viðskeyti

en: Sunday
is: Sunnudagur

en: Support and documentation can be found at %s.
is: Þjónustu og skjalasafn er að finna á %s.

en: Suriname
is: Súrínam

en: Surname
is: Eftirnafn

en: Surname distribution chart
is: Eftirnafna dreifingargraf

en: Surname list style
is: Listasnið eftirnafna

en: Surname option
is: Valmöguleiki eftirnafns

en: Surname prefix
is: Forskeyti fornafns

en: Surname tradition
is: Eftirnafna venja

[ctx: Surname tradition]
en: Icelandic
is: Íslenska

[ctx: Surname tradition]
en: Lithuanian
is: Litháíska

[ctx: Surname tradition]
en: Polish
is: Pólska

[ctx: Surname tradition]
en: Portuguese
is: Portúgalska

[ctx: Surname tradition]
en: Spanish
is: Spænska

[ctx: Surname tradition]
en: none
is: ekkert

[ctx: Surname tradition]
en: paternal
is: eftir nafni föðurs

en: Surnames are inflected to indicate an individual’s gender and marital status.
is: Eftirnöfn eru beygð til að gefa til kynna kyn og hjúskaparstöðu.

en: Surnames are inflected to indicate an individual’s gender.
is: Eftirnöfn eru beygð til að gefa til kynna kyn einstaklings.

en: Suva, Fiji
is: Suva, Fídjieyjar

en: Svalbard and Jan Mayen
is: Svalbarði og Jan Mayen

en: Swap individuals
is: Víxla einstaklingum

en: Swaziland
is: Svasíland

en: Sweden
is: Svíþjóð

en: Switzerland
is: Sviss

en: Sydney, Australia
is: Sydney, Ástralía

en: Synchronize family trees with GEDCOM files
is: Samstilltu ættartölu við GEDCOM skrár

en: Syria
is: Sýrland

en: Tab
is: Flipi

en: Table prefix
is: Töflu forskeyti

en: Tabs
is: Flipar

en: Tag
is: Merkimiði

en: Taiwan
is: Tævan

en: Tajikistan
is: Tadsjikistan

en: Tampico, Mexico
is: Tampico, Mexikó

en: Tanzania
is: Tansanía

en: Technical help contact
is: Fá tæknilega aðstoð

en: Tegucigalpa, Honduras
is: Tegucigalpa, Hondúras

en: Templates
is: Sniðmát

en: Temple
is: Musteri

en: Terrain
is: Landslag

en: Text
is: Texti

en: Thailand
is: Taíland

en: The <b>name</b> field contains the individual’s full name, as they would have spelled it or as it was recorded. This is how it will be displayed on screen. It uses standard genealogy annotations to identify different parts of the name.
is: Reiturinn <b> nafn </b> inniheldur fullt nafn einstaklingsins, eins og þeir hefðu stafsett það eða eins og það var skráð. Svona verður það birt á skjánum. Það notar staðlaðar ættfræðiskýringar til að bera kennsl á mismunandi hluta nafnsins.

en: The <b>surname</b> field contains a name that is used for sorting and grouping. It can be different to the individual’s actual surname which is always taken from the <b>name</b> field. This field can be used to sort surnames with or without a prefix (Gogh / van Gogh) and to group spelling variations or inflections (Kowalski / Kowalska). If an individual needs to be listed under more than one surname, each name should be separated by a comma.
is: Reiturinn <b> eftirnafn </b> inniheldur nafn sem er notað til að raða og flokka. Það getur verið frábrugðið raunverulegu eftirnafni einstaklingsins sem er alltaf tekið úr reitnum <b> nafn </b>. Hægt er að nota þennan reit til að raða eftirnöfnum með eða án forskeytis (Gogh / van Gogh) og til að flokka stafsetningarafbrigði eða beygingu (Kowalski / Kowalska). Ef einstaklingur þarf að vera skráður undir fleiri en einu ættarnafni ætti hvert nafn að vera aðgreint með kommu.

en: The GEDCOM file “%s” has been imported.
is: GEDCOM skráin ”%s” hefur verið flutt inn.

en: The Hague, Netherlands
is: The Hague, Holland

en: The PHP temporary folder is missing.
is: Vantar PHP tímabundið skráarsafn.

en: The PhpGedView to webtrees wizard is an automated process to assist administrators make the move from a PhpGedView installation to a new webtrees one. It will transfer all PhpGedView GEDCOM and other database information directly to your new webtrees database. The following requirements are necessary:
is: PhpGedView til webtrees álfurinn er sjálfvirkt ferli til að aðstoða kerfisstjóra við flutning á PhpGedView uppsetningu í nýja webtrees uppsetningu. Það mun flytja öll PhpGedView GEDCOM og aðrar gagnagrunns upplýsingar beint í þinn nýja webtrees gagnagrunn. Eftirfarandi skilyrði eru nauðsynleg:

en: The administrator at the webtrees site %s has approved your application for an account. You may now sign in by accessing the following link: %s
is: Kerfisstjórinn á webtrees vefsíðunni %s hefur samþykkt umsókn þína um reikning. Þú getur skráð þig núna inn með því að fylgja eftirfarandi krækju: %s

en: The administrator has been informed. As soon as they give you permission to sign in, you can sign in with your username and password.
is: Kerfisstjórinn hefur verið upplýstur. Um leið og hann gefur þér heimild til innskráningar, þá getur þú skráð þig inn með notandaheiti þínu og lykilorði.

en: The changes to “%s” have been accepted.
is: Breytingar við „%s“ hafa verið samþykktar.

en: The changes to “%s” have been rejected.
is: Breytingarnar við „%s“ hefur verið hafnað.

en: The clippings cart allows you to take extracts from this family tree and download them as a GEDCOM file.
is: Úrklippukarfan gerir þér kleift að sækja útdrætti úr ættartölunni og hlaða þeim niður sem GEDCOM skrá.

en: The database reported the following error message:
is: Gagnagrunnurinn upplýsti um eftirfarandi villuskilaboð:

en: The date and time of the last update
is: Dagsetning og tími síðustu uppfærslu

en: The details of this family are private.
is: Upplýsingar um þessa fjölskyldu eru einkamál.

en: The details of this individual are private.
is: Nánari upplýsingar um þennan einstakling eru einkamál.

en: The family tree has been exported to %s.
is: Ættartalan útflutt í %s.

en: The family tree “%s” already exists.
is: Ættartalan “%s” er þegar til.

en: The family tree “%s” has been created.
is: Ættartalan “%s” hefur verið útbúin.

en: The family tree “%s” has been deleted.
is: Ættartölunni “%s” hefur verið eytt.

en: The family tree “%s” will be shown to visitors when they first arrive at this website.
is: Ættartalan “%s” verður birt gestum þegar þeir koma fyrst á þessa vefsíðu.

en: The family trees have been merged successfully.
is: Ættartölur hafa verið sameinaðar með góðum árangri.

en: The family “%s” has been deleted because it only has one member.
is: Fjölskyldunni „%s“ hefur verið eytt, þar sem hún hefur aðeins einn meðlim.

en: The file %s already exists. Use another filename.
is: Skráin %s er þegar til staðar. Notið annað skráarheiti.

en: The file %s could not be created.
is: Skrána %s var ekki hægt að stofna.

en: The file %s could not be deleted.
is: Skrána %s var ekki hægt að eyða.

en: The file %s could not be updated.
is: Skránna %s var ekki hægt að uppfæra.

en: The file %s has been created.
is: Skráin %s hefur verið stofnuð.

en: The file %s has been deleted.
is: Skránni %s hefur verið eytt.

en: The file %s has been uploaded.
is: Skránni %s hefur verið hlaðið inn.

en: The file was only partially uploaded. Please try again.
is: Skrá var aðeins að hluta hlaðið inn, vinsamlega reynið aftur.

en: The file “%s” does not exist.
is: Skráin „%s“ er ekki til.

en: The folder %s could not be deleted.
is: Möppunni %s var ekki hægt að eyða.

en: The folder %s does not exist, and it could not be created.
is: Mappan %s er ekki til staðar og ekki var hægt að stofna hana.

en: The folder %s has been created.
is: Mappan %s var stofnuð.

en: The folder %s has been deleted.
is: Möppunni %s hefur verið eytt.

en: The folder can be specified in full (e.g. /home/user_name/webtrees_data/) or relative to the installation folder (e.g. ../../webtrees_data/).
is: Hægt er að tilgreina möppuna að fullu (t.d. / home / user_name / webtrees_data /) eða miðað við uppsetningarmöppuna (t.d. ../../webtrees_data/).

en: The following facts and events were found in both records.
is: Eftirfarandi staðreyndir og atburðir fundust í báðum skrám.

en: The following facts and events were only found in the record of %s.
is: Eftirfarandi staðreyndir og atburði var einungis að finna í skránni %s.

en: The following list shows typical requirements.
is: Eftirfarandi listi sýnir venjulegar kröfur.

en: The following places have been changed:
is: Eftirfarandi stöðum hefur verið breytt:

en: The following places would be changed:
is: Eftirtöldum stöðum yrði breytt:

en: The following rules are used to decide whether a visitor is a human being (allow full access), a search-engine robot (allow restricted access) or an unwanted crawler (deny all access).
is: Eftirfarandi reglur eru notaðar til að ákveða hvort gestur er manneskja (heimila fullan aðgang), leitarvél (takmarka aðgang) eða óæskileg leitarvél (hafna öllum aðgangi).

en: The help text has not been written for this item.
is: Hjálpartextinn hefur ekki verið skrifaður fyrir þetta atriði.

en: The individual to be contacted about technical questions or errors encountered on your website.
is: Einstaklingurinn sem þarf að hafa samband við vegna tæknilegra spurninga eða villna sem upp koma á þessari vefsíðu.

en: The individual to contact about the genealogy data on this website.
is: Einstaklingurinn sem hægt er að hafa samband við varðandi ættfræðigögnin á þessari vefsíðu.

en: The link from “%1$s” to “%2$s” has been deleted.
is: Krækjan frá „%1$s“ til „%2$s“ hefur verið eytt.

en: The link from “%1$s” to “%2$s” has been updated.
is: Krækjan frá “%1$s” til “%2$s” hefur verið uppfærð.

en: The media file %1$s could not be renamed to %2$s.
is: Gagnaskrá %1$s var ekki hægt að endurnefna í %2$s.

en: The media file %1$s has been renamed to %2$s.
is: Gagnaskrá %1$s var giftusamlega endurnefnd í %2$s.

en: The media file %s does not exist.
is: Miðilsskrá %s er ekki til.

en: The media file was not found in this family tree.
is: Miðilsskráin fannst ekki í þessu fjölskyldutré.

en: The media file you are uploading can be, and probably should be, named differently on the server than it is on your local computer. This is so because often the local filename has meaning to you but is much less meaningful to others visiting this website. Consider also the possibility that you and someone else both try to upload different files called “granny.jpg“.<br><br>In this field, you specify the new name of the file you are uploading. The name you enter here will also be used to name the thumbnail, which can be uploaded separately or generated automatically. You do not need to enter the filename extension (jpg, gif, pdf, doc, etc.)<br><br>Leave this field blank to keep the original name of the file you have uploaded from your local computer.
is: Gagnaskráin sem þú ert að hlaða upp getur verið, og ætti líklega að heita, öðruvísi á þjóninum en hún er á staðbundinni tölvu. Þetta er svo vegna þess að oft hefur staðbundið skráarnafn þýðingu fyrir þig en er miklu minni þýðingu fyrir aðra sem heimsækja þessa vefsíðu. Íhugaðu líka þann möguleika að þú og einhver annar reyna báðir að hlaða upp mismunandi skrám sem kallast „granny.jpg“.<br><br>Í þessum reit tilgreinirðu nýja nafnið á skránni sem þú ert að hlaða upp. Nafnið sem þú slærð inn hér verður einnig notað til að nefna smámyndina, sem hægt er að hlaða upp sérstaklega eða búa til sjálfkrafa. Þú þarft ekki að slá inn skráarheiti (jpg, gif, pdf, doc o.s.frv.)<br><br>Skildu þennan reit eftir auðan til að halda upprunalegu nafni skráarinnar sem þú hefur hlaðið upp af tölvunni þinni.

en: The memory and CPU time requirements depend on the number of individuals in your family tree.
is: Kröfurnar um minni og örgjörvatíma ráðast af fjölda einstaklinga í ættartölu þinni.

en: The message was not sent.
is: Skilaboð var ekki sent.

en: The message was successfully sent to %s.
is: Það tókst að senda skilaboðin á %s.

en: The module “%s” has been disabled.
is: Einingin “%s” hefur verið óvirkjuð.

en: The module “%s” has been enabled.
is: Einingin “%s” hefur verið virkjuð.

en: The most common family facts and events are listed separately, so that they can be added more easily.
is: Algengustu staðreyndir og atburðir fjölskyldna eru taldar upp sérstaklega, svo að auðveldara sé að bæta þeim við.

en: The most common individual facts and events are listed separately, so that they can be added more easily.
is: Algengustu staðreyndir og atburðir fjölskyldna eru taldar upp sérstaklega, svo að auðveldara sé að bæta þeim við.

en: The most common repository facts are listed separately, so that they can be added more easily.
is: Algengustu geymslu staðreyndir eru taldar upp sérstaklega, svo auðveldara sé að bæta þeim við.

en: The most common source facts are listed separately, so that they can be added more easily.
is: Algengustu heimilda staðreyndir eru taldar upp sérstaklega, svo auðveldara sé að bæta þeim við.

en: The new files are currently located in the folder %s.
is: Nýju skrárnar eru sem stendur staðsettar í möppunni 1%s.

en: The new user will be asked to confirm their email address before the account is created.
is: Nýi notandinn verður beðinn um að staðfesta netfang sitt áður en reikningurinn er stofnaður.

en: The number of occurrences of the specified name will be shown on the map. If you leave this field empty, the most common surname will be used.
is: Fjöldi tilfella á skilgreindu nafni mun birtast á kortinu. Ef þú skilur þennan reit eftir auðan, þá mun algengasta eftirnafnið vera notað.

en: The password needs to be at least six characters long.
is: Lykilorðið verður að vera að lágmarki sex stafir að lengd.

en: The password required for authentication with the SMTP server.
is: Lykilorðið sem nauðsynlegt er til staðfestingar hjá SMTP póstþjóninum.

en: The passwords do not match.
is: Lykilorðin stemma ekki saman.

en: The preferences for all family trees have been updated.
is: Valkostir allra ættartala hafa verið uppfærðir.

en: The preferences for new family trees have been updated.
is: Valkostir nýrra ættartala hafa verið uppfærðir.

en: The preferences for the chart “%s” have been updated.
is: Kjörstillingar fyrir töfluna “%s” hafa verið uppfærðar.

en: The preferences for the family tree “%s” have been updated.
is: Valkostirnir fyrir ættartöluna “%s” hafa verið uppfærðir.

en: The preferences for the module “%s” have been deleted.
is: Valkostina fyrir eininguna “%s” hefur verið eytt út.

en: The preferences for the module “%s” have been updated.
is: Valkostirnir fyrir eininguna “%s” hafa verið uppfærðir.

en: The prefix is optional, but recommended. By giving the table names a unique prefix you can let several different applications share the same database. “wt_” is suggested, but can be anything you want.
is: Forskeytið er valkvætt, en mælt er með því. Með því að gefa töfluheiti einstakt forskeyti þá getur þú látið mörg mismunandi forrit deila sama gagnagrunn. „wt_“ er ráðlagt, en getur hvað sem þú vilt.

en: The record %1$s has been renamed to %2$s.
is: Færslan %1$s hefur verið endurnefnd í %2$s.

en: The record has been copied to the clipboard.
is: Færsla afrituð á klippiborð.

en: The records “%1$s” and “%2$s” have been merged.
is: Skrárnar “%1$s” og “%2$s” hafa verið sameinaðar.

en: The regular expression appears to contain an error. It can’t be used.
is: „Regexið“ virðist innihalda villu. Ekki er hægt að nota það.

en: The server configuration is OK.
is: Uppsetningar vefþjónsins eru í lagi.

en: The server’s time limit has been reached.
is: Tímamörkum netþjóns er náð.

en: The size of the family tree, earliest and latest events, common names, etc.
is: Stærð ættartölu, fyrstu og nýjustu atburðir, algeng nöfn o.s.frv.

en: The surname is enclosed by slashes: <%s>John Paul /Smith/<%s>
is: Eftirnafnið er umlukið af skástrikum: <%s>John Paul /Smith/<%s>

en: The theme menu will only be shown if the website preferences allow users to select their own theme.
is: Þemavalmyndin verður aðeins sýnd ef vefsíðustillingarnar leyfa notendum að velja sitt eigið þema.

en: The thumbnail file %1$s could not be renamed to %2$s.
is: Smámyndaskrá %1$s var ekki hægt að endurnefna í %2$s.

en: The thumbnail file %1$s has been renamed to %2$s.
is: Smámyndaskrá %1$s giftusamlega endurnefnd í %2$s.

en: The thumbnail file %s does not exist.
is: Smámyndaskrá %s er ekki til.

en: The time in seconds that a webtrees session remains active before requiring a new sign-in. The default is 7200, which is 2 hours.
is: Tíminn í sekúndum sem webtrees seta helst virk áður en krafist er innskráningar. Sjálfgefið er 7200, sem eru 2 klst.

en: The time zone is required for date calculations, such as knowing today’s date.
is: Tímabeltið er nauðsynlegt til að reikna út dagsetningar, svo sem að vita dagsetningu dagsins í dag.

en: The two family trees have %1$s record which uses the same “XREF”. | The two family trees have %1$s records which use the same “XREF”.
is[0]: Tvær ættartölurnar hafa %1$s færslu sem notar sama “XREF”.
is[1]: Tvær ættartölurnar hafa %1$s færslur sem notar sama “XREF”.

en: The upgrade is complete.
is: Uppfærslunni er lokið.

en: The uploaded file exceeds the allowed size.
is: Innhlaðin skrá yfir leyfilegri stærð.

en: The user %s has been deleted.
is: Notandanum %s hefur verið eytt.

en: The user has been sent an email with the information necessary to confirm the access request.
is: Notandinn hefur fengið tölvupóst með nauðsynlegar upplýsingar til að staðfesta aðgangsbeiðnina.

en: The username or password is incorrect.
is: Notandaheiti eða lykilorð er ekki rétt.

en: The username required for authentication with the SMTP server.
is: Notandanafnið sem nauðsynlegt er til staðfestingar hjá SMTP póstþjóninum.

en: The value to place in the “meta description” tag in the HTML page header. Leave this field empty to use the name of the family tree.
is: Gildið sem staðsetja skal í lýsigögnum í HTML síðuhausnum. Skiljið þennan reit eftir auðan til að nota heitið í núverandi virkum gagnagrunni.

en: The version of %s is too new.
is: Útgáfan af %s er of ný.

en: The version of %s is too old.
is: Útgáfan af %s er of gömul.

en: The website access rule has been created.
is: Aðgangsregla vefsíðunnar hefur verið útbúin.

en: The website access rule has been deleted.
is: Aðgangsreglu vefsíðunnar hefur verið eytt.

en: The website access rule has been updated.
is: Aðgangsregla vefsíðunnar hefur verið uppfærð.

en: The website preferences have been updated.
is: Stillingar vefsíðunnar hafa verið uppfærðar.

en: The website www.geonames.org provides a large database of place names. This can be searched when entering new places. To use this feature, you must register for a free account at www.geonames.org and provide the username.
is: Vefsíðan www.geonames.org inniheldur stóran gagnagrunn yfir örnefni. Þar er hægt að leita þegar þú slærð inn nýja staði. Til að nota þennan eiginleika verður þú að skrá þig fyrir ókeypis reikningi á www.geonames.org og gefa upp notendanafnið.

en: The webtrees developers would be very interested to learn about this error. If you contact them, they will help you resolve the problem.
is: Þróunaraðilar webtrees eru mjög áhugasamir um að fá upplýsingar um þessa villu. Ef þú hefur samband við þá, þá munu þeir hjálpa þér við að leysa þetta vandamál.

en: The “%” character is a wildcard, and will match zero or more other characters.
is: Táknið “%” er jokertákn og passar við núll eða fleiri önnur tákn.

en: Theme
is: Þema

en: Theme change
is: Þemu breyting

en: Theme menu
is: Þema valmynd

en: Themes
is: Þemu

en: Themes can be selected at three levels: user, family tree, and website. User preferences take priority over family tree preferences, which in turn take priority over the website preferences. Selecting “default theme” at one level will use the theme at the next level.
is: Hægt er að velja þemu á þremur stigum: notanda, ættartölu og vefsíðu. Notendastillingar hafa forgang fram yfir kjörstillingar ættartölu, sem aftur hafa forgang fram yfir kjörstillingar vefsíðunnar. Ef þú velur „sjálfgefið þema“ á einu stigi mun þemað notað á næsta stigi.

en: There are no facts for this individual.
is: Það eru engar staðreyndir fyrir þennan einstakling.

en: There are no media objects for this individual.
is: Það eru engir gagnahlutir fyrir þennan einstakling.

en: There are no notes for this individual.
is: Það eru engar glósur til fyrir þennan einstakling.

en: There are no pending changes.
is: Það eru engar breytingar í bið.

en: There are no research tasks in this family tree.
is: Það eru engin rannsóknarverkefni í þessari ættartölu.

en: There are no source citations for this individual.
is: Það er engar heimildir tilvitnaðar fyrir þennan einstakling.

en: There are pending changes for you to moderate.
is: Það eru bíða breytingar eftir þér til að fundarstýra.

en: There have been no changes within the last %s day. | There have been no changes within the last %s days.
is[0]: Engar breytingar hafa orðið síðasta %s dag.
is[1]: Engar breytingar hafa orðið síðastu %s daga.

en: There is no account with the username or email “%s”.
is: Það er enginn reikningur með notendanafninu eða netfanginu “1%s”.

en: There was an error uploading your file.
is: Það kom upp villa við upphleðslu á skrá þinni.

en: These groups of individuals are not related to %s.
is: Þessir hópar einstaklinga eru ekki skyldir %s.

en: These pages provide access to all the preferences and management tools for this webtrees site.
is: Þessar síður veita aðgang að öllum uppsetningar stillingum og stjórnunartækjum fyrir þessa webtrees vefsíðu.

en: This GEDCOM file is encoded using %1$s. Assume this to mean %2$s.
is: Þetta GEDCOM er umbreytt með því að nota %1$s. Gerðu ráð fyrir að þetta þýði %2$s.

en: This account has not been approved. Please wait for an administrator to approve it.
is: Þessi reikningur hefur ekki verið samþykktur. Vinsamlega bíðið eftir að kerfisstjóri samþykki hann.

en: This account has not been verified. Please check your email for a verification message.
is: Þessi reikningur hefur ekki verið staðfestur. Vinsamlega athugaðu tölvupóstinn þinn varðandi staðfestingar skilaboði.

en: This block will show editors a list of records with pending changes that need to be reviewed by a moderator. It also generates daily emails to moderators whenever pending changes exist.
is: Þessi blokk mun sýna ritstjórum lista yfir færslur með breytingum sem bíða og þarfnast samþykkis útgefanda. Það býr einnig til daglega tölvupósta til útgefanda þegar breytingar sem bíða eru til staðar.

en: This database and table-prefix appear to be used by another application. If you have an existing PhpGedView system, you should create a new webtrees system. You can import your PhpGedView data and settings later.
is: Þessi gagnagrunnur og töflu-forskeyti virðast þegar vera notað af öðru forriti. Ef þú ert með fyrirliggjandi PhpGedView kerfi, þá ættir þú að stofna nýtt webtrees kerfi. Þú getur innflutt þín PhpGedView gögn og stillingar síðar.

en: This database is only running MySQL version %s. You cannot install webtrees here.
is: Þessi gagnagrunnur keyrir eingöngu MySQL útgáfu %s. Þú getur ekki sett upp webtrees hér.

en: This email address will be used to send password reminders, website notifications, and messages from other family members who are registered on the website.
is: Þetta netfang verður notað til að senda þér lykilorða upprifjun, vefsíðutilkynningar og skilaboð frá öðrum fjölskyldumeðlimum sem eru skráðir á vefsíðunni.

en: This entry is ignored if you have entered a URL into the filename field.
is: Þessari færslu er sleppt ef þú hefur slegið inn URL í skráarheitis reitinn.

en: This family does not exist or you do not have permission to view it.
is: Þessi fjölskylda er ekki til eða þú hefur ekki réttindi til að skoða hana.

en: This family has been deleted. The deletion will need to be reviewed by a moderator.
is: Þessari fjölskyldu hefur verið eytt. Þessi eyðing kallar á rýningu af hálfu útgefanda.

en: This family has been deleted. You should review the deletion and then %1$s or %2$s it.
is: Þessari fjölskyldur hefur verið eytt. Þú ættir að endurskoða eyðinguna og síðan %1$s eað %2$s það.

en: This family has been edited. The changes need to be reviewed by a moderator.
is: Þessari fjölskyldu hefur verið breytt. Breytingarnar kalla á rýningu af hálfu útgefanda.

en: This family has been edited. You should review the changes and then %1$s or %2$s them.
is: Þessari fjölskyldu hefur verið breytt. Þú ættir að endurskoða breytingarnar og síðan %1$s eða %2$s þeim.

en: This family remained childless
is: Þessi fjölskyldu hélt áfram að vera barnlaus

en: This family tree has %s record which uses the same “XREF” as another family tree. | This family tree has %s records which use the same “XREF” as another family tree.
is[0]: Þessi ættartala hefur %s færslu sem notar sama “XREF” og önnur ættartala.
is[1]: Þessi ættartala hefur %s færslur sem notar sama “XREF” og önnur ættartala.

en: This family tree has no images to display.
is: Þessi ættartala hefur engar myndir til að birta.

en: This family tree was last updated on #gedcomUpdated#. There are #totalSurnames# surnames in this family tree. The earliest recorded event is the #firstEventType# of #firstEventName# in #firstEventYear#. The most recent event is the #lastEventType# of #lastEventName# in #lastEventYear#.<br><br>If you have any comments or feedback please contact #contactWebmaster#.
is: Þessi ættartala var síðast uppfærð þann #gedcomUpdated#. Það eru #totalSurnames# eftirnöfn í þessari ættartölu. Fyrsti skráði atburðurinn er #firstEventType# af #firstEventName# í #firstEventYear#. Allra nýjasti atburðurinn er #lastEventType# af #lastEventName# í #lastEventYear#.<br><br>Ef þú hefur einhverjar athugasemdir eða ábendingar vinsamlega hafðu þá samband við #contactWebmaster#.

en: This family tree was last updated on %s.
is: Þessi ættartala var síðast uppfærð þann %s.

en: This file is linked to another family tree on this server. It cannot be deleted, moved, or renamed until these links have been removed.
is: Þessi skrá er tengd við annan ættfræði gagnagrunn á þessum vefþjóni. Ekki er hægt að eyða honum, fjarlægja eða endurnefna fyrr en þessar krækjur hafa verið fjarlægðar.

en: This folder will be used by webtrees to store media files, GEDCOM files, temporary files, etc. These files may contain private data, and should not be made available over the internet.
is: Þessa möppu mun webtrees nota til að geyma gagnaskrár, GEDCOM skrár, tímabundnar skrár, o.s.frv. Þessar skrár kunna að innihalda einkagögn og ættu ekki að vera aðgengilegar á netinu.

en: This folder will be used to store the media files for this family tree.
is: Þessi mappa verður notuð til að geyma gagnaskrár fyrir þessa ættartölu.

en: This form has expired. Try again.
is: Þetta eyðublað er útrunnið. Reyndu aftur.

en: This individual does not exist or you do not have permission to view it.
is: Þessi einstaklingur er ekki til eða þú hefur ekki réttindi til að skoða hann.

en: This individual has been deleted. The deletion will need to be reviewed by a moderator.
is: Þessum einstaklingi hefur verið eytt. Eyðingin kallar á rýningu af hálfu útgefanda.

en: This individual has been deleted. You should review the deletion and then %1$s or %2$s it.
is: Þessum einstaklingi hefur verið eytt. Þú ættir að endurskoða eyðinguna og síðan %1$s eða %2$s það.

en: This individual has been edited. The changes need to be reviewed by a moderator.
is: Þessum einstaklingi hefur verið breytt. Breytingarnar kalla á rýningu af hálfu útgefanda.

en: This individual has been edited. You should review the changes and then %1$s or %2$s them.
is: Þessum einstaklingi hefur verið breytt. Þú ættir að endurskoða breytingarnar og síðan %1$s eða %2$s þeim.

en: This individual will be selected by default when viewing charts and reports.
is: Þessi einstaklingur verður sjálfgefið valinn þegar töflur og skýrslur eru skoðaðar.

en: This information is private and cannot be shown.
is: Þessar upplýsingar eru einkamál og ekki hægt að sýna.

en: This input box lets you change that year of the calendar. Type a year into the box and press <b>Enter</b> to change the calendar to that year.<br><br><b>Advanced features</b> for <b>View the year</b><dl><dt><b>More than one year</b></dt><dd>You can search for dates in a range of years.<br><br>Year ranges are <u>inclusive</u>. This means that the date range extends from 1 January of the first year of the range to 31 December of the last year mentioned. Here are a few examples of year ranges:<br><br><b>1992-5</b> for all events from 1992 to 1995.<br><b>1972-89</b> for all events from 1972 to 1989.<br><b>1610-759</b> for all events from 1610 to 1759.<br><b>1880-1905</b> for all events from 1880 to 1905.<br><b>880-1105</b> for all events from 880 to 1105.<br><br>To see all the events in a given decade or century, you can use <b>?</b> in place of the final digits. For example, <b>197?</b> for all events from 1970 to 1979 or <b>16??</b> for all events from 1600 to 1699.<br><br>Selecting a range of years will change the calendar to the year view.</dd></dl>
is: Þessi inntaksreitur gerir þér kleift að breyta því ári í dagatalinu. Sláðu inn ár í reitinn og ýttu á <b>Enter</b> til að breyta dagatalinu í það ár.<br><br><b>Ítarlegar aðgerðir</b> fyrir <b>Skoða árið</b> <dl><dt><b>Meira en eitt ár</b></dt><dd>Þú getur leitað að dagsetningum á nokkrum árum.<br><br>Árabil eru <u>meðtalin</u> u>. Þetta þýðir að dagsetningarbilið nær frá 1. janúar á fyrsta ári tímabilsins til 31. desember síðasta árs sem nefnt er. Hér eru nokkur dæmi um árabil:<br><br><b>1992-5</b> fyrir alla viðburði frá 1992 til 1995.<br><b>1972-89</b> fyrir alla viðburði frá 1972 til 1989.<br><b>1610-759</b> fyrir alla atburði frá 1610 til 1759.<br><b>1880-1905</b> fyrir alla atburði frá 1880 til 1905.<br>< b>880-1105</b> fyrir alla atburði frá 880 til 1105.<br><br>Til að sjá alla atburði á tilteknum áratug eða öld geturðu notað <b>?</b> í stað lokatalna. Til dæmis, <b>197?</b> fyrir alla viðburði frá 1970 til 1979 eða <b>16??</b> fyrir alla viðburði frá 1600 til 1699.<br><br>Ef þú velur árabil verður dagatalinu breytt í árssýn.</dd></dl>

en: This is a comma separated list of GEDCOM fact tags that will be shown on the add/edit name form. If you use non-Latin alphabets such as Hebrew, Greek, Cyrillic, or Arabic, you may want to add tags such as _HEB, ROMN, FONE, etc. to allow you to store names in several different alphabets.
is: Þetta er kommu aðgreindur listi af GEDCOM staðreynda merkimiðum sem verður sýndur á bæta við/breyta nafnaeyðublaðinu. Ef þú notar stafróf sem ekki er Latín eins og Hebresku, Grísku, Cyrillic eða Arabísku þá gætir viljað að bæta merkimiðum einsog _HEB, ROMN, FONE o.s.frv. til að gera þér kleift að vista nöfn í mörgum mismunandi stafrófum.

en: This is a comma separated list of GEDCOM fact tags that will be shown when adding a new family. For example, if MARR is in the list, then fields for marriage date and marriage place will be shown on the form.
is: Þetta er komma aðgreindur listi yfir GEDCOM staðreynda merkimiða sem verða birtir þegar nýrri fjölskyldu er bætt við. Sem dæmi, ef MARR er í listanum, þá eru reitir fyrir giftingardag og giftingarstað birtir á eyðublaðinu.

en: This is a comma separated list of GEDCOM fact tags that will be shown when adding a new individual. For example, if BIRT is in the list, fields for birth date and birth place will be shown on the form.
is: Þetta er kommu aðgreindur listi yfir GEDCOM staðreynda merkimiða sem birtast þegar nýrri persónu er bætt við. Sem dæmi, ef BIRT er í listanum, þá munu reitir fyrir fæðingardag og fæðingarstað vera birtir á eyðublaðinu.

en: This is a comma separated list of GEDCOM fact tags that will be shown when you add or edit place names. If you use non-Latin alphabets such as Hebrew, Greek, Cyrillic, or Arabic, you may want to add tags such as _HEB, ROMN, FONE, etc. to allow you to store place names in several different alphabets.
is: Þetta er kommu aðgreindur listi af GEDCOM staðreynda merkimiðum sem verður sýndur þegar þú bætir við eða breytir staðarheitum. Ef þú notar stafróf sem ekki er Latín einsog Hebreska, Gríska, Cyrillic eða Arabíska, þá gætir verið að þú vildir bæta við merkimiðum einsog _HEB, ROMN, FONE o.s.frv. til að gera þér kleift að vista staðarheiti í mörgum mismunandi stafrófum.

en: This is a link to your own record in the family tree. If this is the wrong individual, contact an administrator.
is: Þetta er krækja í þínar eigin færslur í ættartölunni. Ef þetta er rangur einstaklingur, hafðu þá samband við vefstjórann.

en: This is a summary of the <abbr title="The Church of Jesus Christ of Latter-day Saints">LDS</abbr> ordinances for the individual. “B” indicates an LDS baptism. “E” indicates an LDS endowment. “S” indicates an LDS spouse sealing. “P” indicates an LDS child-to-parent sealing.
is: Þetta er samantekt á <abbr title="Kirkja Jesú Krists hinna Síðari daga heilögu">LDS</abbr> helgiathafna fyrir einstaklinginn. "B“ gefur til kynna LDS skírn. "E“ gefur til kynna LDS styrk. "S“ gefur til kynna LDS maka innsiglun. "P“ gefur til kynna LDS innsiglun barns til foreldra.

en: This is case sensitive.
is: Þetta er stafstaða næmt.

en: This is case sensitive. If a database with this name does not already exist webtrees will attempt to create one for you. Success will depend on permissions set for your web server, but you will be notified if this fails.
is: Þetta er stafstaða næmt. Ef gagnagrunnur með þessu heiti er ekki þegar til staðar þá mun webtrees reyna að stofna hann fyrir þig. Hvort það tekst ræðst af settum réttindum á vefþjóni þínum, en þú verður látin/-n vita ef það bregst.

en: This is the initial value for the “show details” option on the charts.
is: Þetta er upphafsgildið fyrir valkostinn „sýna upplýsingar“ á töflunum.

en: This is the latest version of webtrees. No upgrade is available.
is: Þetta er nýjasta útgáfan af webtrees. Engin uppfærsla er í boði.

en: This is the list of GEDCOM facts that your users can add to families. You can modify this list by removing or adding fact names, even custom ones, as necessary. Fact names that appear in this list must not also appear in the “Unique family facts” list.
is: Þetta er listi yfir GEDCOM staðreyndir sem notendur þínir geta bætt við fjölskyldur. Þú getur breytt þessum lista með því að fjarlægja eða bæta við staðreyndaheitum, jafnvel sérsniðum, eins og þörf er á. Staðreyndaheiti sem birtast í þessum lista þurfa ekki að birtast í listanum <i>Einstakar fjölskyldu staðreyndir</i>.

en: This is the list of GEDCOM facts that your users can add to individuals. You can modify this list by removing or adding fact names, even custom ones, as necessary. Fact names that appear in this list must not also appear in the “Unique individual facts” list.
is: Þetta er listi yfir GEDCOM staðreyndir sem notendur þínir geta bætt við einstaklingum. Þú getur breytt þessum lista með því að fjarlægja eða bæta við staðreyndaheitum, jafnvel sérsniðnum, eins og þörf er á. Staðreyndaheiti sem birtast í þessum lista mega ekki einnig birtast í listanum <i>Einstakar einstaklings staðreyndir</i>.

en: This is the list of GEDCOM facts that your users can add to repositories. You can modify this list by removing or adding fact names, even custom ones, as necessary. Fact names that appear in this list must not also appear in the “Unique repository facts” list.
is: Þessi listi yfir GEDCOM staðreyndir sem notendur þínir geta bætt við gagnahirsluna. Þú getur breytt þessum lista með því að fjarlægja eða að bæta við staðreyndaheitum, jafnvel sérsniðnum, eins og nauðsynlegt er. Staðreyndaheiti sem birtast á þessum lista mega ekki að auki birtasta í listanum <i>Einstakar Gagnahirslu Staðreyndir</i>.

en: This is the list of GEDCOM facts that your users can add to sources. You can modify this list by removing or adding fact names, even custom ones, as necessary. Fact names that appear in this list must not also appear in the “Unique source facts” list.
is: Þetta er listi yfir GEDCOM staðreyndir sem notendur þínir geta bætt við heimildir. Þú getur breytt þessum lista með því að fjarlægja eða bæta við staðreyndaheitum, jafnvel sérsniðnum eins og þörf er á. Staðreyndaheiti sem birtast í þessum lista mega ekki einnig birtast í listanum <i>Einstakar Heimilda Staðreyndir</i>.

en: This is the list of GEDCOM facts that your users can only add once to families. For example, if MARR is in this list, users will not be able to add more than one MARR record to a family. Fact names that appear in this list must not also appear in the “All family facts” list.
is: Þetta er listi yfir GEDCOM staðreyndir sem notenur þínir geta aðeins bætt við <u>einu sinni</u> við fjölskyldur. Sem dæmi, ef MARR er á þessum listum, þá munu notendur ekki geta bætt við meira en einni MARR færslu við fjölskyldu. Staðreyndaheiti sem birtast í listanum mega ekki að auki birtast í listanum <i>Fjölskyldu bæta við staðreyndir</i>.

en: This is the list of GEDCOM facts that your users can only add once to individuals. For example, if BIRT is in this list, users will not be able to add more than one BIRT record to an individual. Fact names that appear in this list must not also appear in the “All individual facts” list.
is: Þetta er listi yfir GEDCOM staðreyndir sem notendur þínir geta aðeins bætt við <u>einu sinni</u> við einstaklinga. Sem dæmi, ef BIRT er í þessum lista, notenur munu ekki geta bætt við meira en einu BIRT færslu við einstakling. Staðreyndaheiti sem birtast í þessum lista mega ekki einnig birtast í listanum <i>Einstaklings bæta við staðreyndir</i>.

en: This is the list of GEDCOM facts that your users can only add once to repositories. For example, if NAME is in this list, users will not be able to add more than one NAME record to a repository. Fact names that appear in this list must not also appear in the “All repository facts” list.
is: Þetta er listi yfir GEDCOM staðreyndir sem notendur þínir geta eingöngu bætt við <u>einu sinni</u> í geymslur. Sem dæmi, ef NAFN er í þessum lista, þá munu notendur ekki geta bætt við meira en einni NAFNA færslu við geymsluna. Staðreyndanöfn sem birtast í þessum lista mega ekki einnig birtast í listanum <i>Geymsla Bæta við Staðreynd</i>.

en: This is the list of GEDCOM facts that your users can only add once to sources. For example, if TITL is in this list, users will not be able to add more than one TITL record to a source. Fact names that appear in this list must not also appear in the “All source facts” list.
is: Þetta er listi yfir GEDCOOM staðreyndir sem notendur þínir geta aðeins bætt við <u>einu sinni</u> við heimildir. Sem dæmi, ef TITL er í þessum lista, þá geta notendur ekki bætt við meira en einu TITL færslu við heimild. Staðreyndaheiti sem birtast í þessum lista mega ekki einnig birtast í listanum <i>Heimild Bæta við Staðreyndum</i>.

en: This is the name of the SMTP server. “localhost” means that the mail service is running on the same computer as your web server.
is: Þetta er heiti á SMTP þjóninum. 'localhost' þýðir að tölvupóstþjónustan er keryð á sömu tölvu og vefþjónninn þinn.

en: This is the width (in pixels) that the program will use when automatically generating thumbnails. The default value is 100.
is: Þetta er breiddin (í pixlum) sem forritið mun nota þegar smámyndir eru sjálfvirkt útbúnar. Sjálfgefin stilling er 100.

en: This is your real name, as you would like it displayed on screen.
is: Þetta er þitt raunverulega nafn, eins og þú vilt að það sé birt á skjánum.

en: This may be a mistake in your data.
is: Þetta gætu verið mistök í þínum gögnum.

en: This may cause a problem for other applications.
is: Þetta gæti valdið vandamálum fyrir önnur forrit.

en: This may cause a problem for webtrees.
is: Þetta gæti valdið vandamálum fyrir webtrees.

en: This media file does not exist.
is: Þessi gagnaskrá er ekki til.

en: This media file exists, but cannot be accessed.
is: Þessi gagnaskrá er til, en ekki er hægt að nálgast hana.

en: This media file is broken and cannot be watermarked.
is: Þessi miðilsskrá er skemmd og ekki er hægt að vatnsmerkja hana.

en: This media object does not exist or you do not have permission to view it.
is: Þessi gagnahlutur er ekki til eða þú hefur ekki réttindi til að skoða hann.

en: This media object has been deleted. The deletion will need to be reviewed by a moderator.
is: Þessum gagnahlut hefur verið eytt. Eyðingin kallar á rýningu af hálfu útgefanda.

en: This media object has been deleted. You should review the deletion and then %1$s or %2$s it.
is: Þessum gagnahlut hefur verið eytt. Þú ættir að endurskoða eyðinguna og síðan %1$s eða %2$s henni.

en: This media object has been edited. The changes need to be reviewed by a moderator.
is: Þessum gagnahlut hefur verið breytt. Breytingarnar kalla á rýningu af hálfu útgefanda.

en: This media object has been edited. You should review the changes and then %1$s or %2$s them.
is: Þessum gagnahlut hefur verið breytt. Þú ættir að endurskoða breytinguna og síðan %1$s eða %2$s henni.

en: This media object is not linked to any other record.
is: Þessi gagnahlutur er ekki tengdur við neina aðra skrá.

en: This message was sent while viewing the following URL:
is: Þetta skilaboð var sent á meðan eftirfarandi veffang var skoðað:

en: This message will be sent to %s
is: Þessi skilaboð verða send á %s

en: This must be at least six characters long. It is case-sensitive.
is: Þetta verður að vera að lágmarki sex stafir. Það er stafstaða næmt.

en: This name is used in the “From” field, when sending automatic emails from this server.
is: Þetta nafn er notað í reitnum „Frá“ þegar þú sendir sjálfvirkan tölvupóst frá þessum netþjóni.

en: This note does not exist or you do not have permission to view it.
is: Þessi glósa er ekki til eða þú hefur ekki réttindi til að skoða hana.

en: This note has been deleted. The deletion will need to be reviewed by a moderator.
is: Þessari glósu hefur verið eytt. Eyðingin kallar á rýningu af hálfu útgefanda.

en: This note has been deleted. You should review the deletion and then %1$s or %2$s it.
is: Þessari glósu hefur verið eytt. Þú ættir að rýna eyðinguna og síðan %1$s eða %2$s henni.

en: This note has been edited. The changes need to be reviewed by a moderator.
is: Þessari glósu hefur verið breytt. Breytingarnar kalla á rýningu af hálfu útgefanda.

en: This note has been edited. You should review the changes and then %1$s or %2$s them.
is: Þessari glósu hefur verið eytt. Þú ættir að rýna breytingarnar og síðan %1$s eða %2$s þær.

en: This option controls whether or not to automatically display content of a <i>Note</i> record on the Individual page.
is: Þessi valkostur stjórnar því hvort birta eigi innihald sjálfvirkt eða ekki af <i>Glósu</i> færslu á einstaklingssíðu.

en: This option controls whether or not to automatically display content of a <i>Source</i> record on the Individual page.
is: Þessi valkostur stjórnar því hvort birting innihalds sé sjálfvirk eða ekki af <i>Heimilda</i> færslu á einstaklingssíðu.

en: This option controls whether or not to show age of father and mother next to child’s birthdate on charts.
is: Þessi valkostur stjórnar því hvort sýna eigi eða ekki aldur föðurs og móður við hliðina á fæðingardeg barns á grafi.

en: This option controls whether or not to show estimated dates for birth and death instead of leaving blanks on individual lists and charts for individuals whose dates are not known.
is: Þessi valkostur stjórnar því hvort birta eigi eða ekki áætlaðar dagsetningar fyrir fæðingu og andlát í stað þess að skilja eftir autt á einstaklingslistum og gröfum fyrir einstaklinga þar sem dagsetningar eru ókunnar.

en: This option controls whether or not to show the individual’s gender icon on charts.<br><br>Since the gender is also indicated by the color of the box, this option doesn’t conceal the gender. The option simply removes some duplicate information from the box.
is: Þessi valkostur stjórnar því hvort birta eigi eða ekki einstaklings kyntákn á grafi.<br><br>Þar sem kynið er einnig gefið til kynna með liti á kassanum þá felur þessi valkostur ekki kynið. Valkosturinn einfaldlega fjarlægir sumar tvöföldu upplýsingarnar í kassanum.

en: This option indicates whether the pedigree chart should be generated in landscape or portrait mode.
is: Þessi valkostur gefur til kynna hvort ættartölugraf verði útbúið í láréttan eða lóðréttan máta.

en: This option will make it easier for users to download images.
is: Þessi valkostur mun auðvelda notendum að hlaða niður myndum.

en: This option will retain family links in private records. This means that you will see empty “private” boxes on the pedigree chart and on other charts with private individuals.
is: Þessi valkostur mun halda eftir fjölskyldu krækjum í færslum með friðhelgi. Þetta þýðir að þú sérð auða „friðhelgis“ kassa á ættartölugrafinu og á öðrum gröfum hjá fólki með friðhelgi.

en: This option will show the names (but no other details) of private individuals. Individuals are private if they are still alive or if a privacy restriction has been added to their individual record. To hide a specific name, add a privacy restriction to that name record.
is: Þessi valkostur mun sýna nöfn (án annarra upplýsinga) á einstaklingum með friðhelgi. Einstaklingar eru með friðhelgi ef þeir eru ennþá á lífi eða ef friðhelgis takmörkun hefur verið bætt við einstaklings færslur þeirra. Til að fela ákveðið nafn, bættu þá við friðhelgis takmörk við þá nafna færslu.

en: This page allows you to bypass the usual forms, and edit the underlying data directly. It is an advanced option, and you should not use it unless you understand the GEDCOM format. If you make a mistake here, it can be difficult to fix.
is: Þessi síða gerir þér kleift að fara fram hjá venjulegu eyðublöðunum og ritstýra undirliggjandi gögnum beint. Það er þróaður valkostur og þú ættir ekki að nota hann nema þú skiljir GEDCOM sniðið. Ef þú gerir mistök hér, þá getur reynst erfitt að lagfæra það.

en: This page has been viewed %s time. | This page has been viewed %s times.
is[0]: Þessi síða hefur verið skoðuð %s sinni.
is[1]: Þessi síða hefur verið skoðuð %s sinnum.

en: This place has no coordinates
is: Þessi staður hefur engin staðsetningarhnit

en: This process allows the site’s owner to ensure that the new information follows the site’s standards and conventions, has proper source attributions, etc.
is: Þetta ferli gerir vefsíðu eiganda kleift að tryggja að nýjar upplýsingar fylgi stöðlum og venjum vefsíðunnar, sé með viðeigandi tileinkun o.s.frv.

en: This record does not exist or you do not have permission to view it.
is: Þessi færsla er ekki til eða þú hefur ekki leyfi til að skoða hana.

en: This record has been deleted. The deletion will need to be reviewed by a moderator.
is: Þessari færslu hefur verið eytt. Útgefandi þarf að rýna eyðinguna.

en: This record has been deleted. You should review the deletion and then %1$s or %2$s it.
is: Þessari færslu hefur verið eytt. Þú ættir að yfirfara eyðinguna og síðan %1$s eða %2$s henni.

en: This record has been edited. The changes need to be reviewed by a moderator.
is: Þessari færslu hefur verið breytt. Útgefandi þarf að rýna breytingarnar.

en: This record has been edited. You should review the changes and then %1$s or %2$s them.
is: Þessari færslu hefur verið breytt. Þú ættir að yfirfara breytingarnar og síðan %1$s eða %2$s þeim.

en: This repository does not exist or you do not have permission to view it.
is: Þessi geymsla er ekki til eða þú hefur ekki réttindi til að skoða hana.

en: This repository has been deleted. The deletion will need to be reviewed by a moderator.
is: Þessari geymslu hefur verið eytt. Eyðingin kallar á rýningu af hálfu útgefanda.

en: This repository has been deleted. You should review the deletion and then %1$s or %2$s it.
is: Þessari geymslu hefur verið eytt. Þú ættir að endurskoða eyðinguna og síðan %1$s eða %2$s það.

en: This repository has been edited. The changes need to be reviewed by a moderator.
is: Þessari geymslu hefur verið breytt. Breytingarnar kalla á rýningu af hálfu útgefanda.

en: This repository has been edited. You should review the changes and then %1$s or %2$s them.
is: Þessari geymslu hefur verið breytt. Þú ættir að endurskoða breytingarnar og síðan %1$s eða %2$s þær.

en: This role has all the permissions of the editor role, plus permission to accept/reject changes made by other users.
is: Þetta hlutverk hefur öll réttindi ritstjóra, ásamt réttindum til að samþykkja/hafna breytingum sem gerðar eru af öðrum notendum.

en: This role has all the permissions of the manager role in all family trees, plus permission to change the settings/configuration of the website, users, and modules.
is: Þetta hlutverk hefur öll réttindi stjórnenda í öllum ættartölum, ásamt réttindum til að breyta stillingum/uppsetningum á vefsíðu, notendum og einingum.

en: This role has all the permissions of the member role, plus permission to add/change/delete data. Any changes will need to be reviewed by a moderator, unless the user has the “automatically accept changes” option enabled.
is: Þetta hlutverk hefur öll réttindi meðlima, ásamt réttindum til að bæta við/breyta/eyða gögnum. Allar breytingar þurfa samþykki útgefanda, nema notandinn sé með valkostinn „sjálfvirkt samþykkja breytingar“ virkann.

en: This role has all the permissions of the moderator role, plus any additional access granted by the family tree configuration, plus permission to change the settings/configuration of a family tree.
is: Þetta hlutverk hefur öll réttindi útgefandans, ásamt þeim viðbótarréttindum sem veitt eru við uppsetningu ættartölunnar, ásamt réttindum til að breyta stillingum/uppsetningu á ættartölu.

en: This role has all the permissions of the visitor role, plus any additional access granted by the family tree configuration.
is: Þetta hlutverk hefur öll réttindi gesta, ásamt hvaða viðbótarréttindum sem veitt eru við uppsetningu ættartölunnar.

en: This server does not support secure downloads using HTTPS.
is: Þessi þjónn styður ekki öruggt niðurhal með því að nota HTTPS.

en: This server’s memory limit is %s MB and its CPU time limit is %s seconds.
is: Minnistakmörk þessa vefþjóns eru %sMB og takmörk örgjörvatímans eru %s sekúndur.

en: This should be a comma or space separated list of facts, in addition to birth and death, that you want to appear in chart boxes such as the pedigree chart. This list requires you to use fact tags as defined in the GEDCOM 5.5.1 standard. For example, if you wanted the occupation to show up in the box, you would add “OCCU” to this field.
is: Þætta ætti að vera komma eða bil aðgreidur listi af staðreyndum, til viðbótar við Fæðingu og Andláat, sem þú vilt að birtist í grafarkassa einsog ættartölugrafið. Þessi listi þarfnast þes að þú notir staðreynda merkimiða sem skilgreindir eru í GEDCOM 5.5.1 standard. Sem dæmi, ef þú vilt að starfsheiti birtist í kassanum, þá þarftu að bæta „OCCU“ við þennan reit.

en: This source does not exist or you do not have permission to view it.
is: Þessi heimild er ekki til eða þú hefur ekki réttindi til að skoða hana.

en: This source has been deleted. The deletion will need to be reviewed by a moderator.
is: Þessari heimild hefur verið eytt. Eyðingin kallar á rýningu af hálfu útgefanda.

en: This source has been deleted. You should review the deletion and then %1$s or %2$s it.
is: Þessi heimil hefur verið eytt. Þú ættir að endurskoða eyðinguna og síðan %1$s eða %2$s það.

en: This source has been edited. The changes need to be reviewed by a moderator.
is: Þessari heimild hefur verið breytt. Breytingarnar kalla á rýningu af hálfu útgefanda.

en: This source has been edited. You should review the changes and then %1$s or %2$s them.
is: Þessari heimild hefur verið breytt. Þú ættir að sendurskoða breytinguna og síðan %1$s eða %2$s þau.

en: This text will be appended to each page title. It will be shown in the browser’s title bar, bookmarks, etc.
is: Þessum texta verður bætt við heiti hverrar síðu. Hann mun birtast í titlstiku vafrans, bókamerki o.s.frv.

en: This type of link is not allowed here.
is: Þessi gerð af krækju er ekki leyfð hér.

en: This user account does not have access to any tree.
is: Þessi notendareikningur hefur ekki aðgang að neinni ættartölu.

en: This usually means that you need to change the folder permissions to 777.
is: Þetta þýðir venjulega að þú þarft að breyta möppu réttindum í 777.

en: This website is being upgraded. Try again in a few minutes.
is: Verið er að uppfæra þessa vefsíðu. Reyndu aftur eftir nokkrar mínútur.

en: This website is down for maintenance. You should <a href="index.php">try again</a> in a few minutes.
is: Vefsíðan er niðri vegna viðhalds. Þú ættir að <a href="index.php">reyna aftur</a> eftir nokkrar mínútur.

en: This website is temporarily unavailable
is: Þessi vefsíða er tímabundið óaðgengileg

en: This website uses cookies to learn about visitor behaviour.
is: Þessi vefsíða notar vafrakökur til að fræðast um hegðun gesta.

en: This will delete all the genealogy data from “%s” and replace it with data from a GEDCOM file.
is: Þetta mun eyða öllum ættfræðigögnum frá „%s“ og skipta þeim út með gögnum frá öðrum GEDCOM.

en: This will update the highest-level part or parts of the place name. For example, “Mexico” will match “Quintana Roo, Mexico”, but not “Santa Fe, New Mexico”.
is: Þetta mun uppfæra efsta hluta eða hluta staðarheitisins. Til dæmis mun „Mexíkó“ passa við „Quintana Roo, Mexíkó“ en ekki „Santa Fe, Nýja Mexíkó“.

en: Thu
is: Fim

en: Thumbnail files must contain images.
is: Smámyndaskrár verða að innihalda myndir.

en: Thumbnail images
is: Smámyndir

en: Thumbnail to upload
is: Smámynd til að hlaða inn

en: Thursday
is: Fimmtudagur

en: Tijuana, Mexico
is: Tijuana, Mexikó

en: Time
is: Tími

en: Time zone
is: Tímabelti

en: Timeline
is: Tímalína

en: Timestamp
is: Tímastimpill

en: Timor-Leste
is: Tímor-Leste

en: Title
is: Titill

en: Title in Hebrew
is: Heiti á Hebresku

en: To
is: Til

en: To assist you in getting started with this block, we have created several standard templates. When you select one of these templates, the text area will contain a copy that you can then alter to suit your site’s requirements.
is: Til að aðstoða þig við að byrja á þessum kassa, þá höfum við útbúið nokkur venjuleg sniðmát. Þegar þú velur eitt af þessum sniðmátum, þá mun textasvæðið innihalda afrit sem þú getur breytt til að mæta kröfum vefsíðu þinnar.

en: To complete the upgrade, you should install the files manually.
is: Til að ljúka uppfærslunni ættirðu að setja upp skrárnar handvirkt.

en: To create new research tasks, you must first add “research task” to the list of facts and events in the family tree’s preferences.
is: Til að stofna nýtt rannsóknarverkefni, þá verður þú fyrst að bæta við „rannsóknarverkefni“ við lista yfir staðreyndir og atburði í fjölskylduré uppáhaldinu.

en: To ensure compatibility with other genealogy applications, notes, text, and transcripts should be recorded in simple, unformatted text. However, formatting is often desirable to aid presentation, comprehension, etc.
is: Til að tryggja samhæfni við önnur ættfræðiforrit ættu skýringar, texti og afrit að vera skráð í einfaldan, ósniðinn texta. Hins vegar er snið oft æskilegt til að auðvelda framsetningu, skilning o.s.frv.

en: To prevent visitors from accessing the website while you are in the middle of copying files, you can temporarily create a file %s on the server. If it contains a message, it will be displayed to visitors.
is: Til að koma í veg fyrir að gestir fái aðgang að vefsíðunni á meðan þú ert í miðri afritun skráa geturðu búið til skrá %s tímabundið á þjóninum. Ef það inniheldur skilaboð mun það birtast gestum.

en: To protect this private data, webtrees uses an Apache configuration file (.htaccess) which blocks all access to this folder. If your web-server does not support .htaccess files, and you cannot restrict access to this folder, then you can select another folder, away from your web documents.
is: Til að vernda þessi einkagögn notar webtrees Apache stillingarskrá (.htaccess) sem hindrar allan aðgang að þessari möppu. Ef vefþjóninn þinn styður ekki .htaccess skrár og þú getur ekki takmarkað aðgang að þessari möppu, þá geturðu valið aðra möppu, fjarri vefskjölunum þínum.

en: To reduce the size of the download, you can compress the data into a .ZIP file. You will need to uncompress the .ZIP file before you can use it.
is: Til að minnka niðurhalið geturðu þjappað gögnunum saman í .ZIP skrá. Þú þarft að afþjappa .ZIP skrána áður en þú getur notað hana.

en: To set this text for other languages, you must switch to that language, and visit this page again.
is: Til að setja þennan texta yfir á önnur tungumál, verður þú að skipta yfir á það tungumál og heimsækja þessa síðu aftur.

en: To tell search engines that sitemaps are available, you can use the following links.
is: Til að láta leitarvélar vita um að staðarkort séu aðgengileg, á getur þú notað eftirfarandi krækjur.

en: To tell search engines that sitemaps are available, you should add the following line to your robots.txt file.
is: Til að láta leitarvélar vita af aðgengilegum staðarkortum, þá ættir þú að bæta eftirfarandi línu í þína robots.txt skrá.

en: To use a Google mail account, use the following settings: server=smtp.gmail.com, port=587, security=tls, username=xxxxx@gmail.com, password=[your gmail password]
is: Til að nota Google tölvupóstreikning, notið þá eftirfarandi stillingar: server=smtp.gmail.com, port=587, security=tls, username=xxxxx@gmail.com, password=[your gmail password]

en: Togo
is: Tógó

en: Tokelau
is: Tókelá

en: Tombstone
is: Legsteinn

en: Top %s given name | Top %s given names
is[0]: Algengasta %s fornafnið
is[1]: Algengustu %s fornöfnin

en: Top %s surname | Top %s surnames
is[0]: Vinsælasta %s eftirnafnið
is[1]: Vinsælustu %s eftirnöfnin

en: Top given name
is: Vinsælt fornafn

en: Top given names
is: Algengustu skírnarnöfnin

en: Top level
is: Efsta stig

en: Top surname
is: Vinsælt eftirnafn

en: Top surnames
is: Flest eftirnöfn

en: Toronto, Ontario, Canada
is: Toronto, Ontario, Kanada

en: Total
is: Samtals

en: Total accepted changes:
is: Samtals samþykktar breytingar:

en: Total births
is: Samtals fæðingar

en: Total dead
is: Samtals látin

en: Total deaths
is: Samtals andlát

en: Total divorces
is: Samtals skilnaðir

en: Total events
is: Samtals atburðir

en: Total families
is: Fjöldi fjölskylda

en: Total families: %s
is: Samtals fjölskyldur: %s

en: Total females
is: Samtals kvenmenn

en: Total given names
is: Samtals skírnarnöfn

en: Total individuals
is: Samtals einstaklingar

en: Total individuals: %s
is: Samtals einstaklingar: %s

en: Total living
is: Samtals á lífi

en: Total males
is: Samtals karlmenn

en: Total marriages
is: Samtals giftingar

en: Total number of users
is: Heildarfjöldi notenda

en: Total pending changes:
is: Samtals fyrirhugaðar breytingar:

en: Total places: %s
is: Samtals staðir: %s

en: Total sources: %s
is: Samtals upprunar: %s

en: Total surnames
is: Samtals eftirnöfn

en: Total users
is: Samtals notendur

en: Tracking and analytics
is: Rakning og greining

en: Tracking and analytics are not added to the control panel.
is: Rakning og greining er ekki bætt við stjórnborðið.

en: Trailer
is: Sýnishorn

en: Tridi
is: tridi

en: Trinidad and Tobago
is: Trínidad og Tóbagó

en: Trujillo, Peru
is: Trujillo, Perú

en: Tue
is: Þri

en: Tuesday
is: Þriðjudagur

en: Tunisia
is: Túnis

en: Turkey
is: Tyrkland

en: Turkmenistan
is: Túrkmenistan

en: Turks and Caicos Islands
is: Turks og Kaikós eyjar

en: Tuvalu
is: Túvalú

en: Tuxtla Gutierrez, Mexico
is: Tuxtla Gutierrez, Mexikó

en: Twin Falls, Idaho, United States
is: Twin Falls, Idaho, Bandaríkin

en: Type
is: Tegund

en: Type of event
is: Tegund atburðar

en: Type of fact
is: Tegund staðreyndar

en: Type of place markers in the place hierarchy
is: Gerð staðarmerkja í staðar stigveldi

en: Type the password again.
is: Skráið aftur lykilorðið.

en: Type your password again, to make sure you have typed it correctly.
is: Sláðu lykilorðið þitt aftur, til að tryggja að þú hafir slegið það rétt inn.

en: Types of error
is: Tegundir villna

en: URL
is: Slóð

en: US Virgin Islands
is: Bandarísku Jómfrúreyjar

en: UTC
is: Samræmdur heimstími (UTC)

en: Uganda
is: Úganda

en: Ukraine
is: Úkraína

en: Unable to connect using this username and password. Your server gave the following error.
is: Ekki gekk að tengjast með þessum stillingum. Vefþjónninn þinn gaf upp eftirfarandi villur.

en: Unable to find record with ID
is: Fann ekki færslu með auðkenni

en: Uncleared: insufficient data
is: Óafgreitt: ónæg gögn

en: Unique family facts
is: Einstakar fjölskyldu staðreyndir

en: Unique identifier
is: Einstakt auðkenni

en: Unique identifiers allow the same record to be found in different family trees and in different systems. They will be added whenever records are created or updated. If you do not want unique identifiers to be displayed, you can hide them using the privacy rules.
is: Einstakt auðkenni gerir kleift að finna sömu skrá í mismunandi ættartölum og í mismunandi kerfum. Þeim verður bætt við þegar færslur verða til eða uppfærðar. Ef þú vilt ekki að einstök auðkenni birtist geturðu falið þau með því að nota persónuverndarreglurnar.

en: Unique individual facts
is: Einstakar einstaklings staðreyndir

en: Unique repository facts
is: Einstakar gagnahirslu staðreyndir

en: Unique source facts
is: Einstakar heimilda staðreyndir

en: United Arab Emirates
is: Sameinuðu arabísku furstadæmin

en: United Kingdom
is: Bretland

en: United States
is: Bandaríkin

en: Unknown
is: Ókunn

en: Unlink the media object
is: Afkrækja miðil

en: Unrecognized GEDCOM code
is: Ókunnur GEDCOM kóði

en: Unused files
is: Ónotaðar skrár

en: Unzip %s to a temporary folder…
is: Afþjappa %s í tímabundna möppu…

en: Upcoming events
is: Væntanlegir atburðir

en: Update
is: Uppfæra

en: Update all
is: Uppfæra allt

en: Update all the place names in a family tree
is: Uppfærðu öll staðarheiti í ættartölu

en: Update place names
is: Uppfæra örnefni

en: Upgrade anyway
is: Uppfæra samt

en: Upgrade to webtrees %s.
is: Uppfæra í webtrees %s.

en: Upgrade wizard
is: Uppfærsluálfur

en: Upload geographic data
is: Hlaða inn landfræðigögnum

en: Upload media files
is: Flytja inn gagnaskrár

en: Upload one or more media files from your local computer. Media files can be pictures, video, audio, or other formats.
is: Flytjið inn eina eða fleiri gagnaskrár frá staðbundinni tölvu þinni. Gagnaskrár geta verið myndir, myndbönd, hljóð eða önnur skráarsnið.

en: Uruguay
is: Úrúgvæ

en: Use Google Maps™ for the place hierarchy
is: Nota Google Maps™ fyrir staðar stigveldi

en: Use PHP mail to send messages
is: Nota PHP tölvupóst til að senda skilaboð

en: Use SMTP to send messages
is: Nota SMTP til að senda skilaboð

en: Use a “?” to match a single character, use “*” to match zero or more characters.
is: Notið „?“ til að finna samsvörun við einn bókstaf, notið use &laquo;*&raquo; til að finna samsvörun við engan eða fleiri bókstafi.

en: Use at least %s character. | Use at least %s characters.
is[0]: Notið að lágmarki %s bókstaf.
is[1]: Notið að lágmarki %s bókstafi.

en: Use colors
is: Nota liti

en: Use compact layout
is: Nota samþjappað útlit

en: Use full source citations
is: Notið fulla heimildar tilvísanir

en: Use password
is: Nota lykilorð

en: Use sendmail to send messages
is: Notaðu sendmail til að senda skilaboð

en: Use silhouette images when no highlighted image for that individual has been specified. The images used are specific to the gender of the individual in question.
is: Notaðu skuggamyndir þegar engin auðkennd mynd fyrir þennan einstakling hefur verið tilgreind. Myndirnar sem notaðar eru eru sértækar fyrir kyn viðkomandi einstaklings.

en: Use silhouettes
is: Nota skuggamyndir

en: Use the GeoNames database for autocomplete on places
is: Nota GeoNames gagnagrunn fyrir sjálfkrafa útfyllingu á stöðum

en: Use this field to tell the site administrator why you are requesting an account and how you are related to the genealogy displayed on this site. You can also use this to enter any other comments you may have for the site administrator.
is: Notið þennan reit til að láta kerfisstjóra vefsíðunnar vita hvers vegna þú ert að óska eftir reikningi og hvernig þú ert tengdur ættfræðinni sem birt er á þessari vefsíðu. Þú getur einnig notað þetta til að slá inn aðrar athugasemdir sem þú kannt að hafa handa kerfisstjóra vefsíðunnar.

en: Use this image for charts and on the individual’s page.
is: Notaðu þessa mynd fyrir töflur og á síðu einstaklingsins.

en: Use this value
is: Nota þetta gildi

en: User
is: Notandi

en: User administration
is: Notanda kerfisstjórn

en: User didn’t verify within 7 days.
is: Notandi staðfesti ekki innan 7 daga.

en: User not verified by administrator.
is: Notandi ekki staðfestur af kerfisstjóra.

en: User preferences
is: Valkostir notanda

en: User verification
is: Notanda staðfesting

en: User-agent string
is: Notanda-forritastrengur

en: Username
is: Notandaheiti

en: Username or email address
is: Notendaheiti eða netfang

en: Usernames are case-insensitive and ignore accented letters, so that “chloe”, “chloë”, and “Chloe” are considered to be the same.
is: Notandaheiti er stafstaða ónæmt og sleppið broddstöfum, þannig að „chloe“, „chloë“ og „Chloe“ eru álitin vera það sama.

en: Users
is: Notendur

en: Users who are signed in
is: Notendur skráðir inn

en: User’s account has been inactive too long:
is: Reikningur notanda hefur verið óvirkur of lengi:

en: Using the pull down menu it is possible to select a country, of which a flag can be selected. If no flags are shown, then there are no flags defined for this country.
is: Með því að nota flettivalmyndina að þá er hægt að velja land, þar sem hægt er að velja fána. Ef engir fánar eru sýndir, þá eru engir fánar skilgreindir fyrir þetta land.

en: Uzbekistan
is: Úsbekistan

en: Vancouver, British Columbia, Canada
is: Vancouver, British Columbia, Kanada

en: Vanuatu
is: Vanuatú

en: Various statistics charts.
is: Ýmsar tölfræðitöflur.

en: Vatican City
is: Vatíkanið

en: Venezuela
is: Venesúela

en: Veracruz, Mexico
is: Veracruz, Mexikó

en: Verification code
is: Staðfestingarkóði

en: Verified
is: Staðfest

en: Vernal, Utah, United States
is: Vernal, Utah, Bandaríkin

en: Version
is: Útgáfa

en: Video
is: Myndband

en: Vietnam
is: Víetnam

en: View
is: Sýn

en: View all records found in this place
is: Skoða allar færslur sem finnast á þessum stað

en: View the details
is: Birta upplýsingarnar

en: View the notes
is: Skoða glósur

en: View this day
is: Skoða þennan dag

en: View this family
is: Skoða þessa fjölskyldu

en: View this individual
is: Skoða þessa persónu

en: View this month
is: Skoða þennan mánuð

en: View this source
is: Skoða þessa heimild

en: View this year
is: Skoða þetta ár

en: Villa Hermosa, Mexico
is: Villa Hermosa, Mexikó

en: Visible online
is: Sýnilegir á vefnum

en: Visible to other users when online
is: Sýnilegt öðrum notendum sem er beinlínutengdir

en: Visitor
is: Gestur

en: Vital records
is: Mikilvægar færslur

en: Wallis and Futuna
is: Wallis og Futuna eyjar

en: Ward
is: Vörður

en: Washington, District of Columbia, United States
is: Washington, District of Columbia, Bandaríkin

en: Watermarks
is: Vatnsmerki

en: Watermarks are optional and normally shown just to visitors.
is: Vatnsmerki eru valfrjáls og venjulega sýnd bara gestum.

en: Watermarks can be slow to generate for large images. Busy websites may prefer to generate them once and store the watermarked image on the server.
is: Það getur tekið tíma að útbúa vatnsmerki fyrir stórar myndir. Fjölsóttar vefsíður gætu frekar viljað búa þær til einu sinni og geyma vatnsmerkta myndina á þjóninum.

en: We will now send a confirmation email to the address <b>%s</b>. You must verify your account request by following instructions in the confirmation email. If you do not confirm your account request within seven days, your application will be rejected automatically. You will have to apply again.<br><br>After you have followed the instructions in the confirmation email, the administrator still has to approve your request before your account can be used.<br><br>To sign in to this website, you will need to know your username and password.
is: Við munum núna senda staðfestingar tölvupóst á netfangið <b>%s</b>. Þú verður að staðfesta beiðni þína um reikning með því að fylgja leiðbeiningum í staðfestingar tölvupóstinum. Ef þú staðfestir ekki reikningsbeiðni þína innan sjö daga, þá verður þinni umsókn hafnað sjálfkrafa. Þú þarft síðan að sækja um aftur.<br><br>Eftir að þú hefur fylgt leiðbeiningunum í staðfestingar tölvupóstinum, þá þarf kerfisstjórinn sem sem áður að samþykkja beiðni þína áður en hægt er að nota reikningingin þinn.<br><br>Til að skrá þig inn á vefsíðuna, þá þarftu að vita notandaheitið þitt og lykilorð.

en: Website
is: Vefsíða

en: Website URL
is: Vefsíðu veffang

en: Website access rules
is: Aðgangsreglur vefsíðu

en: Website logs
is: Vefsíðuskrár

en: Website preferences
is: Vefsíðustillingar

en: Wed
is: Mið

en: Wednesday
is: Miðvikudagur

en: Weight
is: Þyngd

en: Welcome %s
is: Velkomin/-n %s

en: Welcome text on sign-in page
is: Móttökutexti á innskráningarsíðu

en: Welcome to this genealogy website
is: Velkomin/-n á þessa ættfræði vefsíðu

en: Western Sahara
is: Vestur-Sahara

en: When a record is edited, the user and timestamp are recorded. Sometimes it is desirable to keep the existing “last change” information, for example when making minor corrections to someone else’s data. This option controls whether this feature is selected by default.
is: Þegar færslu er breytt er notandi og tímamerki skráð. Stundum er æskilegt að geyma núverandi „síðustu breytingu“ upplýsingar, til dæmis þegar gerðar eru smávægilegar leiðréttingar á gögnum einhvers annars. Þessi valkostur stjórnar því hvort þessi eiginleiki er sjálfgefið valinn.

en: When a user registers for an account, an email is sent to their email address with a verification link. When they follow this link, we know the email address is correct, and the “email verified” option is selected automatically.
is: Þegar notandi skráir sig fyrir reikningi, þá er tölvupóstur sendur á netfangið hans með staðfestingarkrækju. Þegar hann smellir á þessa krækju, þá vitum við að netfangið er rétt, og valkosturinn „netfang staðfest“ er sjálfvirkt valinn.

en: When adding a link, the ID field cannot be empty.
is: Þegar krækju er bætt við þá getur auðkennisreitur ekki verið tómur.

en: When adding new close relatives, you can add source citations to the records (individual and family) or to the facts and events (birth, marriage, and death). This option controls whether records or facts will be selected by default.
is: Þegar þú bætir við nýjum nákomnum ættingjum geturðu bætt heimildum í færslurnar (einstaklingur og fjölskylda) eða staðreyndum og atburðum (fæðingu, hjónabandi og dauða). Þessi valkostur stýrir því hvort færslur eða staðreyndir verða valdar sjálfgefið.

en: When you add a new family member, a default surname can be provided. This surname will depend on the local tradition.
is: Þegar þú bætir við nýjum fjölskyldumeðlimi, þá verður sjálfgefið eftirnafn útvegað. Þetta eftirnafn ræðst af staðbundnum venjum.

en: When you add, edit, or delete information, the changes are not saved immediately. Instead, they are kept in a “pending” area. These pending changes need to be reviewed by a moderator before they are accepted.
is: Þegar þú bætir við, breytir eða eyðir upplýsingum þá vistast breytingar ekki strax. Í staðinn eru þær geymdar á svæðinu „Breytingar í bið“. Þessar fyrirhuguðu breytingar kalla á rýningu af hálfu útgefanda áður en þær eru samþykktar.

en: When you send this message you will receive a copy sent via email to the address you provided.
is: Þegar þú sendir þessi skilaboð þá færðu sent afrit í gegnum tölvupóst á netfangið sem þú lést fylgja með.

en: Where a user is associated to an individual record in a family tree and has a role of member, editor, or moderator, you can prevent them from accessing the details of distant, living relations. You specify the number of relationship steps that the user is allowed to see.
is: Þar sem notandi er tengdur við einstaklingsfærslu í ættartölu og hefur hlutverk sem meðlimur, ritstjóri eða útgefandi, þá getur þú komið í veg fyrir aðgang þeirra að upplýsingum um fjarlæg, lifandi skyldmenni. Þú tilgreinir fjölda skyldleika þrepa sem notanda er heimilt að sjá.

en: Where is your PhpGedView installation?
is: Hvar er PhpGedView uppsetning þín?

en: Which family trees should be included in the sitemaps
is: Hvaða ættartölu ætti að innifela i staðarkortinu

en: Who can upload new media files
is: Hver getur flutt inn nýjar gagnaskrár

en: Who is online
is: Hver er beinlínutengdur

en: Whole words only
is: Aðeins heildstæð orð

en: Widow
is: Ekkja

en: Widower
is: Ekkill

en: Width
is: Breidd

en: Width of generated thumbnails
is: Breidd á útbúnum smámyndum

en: Wife
is: Eiginkona

en: Wife’s age
is: Aldur eiginkonu

en: Wife’s maiden surname becomes new given name
is: Jómfrúareftirnafn eiginkonu verður að nýju skírnarnafni

en: Wife’s surname replaced by husband’s surname
is: Eftirnafni eiginkonu skipt út með eftirnafni eiginmanns

en: Wildcards
is: Óvissutákn

en: Will
is: Erfðaskrá

en: Winter Quarters, Nebraska, United States
is: Winter Quarters, Nebraska, Bandaríkin

en: With sources
is: Með heimildum

en: Without sources
is: Án heimilda

en: Witness
is: Vitni

en: Wives take their husband’s surname.
is: Konur taka eftirnafn eiginmanns síns.

en: World
is: Heimur

en: XREF prefixes
is: XREF forskeyti

en: Yahrzeit
is: Árstími

en: Yahrzeiten
is: Árstími

en: Year
is: Ár

en: Year input box
is: Ár innsláttarkassi

en: Year:
is: Ár:

en: Yemen
is: Jemen

en: You (or someone claiming to be you) has requested an account at %1$s using the email address %2$s.
is: Þú (eða einhver sem segist vera þú) hefur stofnað reikning á %1$s með því að nota netfangið %2$s.

en: You are not allowed to send messages that contain external links.
is: Þú hefur ekki heimild til að senda skilaboð sem innihalda ytri krækjur.

en: You are signed in as %s.
is: Þú ert skráður inn sem %s.

en: You can apply for an account using the link below.
is: Þú getur sótt um notandareikning með því að smella á krækjuna hér að neðan.

en: You can change the appearance of webtrees using “themes”. Each theme has a different style, layout, color scheme, etc.
is: Þú getur breytt útlitinu á webtrees með því að nota „þemu“. Hvert þema hefur mismunandi stíl, útlit, litaskema o.s.frv.

en: You can choose the prefix that will be used whenever new XREFs are created.
is: Þú getur valið forskeytið sem verður notað þegar nýtt XREFs eru stofnuð.

en: You can choose whether to appear in the list of users who are currently signed-in.
is: Þú getur valið hvort þú vilt birtast á listanum yfir notendur sem eru skráðir inn núna.

en: You can download a copy of the GEDCOM specification from %s.
is: Þú getur hlaðið niður afriti af GEDCOM skilgreiningum frá %s.

en: You can make it easier to search for married women by recording their married name. However not all women take their husband’s surname, so beware of introducing incorrect information into your database.
is: Þú getur auðveldað leitina að giftum konum með því að skrá giftingarnöfn þeirra. Allar konur taka þó ekki eftirnöfn eiginmanna sinna, svo þú skalt varast að setja inn rangar upplýsingar inn í gagnagrunninn þinn.

en: You can re-enable these modules after the upgrade.
is: Þú getur endurvirkjað þessar einingar eftir uppfærsluna.

en: You can re-enable these themes after the upgrade.
is: Þú getur virkjað þessi þemu aftur eftir uppfærsluna.

en: You can renumber the records in a family tree, so that these internal reference numbers are not duplicated in any other family tree.
is: Þú getur endurnúmerað færslur í ættartölu, þannig að þessar innri tilvísunarnúmer séu ekki tvöfölduð í annarri ættartölu.

en: You can renumber this family tree.
is: Þú getur endurnúmerað þessa ættartölu.

en: You can request a higher or lower limit, although the server may ignore this request.
is: Þú getur óskað eftir hærri eða lægri takmörk, þó að vefþjónninn kunni að hunsa þessa beiðni.

en: You can set the access for a specific record, fact, or event by adding a restriction to it. If a record, fact, or event does not have a restriction, the following default restrictions will be used.
is: Þú getur stillt aðganginn fyrir tiltekna færslu, staðreynd eða atburð með því að bæta takmörkun við hana. Ef færsla, staðreynd eða atburður er ekki með takmörkun, verða eftirfarandi sjálfgefnar takmarkanir notaðar.

en: You can speed up the privacy calculations by adding a death record to individuals whose death can be inferred from other dates, but who do not have a record of death, burial, cremation, etc.
is: Þú getur flýtt fyrir friðhelgis útreikningum með því að bæta við færslu um andlát við einstaklinga þar sem draga má ályktun um andlát þeirra frá öðrum dagsetningum en sem ekki eru með færslur um andlát, jarðaför, líkbrennslu o.s.frv.

en: You cannot create a rule which would prevent yourself from accessing the website.
is: Þú getur ekki búið til reglu sem hindrar þig í að fá aðgang að vefsíðunni.

en: You cannot sign in because your browser does not accept cookies.
is: Þú getur ekki skráð þig inn því vafrinn þinn samþykkir ekki vefkökur.

en: You do not have permission to view this page.
is: Þú hefur ekki réttindi til að skoða þessa síðu.

en: You entered the same IDs. You cannot merge the same records.
is: Þú slóst inn sama auðkennið. Þú getur ekki sameinað sömu færslurnar.

en: You have confirmed your request to become a registered user.
is: Þú hefur staðfest beiðni þína um að gerast skráður notandi.

en: You have not created any journal items.
is: Þú hefur ekki stofnað neitt dagbókaratriði.

en: You have selected a GEDCOM file with a different name. Is this correct?
is: Þú hefur valið GEDCOM með öðru heiti. Er þetta rétt?

en: You have signed out.
is: Þú hefur skráð þig út.

en: You may enter a URL, beginning with “http://”.
is: Þú getur slegið inn veffang, sem byrjar á „http://“.

en: You may use HTML to format the answer and to add links to other websites.
is: Þú getur notað HTML til að forsníða svarið og til að bæta við krækju í aðrar vefsíður.

en: You must also enable “less secure applications” in your Google account.
is: Þú verður líka að virkja „minni örugg forrit“ í þínum Google reikningi.

en: You must change this before you can continue.
is: Þú verður að breyta þessu áður en þú heldur áfram.

en: You must enter a name
is: Þú verður að slá inn nafn

en: You must enter a real name.
is: Þú verður að slá inn raunverulegt heiti.

en: You must enter a username.
is: Þú verður að slá inn notandaheiti.

en: You must enter all the administrator account fields.
is: Þú verður að slá inn í alla reiti kerfisstjóra reikningsins.

en: You must provide a repository name.
is: Þú verður að útvega geymsluheiti.

en: You must provide a source title
is: Þú verður að útvega heiti á heimild

en: You must renumber the records in one of the trees before you can merge them.
is: Þú verður að endurnúmera færslurnar í einu af ættartölunum áður en þú getur sameinað þau.

en: You must select an individual and a chart type in the block preferences
is: Þú verður að velja einstakling og gerð grafs í blokkarstillingunum

en: You must specify an individual record before you can restrict the user to their immediate family.
is: Þú verður að tilgreina einstaklingsfærslu áður en þú getur takmarkað notandann við nánustu fjölskyldu hans.

en: You need to be a family member to access this website.
is: Þú þarft að vera fjölskyldumeðlimur til að fá aðgang að þessari vefsíðu.

en: You need to be an authorized user to access this website.
is: Þú þarft að vera samþykktur notandi til að fá aðgang að þessari vefsíðu.

en: You need to create a family tree.
is: Þú þarft að búa til ættartölu.

en: You need to review the account details.
is: Þú þarft að yfirfara upplýsingarnar í notandareikningnum.

en: You need to set up an administrator account. This account can control all aspects of this webtrees installation. Please choose a strong password.
is: Þú þarft að setja upp kerfisstjóra reikning. Þessi reikningur getur stjórnað öllum atriðum á þessari webtrees uppsetningu. Vinsamlega veljið sterkt lykilorð.

en: You need to sign in again, using your PhpGedView username and password.
is: Þú verður að innskrá þig aftur, með því að nota PhpGedView notandanafn og lykilorð.

en: You only need to enter a Sign-in URL if you want to redirect to a different website or location when your users sign in. This is very useful if you need to switch from http to https when your users sign in. Include the full URL to <i>login.php</i>. For example, https://www.yourserver.com/webtrees/login.php .
is: Þú þarft aðeins að slá inn innskráningar veffang ef þú vilt senda áfram á aðra vefsíðu eða staðsetningu þegar notendur þínir skrá sig inn. Þetta er mjög gagnlegt ef þú þarft að skipta úr http yfir á https þegar notendur þínir skrá sig inn. Láttu fulla veffanga slóð fylgja <i>login.php</i>. Sem dæmi, https://www.yourserver.com/webtrees/login.php.

en: You sent the following message to a webtrees administrator:
is: Þú sendir eftirfarandi skilaboð til webtrees kerfisstjóra:

en: You sent the following message to a webtrees user:
is: Þú sendir eftirfarandi skilaboð til webtrees notanda:

en: You should accept or reject all pending changes before upgrading.
is: Þú ættir að samþykkja eða hafna öllum breytingum sem bíða áður en þú uppfærir.

en: You should consult the module’s author to confirm compatibility with this version of webtrees.
is: Þú ættir að hafa samband við höfund einingarinnar til að staðfesta samhæfni við þessa útgáfu af webtrees.

en: You should consult the theme’s author to confirm compatibility with this version of webtrees.
is: Þú ættir að hafa samband við höfundinn á þemanu til að staðfesta samhæfni við þessa útgáfu af webtrees.

en: You should delete the “%1$s” from “%2$s” and try again.
is: Þú ættir að eyða „%1$s“ frá „%2$s“ og reyna aftur.

en: You should not approve an account unless you know that the email address is correct.
is: Þú ættir ekki að samþykkja reikning nema því aðeins að þú vitir að netfangið sé rétt.

[ctx: You should review the changes and then accept or reject them.]
en: accept
is: samþykkja

[ctx: You should review the changes and then accept or reject them.]
en: reject
is: hafna

[ctx: You should review the deletion and then accept or reject it.]
en: accept
is: samþykkja

[ctx: You should review the deletion and then accept or reject it.]
en: reject
is: hafna

en: You will be informed by email when this prospective user has confirmed the request. You can then complete the process by activating the username. The new user will not be able to sign in until you activate the account.
is: Þú verður upplýstur með tölvupósti þegar þessi væntanlegi notandi hefur staðfest beiðnina. Þú getur þá afgreitt ferlið með því að virkja notandaheitið. Nýji notandinn getur ekki skráð sig inn fyrr en þú hefur virkjað reikninginn.

en: You will use this to sign in to webtrees.
is: Þú munt nota þetta til að skrá þig inn á webtrees.

en: Youngest father
is: Yngsti faðir

en: Youngest female
is: Yngsti kvenmaður

en: Youngest male
is: Yngsti karlmaður

en: Youngest mother
is: Yngsta móðir

en: Your clippings cart is empty.
is: Úrklippukarfa þín er tóm.

en: Your name
is: Nafnið þitt

en: Your registration at %s
is: Þín skráning á %s

en: Your server’s administrator will provide you with the connection details.
is: Kerfisstjórinn fyrir vefþjóninn þinn mun útvega þér upplýsingar um tenginguna.

en: Your user account does not have “automatically accept changes” enabled. You will only be able to change one record at a time.
is: Þinn notendareikningur er ekki með aðgerðina "samþykkja sjálfvirkt breytingar“ virkjaða. Þú getur aðeins breytt einni færslu í einu.

en: Your web server is using PHP version %s, which is no longer receiving security updates. You should upgrade to a later version as soon as possible.
is: Vefþjóninn þinn notar PHP útgáfu %s sem fær ekki lengur öryggisuppfærslur. Þú ættir að uppfæra í nýrri útgáfu eins fljótt og auðið er.

en: Zambia
is: Sambía

en: Zimbabwe
is: Simbabve

en: Zip file(s)
is: Þjöppuð skrá(-r)

en: Zoom
is: Þysja

en: Zoom in
is: Þysja inn

en: Zoom in/out on this box.
is: Þysja inn/út í þessum kassa.

en: Zoom level
is: Þysjunarstuðull

en: Zoom level of map
is: Þysjunarstuðull landakorts

en: Zoom out
is: Þysja út

en: about %s
is: um %s

en: accepted
is: samþykkt

en: add
is: bæta við

en: adopted name
is: ættleiðingarnafn

en: adoption
is: ættleiðing

en: after
is: fyrir aftan

en: after %s
is: eftir %s

en: after death
is: eftir andlát

en: age
is: aldur

en: allow
is: heimila

en: also known as
is: einnig þekkt/-ur sem

en: always
is: alltaf

en: and
is: og

en: back to top
is: Aftur upp á topp

en: before
is: fyrir framan

en: before %s
is: fyrir %s

en: between %s and %s
is: á milli %s og %s

en: birth
is: fæðing

en: birth name
is: fæðingarnafn

en: born in the last %1$s years or died in the last %2$s years
is: fæddur síðustu %1$s ár eða látin á síðustu %2$s árum

en: brother
is: bróðir

[ctx: brother’s child]
en: nephew/niece
is: frændi/frænka

[ctx: brother’s daughter]
en: niece
is: frænka

[ctx: brother’s daughter’s husband]
en: nephew-in-law
is: maki bróðurdóttur

[ctx: brother’s son]
en: nephew
is: bróðursonur

[ctx: brother’s son’s wife]
en: niece-in-law
is: maki bróðursonar

[ctx: brother’s wife]
en: sister-in-law
is: mágkona

[ctx: brother’s wife’s brother]
en: brother-in-law
is: mágur

[ctx: brother’s wife’s sibling]
en: brother/sister-in-law
is: bróðir/mágkona

[ctx: brother’s wife’s sister]
en: sister-in-law
is: mágkona

en: bullet list
is: atriðalisti

en: burial
is: grafning

en: by
is: eftir

en: calculated %s
is: reiknað %s

en: cancel
is: Hætta við

en: census added
is: manntali bætt við

en: century
is: öld

en: change of name
is: breyting á nafni

en: child
is: barn

en: children
is: börn

[ctx: child’s child]
en: grandchild
is: barnabarn

[ctx: child’s child’s child]
en: great-grandchild
is: barnabarnabarn

[ctx: child’s child’s daughter]
en: great-granddaughter
is: dóttir barnabarns

[ctx: child’s child’s son]
en: great-grandson
is: sonur barnabarns

[ctx: child’s daughter]
en: granddaughter
is: sonardóttir/dótturdóttir

[ctx: child’s daughter’s child]
en: great-grandchild
is: barn dótturbarns

[ctx: child’s daughter’s daughter]
en: great-granddaughter
is: barn dótturdóttur

[ctx: child’s daughter’s husband]
en: granddaughter’s husband
is: eiginmaður barnabarns

[ctx: child’s daughter’s son]
en: great-grandson
is: barn dóttursonar

[ctx: child’s husband]
en: son-in-law
is: tengdasonur

[ctx: child’s son]
en: grandson
is: sonarsonur/dóttursonur

[ctx: child’s son’s child]
en: great-grandchild
is: barn sonarbarns

[ctx: child’s son’s daughter]
en: great-granddaughter
is: barn sonardóttur

[ctx: child’s son’s son]
en: great-grandson
is: barn sonarsonar

[ctx: child’s son’s wife]
en: grandson’s wife
is: eiginkona barnabarns

[ctx: child’s spouse]
en: son/daughter-in-law
is: sonur/tengdadóttur

[ctx: child’s wife]
en: daughter-in-law
is: tengdadóttir

en: close
is: lok

en: clouds
is: ský

en: colors
is: litir

en: compact list
is: samanþjappaður listi

en: continue
is: halda áfram

en: create
is: stofna

en: creating thumbnails of images
is: stofna smámyndir af myndum

en: date periods
is: dagsetninga tímabil

en: daughter
is: dóttir

en: daughter of
is: dóttir

[ctx: daughter’s child]
en: grandchild
is: dótturbarn

[ctx: daughter’s child’s child]
en: great-grandchild
is: barnabarn dóttur

[ctx: daughter’s child’s daughter]
en: great-granddaughter
is: dóttir dótturbarns

[ctx: daughter’s child’s son]
en: great-grandson
is: sonur dótturbarns

[ctx: daughter’s daughter]
en: Adoption of a granddaughter
is: Ættleiðing dótturdóttur

[ctx: daughter’s daughter]
en: Baptism of a granddaughter
is: Skírn dótturdóttur

[ctx: daughter’s daughter]
en: Birth of a granddaughter
is: Fæðing dótturdóttur

[ctx: daughter’s daughter]
en: Burial of a granddaughter
is: Jarðaför dótturdóttur

[ctx: daughter’s daughter]
en: Christening of a granddaughter
is: Skírn dótturdóttur

[ctx: daughter’s daughter]
en: Cremation of a granddaughter
is: Líkbrennsla dótturdóttur

[ctx: daughter’s daughter]
en: Death of a granddaughter
is: Andlát dótturdóttur

[ctx: daughter’s daughter]
en: Marriage of a granddaughter
is: Gifting dótturdóttur

[ctx: daughter’s daughter]
en: granddaughter
is: dótturdóttir

[ctx: daughter’s daughter’s child]
en: great-grandchild
is: dótturdótturbarn

[ctx: daughter’s daughter’s daughter]
en: great-granddaughter
is: dóttir dótturdóttur

[ctx: daughter’s daughter’s husband]
en: granddaughter’s husband
is: eignmaður dótturdóttur

[ctx: daughter’s daughter’s son]
en: great-grandson
is: sonur dótturdóttur

[ctx: daughter’s husband]
en: son-in-law
is: tengdasonur

[ctx: daughter’s husband’s father]
en: son-in-law’s father
is: faðir tengdasonar

[ctx: daughter’s husband’s mother]
en: son-in-law’s mother
is: móðir tengdasonar

[ctx: daughter’s husband’s parent]
en: son-in-law’s parent
is: foreldrar tengdasonar

[ctx: daughter’s son]
en: Adoption of a grandson
is: Ættleiðing dóttursonar

[ctx: daughter’s son]
en: Baptism of a grandson
is: Skírn dóttursonar

[ctx: daughter’s son]
en: Birth of a grandson
is: Fæðing dóttursonar

[ctx: daughter’s son]
en: Brit milah of a grandson
is: Umskurður dóttursonar

[ctx: daughter’s son]
en: Burial of a grandson
is: Jarðaför dóttursonar

[ctx: daughter’s son]
en: Christening of a grandson
is: Skírn dóttursonar

[ctx: daughter’s son]
en: Cremation of a grandson
is: Líkbrennsla dóttursonar

[ctx: daughter’s son]
en: Death of a grandson
is: Andlát dóttursonar

[ctx: daughter’s son]
en: Marriage of a grandson
is: Gifting dóttursonar

[ctx: daughter’s son]
en: grandson
is: dóttursonur

[ctx: daughter’s son’s child]
en: great-grandchild
is: barn dóttursonar

[ctx: daughter’s son’s daughter]
en: great-granddaughter
is: dóttir dóttursonar

[ctx: daughter’s son’s son]
en: great-grandson
is: sonarsonur dóttur

[ctx: daughter’s son’s wife]
en: grandson’s wife
is: eiginkona dóttursonar

en: death
is: andlát

en: degrees
is: gráður

en: delete
is: eyða

en: deny
is: hafna

en: download
is: hlaða niður

en: east
is: austur

en: edit
is: breyta

en: eighth cousin
is: áttundu frændsystkini

en: elder brother
is: eldri bróðir

en: elder sibling
is: eldri systkini

en: elder sister
is: eldri systir

en: eleventh cousin
is: elleftu frændsystkini

en: estate name
is: búnafn

en: estimated %s
is: áætlað %s

en: ex-husband
is: fyrrverandi eiginmaður

en: ex-partner
is: fyrrum maki

en: ex-spouse
is: fyrrverandi maki

en: ex-wife
is: fyrrverandi eiginkona

en: facts
is: staðreyndir

en: father
is: faðir

[ctx: father’s brother]
en: uncle
is: frændi

[ctx: father’s brother’s child]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: father’s brother’s daughter]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: father’s brother’s son]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: father’s brother’s wife]
en: aunt
is: frænka

[ctx: father’s child]
en: half-sibling
is: hálfsystkini

[ctx: father’s daughter]
en: half-sister
is: hálfsystir

[ctx: father’s father]
en: paternal grandfather
is: föðurafi

[ctx: father’s father’s brother]
en: great-uncle
is: afabróðir

[ctx: father’s father’s brother’s child]
en: first cousin once removed ascending
is: bróðurbarn afa

[ctx: father’s father’s brother’s daughter]
en: first cousin once removed ascending
is: bróðurdóttir afa

[ctx: father’s father’s brother’s son]
en: first cousin once removed ascending
is: bróðursonur afa

[ctx: father’s father’s brother’s wife]
en: great-aunt
is: maki afabróðurs

[ctx: father’s father’s father]
en: great-grandfather
is: langafi

[ctx: father’s father’s mother]
en: great-grandmother
is: langamma

[ctx: father’s father’s parent]
en: great-grandparent
is: foreldrar afa

[ctx: father’s father’s sibling]
en: great-aunt/uncle
is: afasystkini

[ctx: father’s father’s sibling’s spouse]
en: great-aunt/uncle
is: maki afasystkina

[ctx: father’s father’s sister]
en: great-aunt
is: afasystir

[ctx: father’s father’s sister’s child]
en: first cousin once removed ascending
is: systurbarn afa

[ctx: father’s father’s sister’s daughter]
en: first cousin once removed ascending
is: systurdóttir afa

[ctx: father’s father’s sister’s husband]
en: great-uncle
is: maki afasystur

[ctx: father’s father’s sister’s son]
en: first cousin once removed ascending
is: systursonur afa

[ctx: father’s mother]
en: paternal grandmother
is: föðuramma

[ctx: father’s mother’s brother]
en: great-uncle
is: ömmubróðir

[ctx: father’s mother’s brother’s child]
en: first cousin once removed ascending
is: bróðurbarn ömmu

[ctx: father’s mother’s brother’s daughter]
en: first cousin once removed ascending
is: bróðurdóttir ömmu

[ctx: father’s mother’s brother’s son]
en: first cousin once removed ascending
is: bróðursonur ömmu

[ctx: father’s mother’s brother’s wife]
en: great-aunt
is: maki ömmubróðurs

[ctx: father’s mother’s father]
en: great-grandfather
is: langafi

[ctx: father’s mother’s mother]
en: great-grandmother
is: langamma

[ctx: father’s mother’s parent]
en: great-grandparent
is: foreldrar ömmu

[ctx: father’s mother’s sibling]
en: great-aunt/uncle
is: ömmusystkini

[ctx: father’s mother’s sibling’s spouse]
en: great-aunt/uncle
is: maki ömmusystkina

[ctx: father’s mother’s sister]
en: great-aunt
is: ömmusystir

[ctx: father’s mother’s sister’s child]
en: first cousin once removed ascending
is: systurbarn ömmu

[ctx: father’s mother’s sister’s daughter]
en: first cousin once removed ascending
is: systurdóttir ömmu

[ctx: father’s mother’s sister’s husband]
en: great-uncle
is: maki ömmusystur

[ctx: father’s mother’s sister’s son]
en: first cousin once removed ascending
is: systursonur ömmu

[ctx: father’s parent]
en: paternal grandparent
is: föðurafi og -amma

[ctx: father’s parent’s brother]
en: great-uncle
is: bróðir afa eða ömmu

[ctx: father’s parent’s brother’s wife]
en: great-aunt
is: maki bróðurs föðurforeldra

[ctx: father’s parent’s father]
en: great-grandfather
is: langafi

[ctx: father’s parent’s mother]
en: great-grandmother
is: langamma

[ctx: father’s parent’s parent]
en: great-grandparent
is: foreldrar afa og ömmu

[ctx: father’s parent’s sibling]
en: great-aunt/uncle
is: afa-/ömmusystkini

[ctx: father’s parent’s sibling’s spouse]
en: great-aunt/uncle
is: maki afa-/ömmusystkina

[ctx: father’s parent’s sister]
en: great-aunt
is: systir föðurforeldra

[ctx: father’s parent’s sister’s husband]
en: great-uncle
is: maki afa- eða ömmusystur

[ctx: father’s sibling]
en: aunt/uncle
is: frænka/frændi

[ctx: father’s sister]
en: aunt
is: frænka

[ctx: father’s sister’s child]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: father’s sister’s daughter]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: father’s sister’s husband]
en: uncle
is: frændi

[ctx: father’s sister’s son]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: father’s son]
en: half-brother
is: hálfbróðir

[ctx: father’s wife]
en: step-mother
is: stjúpmóðir

[ctx: father’s wife’s child]
en: step-sibling
is: stjúpsystkini

[ctx: father’s wife’s daughter]
en: step-sister
is: stjúpsystir

[ctx: father’s wife’s son]
en: step-brother
is: stjúpbróðir

en: fifteenth cousin
is: fimmtándu frændsystkini

en: fifth %s
is: fimmtu %s

en: fifth cousin
is: fimmtu frændsystkini

en: file upload capability
is: skráar upphleðslu möguleiki

en: first
is: fyrsta

en: first %s
is: fyrstu %s

en: first cousin
is: fyrstu frændsystkini

en: fourteenth cousin
is: fjórtándu frændsystkini

en: fourth %s
is: fjórðu %s

en: fourth cousin
is: fjórðu frændsystkini

en: from %1$s interval %2$s year | from %1$s interval %2$s years
is[0]: frá %1$s millibil %2$s árs
is[1]: frá %1$s millibil %2$s ára

en: from %s
is: frá %s

en: from %s to %s
is: frá %s til %s

en: full circle
is: heill hringur

en: gender
is: kyn

en: go to new individual
is: fara til nýs einstaklings

[ctx: grandfather’s brother’s grandchild]
en: second cousin
is: barnabarn afabróðurs

[ctx: grandfather’s brother’s granddaughter]
en: second cousin
is: dótturbarn afabróðurs

[ctx: grandfather’s brother’s grandson]
en: second cousin
is: sonarbarn afabróðurs

[ctx: grandfather’s sibling’s grandchild]
en: second cousin
is: barnabarn afasystkina

[ctx: grandfather’s sibling’s granddaughter]
en: second cousin
is: dótturbarn afasystkina

[ctx: grandfather’s sibling’s grandson]
en: second cousin
is: sonarbarn afasystkina

[ctx: grandfather’s sister’s grandchild]
en: second cousin
is: barnabarn afasysturs

[ctx: grandfather’s sister’s granddaughter]
en: second cousin
is: dótturbarn afasystur

[ctx: grandfather’s sister’s grandson]
en: second cousin
is: sonarbarn afasystur

[ctx: grandmother’s brother’s grandchild]
en: second cousin
is: barnabarn ömmubróðurs

[ctx: grandmother’s brother’s granddaughter]
en: second cousin
is: dótturbarn ömmbróðurs

[ctx: grandmother’s brother’s grandson]
en: second cousin
is: sonarbarn ömmubróðurs

[ctx: grandmother’s sibling’s grandchild]
en: second cousin
is: barnabarn ömmusystkina

[ctx: grandmother’s sibling’s granddaughter]
en: second cousin
is: dótturbarn ömmusystkina

[ctx: grandmother’s sibling’s grandson]
en: second cousin
is: sonarbarn ömmusystkina

[ctx: grandmother’s sister’s grandchild]
en: second cousin
is: barnabarn ömmusysturs

[ctx: grandmother’s sister’s granddaughter]
en: second cousin
is: dótturbarn ömmusystur

[ctx: grandmother’s sister’s grandson]
en: second cousin
is: sonarbarn ömmusystur

[ctx: grandparent’s brother’s grandchild]
en: second cousin
is: barnabarn afa- eða ömmubróðurs

[ctx: grandparent’s brother’s granddaughter]
en: second cousin
is: dótturbarn afa- eða ömmubróðurs

[ctx: grandparent’s brother’s grandson]
en: second cousin
is: sonarbarn afa- eða ömmubróðurs

[ctx: grandparent’s sibling’s grandchild]
en: second cousin
is: barnabarn afa- eða ömmusystkina

[ctx: grandparent’s sibling’s granddaughter]
en: second cousin
is: dótturbarn afa- eða ömmusystkina

[ctx: grandparent’s sibling’s grandson]
en: second cousin
is: sonarbarn afa- eða ömmusystkina

[ctx: grandparent’s sister’s grandchild]
en: second cousin
is: barnabarn afa- eða ömmusysturs

[ctx: grandparent’s sister’s granddaughter]
en: second cousin
is: dótturbarn afa- eða ömmusystur

[ctx: grandparent’s sister’s grandson]
en: second cousin
is: sonarbarn afa- eða ömmusystur

en: great ×%s aunt
is: ×%s. ættliður frænku

en: great ×%s aunt/uncle
is: ×%s. ættliður frænku/frænda

en: great ×%s grandchild
is: barnabarn ×%s ættliðar áfram

en: great ×%s granddaughter
is: dótturbarn ×%s ættliðar áfram

en: great ×%s grandfather
is: langafi %s ættliðar á eftir

en: great ×%s grandmother
is: langamma ×%s ættliðir á eftir

en: great ×%s grandparent
is: langafi/-amma ×%s ættliðir á eftir

en: great ×%s grandson
is: langafa sonur ×%s ættliðir á eftir

en: great ×%s nephew
is: %s. ættliðar frændi

en: great ×%s nephew/niece
is: %s. ættliðar frændi/frænka

en: great ×%s niece
is: %s. ættliðar frænka

en: great ×%s uncle
is: %s. ættliðar frændi

[ctx: great ×(%s-1) grandfather’s brother]
en: great ×%s uncle
is: %s. ættliðar föðurbróðir

[ctx: great ×(%s-1) grandmother’s brother]
en: great ×%s uncle
is: %s. ættliðar móðurbróðir

[ctx: great ×(%s-1) grandparent’s brother]
en: great ×%s uncle
is: %s. ættliðar frændi

en: great ×4 aunt
is: 4. ættliðar frænka

en: great ×4 aunt/uncle
is: 4. ættliðar frænka/frændi

en: great ×4 grandchild
is: barnabarn 4. ættliðir áfram

en: great ×4 granddaughter
is: dótturbarn 4. ættliðir áfram

en: great ×4 grandfather
is: langa ×4 afi

[ctx: great ×4 grandfather’s brother]
en: great ×5 uncle
is: frændi 5. ættlið

en: great ×4 grandmother
is: langa ×4 amma

[ctx: great ×4 grandmother’s brother]
en: great ×5 uncle
is: frændi í 5. ættlið

en: great ×4 grandparent
is: lang ×4 afi/amma

[ctx: great ×4 grandparent’s brother]
en: great ×5 uncle
is: frændi í 5. ættlið

en: great ×4 grandson
is: barna ×4 barnabarn

en: great ×5 aunt
is: frænka í 5. ættlið

en: great ×5 aunt/uncle
is: frænka/frændi í 5. ættlið

en: great ×5 grandchild
is: barnabarn í 5. ættlið

en: great ×5 granddaughter
is: dótturbarn í 5. ættlið

en: great ×5 grandfather
is: langa x5 afi

[ctx: great ×5 grandfather’s brother]
en: great ×6 uncle
is: frændi í 6. ættlið

en: great ×5 grandmother
is: langa x5 amma

[ctx: great ×5 grandmother’s brother]
en: great ×6 uncle
is: frændi í 6. ættlið

en: great ×5 grandparent
is: langa x5 amma/afi

[ctx: great ×5 grandparent’s brother]
en: great ×6 uncle
is: frændi í 6. ættlið

en: great ×5 grandson
is: sonarbarn í 5. ættlið

en: great ×6 aunt
is: frænka í 6. ættlið

en: great ×6 aunt/uncle
is: frænka/frændi í 6. ættlið

en: great ×6 grandchild
is: barnabarn í 6. ættlið

en: great ×6 granddaughter
is: dótturbarn í 6. ættlið

en: great ×6 grandfather
is: afi í 6. ættlið

[ctx: great ×6 grandfather’s brother]
en: great ×7 uncle
is: frændi í 7. ættlið

en: great ×6 grandmother
is: amma í 6. ættlið

[ctx: great ×6 grandmother’s brother]
en: great ×7 uncle
is: frændi í 7. ættlið

en: great ×6 grandparent
is: amma og afi í 6. ættlið

[ctx: great ×6 grandparent’s brother]
en: great ×7 uncle
is: frændi í 7. ættlið

en: great ×6 grandson
is: sonarbarn í 6. ættlið

en: great ×7 aunt
is: frænka í 7. ættlið

en: great ×7 aunt/uncle
is: frænka/frændi í 7. ættlið

en: great ×7 grandchild
is: barnabarn í 7. ættlið

en: great ×7 granddaughter
is: dótturbarn í 7. ættlið

en: great ×7 grandfather
is: afi í 7. ættlið

en: great ×7 grandmother
is: amma í 7. ættlið

en: great ×7 grandparent
is: amma og afi í 7. ættlið

en: great ×7 grandson
is: sonarbarn í 7. ættlið

[ctx: great-grandfather’s brother]
en: great-great-uncle
is: frændi í 2. ættlið

[ctx: great-grandmother’s brother]
en: great-great-uncle
is: frændi í 2. ættlið

[ctx: great-grandparent’s brother]
en: great-great-uncle
is: frændi í 2. ættlið

en: great-great-aunt
is: frænka í 2. ættlið

en: great-great-aunt/uncle
is: frænka/frændi í 2. ættlið

en: great-great-grandchild
is: barnabarnabarnabarn

en: great-great-granddaughter
is: dótturbarn barnabarns

en: great-great-grandfather
is: langalangafi

[ctx: great-great-grandfather’s brother]
en: great-great-great-uncle
is: frændi í 3. ættlið

en: great-great-grandmother
is: langalangamma

[ctx: great-great-grandmother’s brother]
en: great-great-great-uncle
is: frændi í 3. ættlið

en: great-great-grandparent
is: langalangafi og -amma

[ctx: great-great-grandparent’s brother]
en: great-great-great-uncle
is: frændi í 3. ættlið

en: great-great-grandson
is: sonarbarn barnabarns

en: great-great-great-aunt
is: frænka í 3. ættlið

en: great-great-great-aunt/uncle
is: frænka/frændi í 3. ættlið

en: great-great-great-grandchild
is: barnabarnabarnabarnabarn

en: great-great-great-granddaughter
is: dóttir barnabarnabarnabarns

en: great-great-great-grandfather
is: langalangalangafi

[ctx: great-great-great-grandfather’s brother]
en: great ×4 uncle
is: frændi í 4. ættlið

en: great-great-great-grandmother
is: langalangalangamma

[ctx: great-great-great-grandmother’s brother]
en: great ×4 uncle
is: frændi í 4. ættlið

en: great-great-great-grandparent
is: langalangalangafi og -amma

[ctx: great-great-great-grandparent’s brother]
en: great ×4 uncle
is: frændi í 4. ættlið

en: great-great-great-grandson
is: sonur barnabarnabarnabarns

en: half circle
is: hálfur hringur

en: half-year after marriage
is: hálft ár eftir giftingu

en: herself
is: sjálf

en: hh:mm or hh:mm:ss
is: kk:mm eða kk:mm:ss

en: hide
is: fela

en: himself
is: sjálfur

en: husband
is: eiginmaður

[ctx: husband’s brother]
en: brother-in-law
is: mágur

[ctx: husband’s brother’s wife]
en: sister-in-law
is: mágkona

[ctx: husband’s child]
en: step-child
is: stjúpbarn

[ctx: husband’s daughter]
en: step-daughter
is: stjúpdóttir

[ctx: husband’s father]
en: father-in-law
is: tengdafaðir

[ctx: husband’s mother]
en: mother-in-law
is: tengdamóðir

[ctx: husband’s sibling]
en: brother/sister-in-law
is: bróðir/mágkona

[ctx: husband’s sister]
en: sister-in-law
is: mágkona

[ctx: husband’s sister’s husband]
en: brother-in-law
is: mágur

[ctx: husband’s son]
en: step-son
is: stjúpsonur

en: immigration name
is: innflutningsnafn

en: import
is: flytja inn

en: interpreted %s (%s)
is: túlkað %s (%s)

en: interval %s year | interval %s years
is[0]: millibil %s ár
is[1]: millibil %s ár

en: interval one child
is: millibil eitt barn

en: interval two children
is: millibil tvö börn

en: invert selection
is: umsnúa vali

en: last
is: síðasta

en: link
is: krækja

en: list
is: lista

en: maiden name
is: ættarnafn

en: managers
is: stjórnendur

en: markdown
is: niðursetning

en: marriage
is: gifting

en: married name
is: giftingarnafn

en: matrilineal
is: kvenleggur

en: maximum
is: hámark

en: maximum %s day | maximum %s days
is[0]: hámark %s dagur
is[1]: hámark %s dagar

en: members
is: meðlimir

en: midnight
is: miðnætti

en: minimal
is: lágmarks

en: minimum
is: lágmark

en: month
is: mánuður

en: months after marriage
is: mánuðir eftir giftingu

en: months before and after marriage
is: mánuðir fyrir og eftir giftingu

en: mother
is: móðir

[ctx: mother’s brother]
en: uncle
is: frændi

[ctx: mother’s brother’s child]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: mother’s brother’s daughter]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: mother’s brother’s son]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: mother’s brother’s wife]
en: aunt
is: frænka

[ctx: mother’s child]
en: half-sibling
is: hálfsystkini

[ctx: mother’s daughter]
en: half-sister
is: hálfsystir

[ctx: mother’s father]
en: maternal grandfather
is: móðurafi

[ctx: mother’s father’s brother]
en: great-uncle
is: afabróðir

[ctx: mother’s father’s brother’s child]
en: first cousin once removed ascending
is: bróðurbarn afa

[ctx: mother’s father’s brother’s daughter]
en: first cousin once removed ascending
is: bróðurdóttir afa

[ctx: mother’s father’s brother’s son]
en: first cousin once removed ascending
is: bróðursonur afa

[ctx: mother’s father’s brother’s wife]
en: great-aunt
is: maki afabróðurs

[ctx: mother’s father’s father]
en: great-grandfather
is: langafi

[ctx: mother’s father’s mother]
en: great-grandmother
is: langamma

[ctx: mother’s father’s parent]
en: great-grandparent
is: foreldrar afa

[ctx: mother’s father’s sibling]
en: great-aunt/uncle
is: afasystkini

[ctx: mother’s father’s sibling’s spouse]
en: great-aunt/uncle
is: maki afasystkina

[ctx: mother’s father’s sister]
en: great-aunt
is: ömmusystir

[ctx: mother’s father’s sister’s child]
en: first cousin once removed ascending
is: systurbarn afa

[ctx: mother’s father’s sister’s daughter]
en: first cousin once removed ascending
is: systurdóttir afa

[ctx: mother’s father’s sister’s husband]
en: great-uncle
is: maki afasystur

[ctx: mother’s father’s sister’s son]
en: first cousin once removed ascending
is: systursonur afa

[ctx: mother’s husband]
en: step-father
is: stjúpfaðir

[ctx: mother’s husband’s child]
en: step-sibling
is: stjúpsystkini

[ctx: mother’s husband’s daughter]
en: step-sister
is: stjúpsystir

[ctx: mother’s husband’s son]
en: step-brother
is: stjúpbróðir

[ctx: mother’s mother]
en: maternal grandmother
is: móðuramma

[ctx: mother’s mother’s brother]
en: great-uncle
is: ömmubróðir

[ctx: mother’s mother’s brother’s child]
en: first cousin once removed ascending
is: bróðurbarn ömmu

[ctx: mother’s mother’s brother’s daughter]
en: first cousin once removed ascending
is: bróðurdóttir ömmu

[ctx: mother’s mother’s brother’s son]
en: first cousin once removed ascending
is: bróðursonur ömmu

[ctx: mother’s mother’s brother’s wife]
en: great-aunt
is: maki ömmubróðurs

[ctx: mother’s mother’s father]
en: great-grandfather
is: langafi

[ctx: mother’s mother’s mother]
en: great-grandmother
is: langamma

[ctx: mother’s mother’s parent]
en: great-grandparent
is: foreldrar ömmu

[ctx: mother’s mother’s sibling]
en: great-aunt/uncle
is: ömmusystkini

[ctx: mother’s mother’s sibling’s spouse]
en: great-aunt/uncle
is: maki ömmusystkina

[ctx: mother’s mother’s sister]
en: great-aunt
is: ömmusystir

[ctx: mother’s mother’s sister’s child]
en: first cousin once removed ascending
is: systurbarn ömmu

[ctx: mother’s mother’s sister’s daughter]
en: first cousin once removed ascending
is: systurdóttir ömmu

[ctx: mother’s mother’s sister’s husband]
en: great-uncle
is: maki ömmusystur

[ctx: mother’s mother’s sister’s son]
en: first cousin once removed ascending
is: systursonur ömmu

[ctx: mother’s parent]
en: maternal grandparent
is: móðurafi og -amma

[ctx: mother’s parent’s brother]
en: great-uncle
is: afa- eða ömmubróðir

[ctx: mother’s parent’s brother’s wife]
en: great-aunt
is: maki bróðurs móðurforeldra

[ctx: mother’s parent’s father]
en: great-grandfather
is: langafi

[ctx: mother’s parent’s mother]
en: great-grandmother
is: langamma

[ctx: mother’s parent’s parent]
en: great-grandparent
is: langafi og -amma

[ctx: mother’s parent’s sibling]
en: great-aunt/uncle
is: afa-/ömmusystkini

[ctx: mother’s parent’s sibling’s spouse]
en: great-aunt/uncle
is: maki afa-/ömmusystkina

[ctx: mother’s parent’s sister]
en: great-aunt
is: systir móðurforeldra

[ctx: mother’s parent’s sister’s husband]
en: great-uncle
is: maki afa- eða ömmusystur

[ctx: mother’s sibling]
en: aunt/uncle
is: frænka/frændi

[ctx: mother’s sister]
en: aunt
is: frænka

[ctx: mother’s sister’s child]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: mother’s sister’s daughter]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: mother’s sister’s husband]
en: uncle
is: frændi

[ctx: mother’s sister’s son]
en: first cousin
is: frændi

[ctx: mother’s son]
en: half-brother
is: hálfbróðir

en: never
is: aldrei

en: next
is: næsta

en: ninth cousin
is: níundu frændsystkini

en: no
is: nei

en: none
is: engin

en: noon
is: hádegi

en: north
is: norður

en: numbers
is: tölur

en: of
is: af

en: on the date of death
is: á degi andláts

en: overall
is: almennt

[ctx: paper size]
en: Letter
is: Bréf

en: parent
is: foreldri

[ctx: parent’s brother]
en: uncle
is: frændi

[ctx: parent’s brother’s wife]
en: aunt
is: frænka

[ctx: parent’s child]
en: half-sibling
is: hálfsystkini

[ctx: parent’s daughter]
en: half-sister
is: hálfsystir

[ctx: parent’s father]
en: grandfather
is: afi

[ctx: parent’s father’s brother]
en: great-uncle
is: afa- eða ömmubróðir

[ctx: parent’s father’s brother’s wife]
en: great-aunt
is: maki afabróðurs

[ctx: parent’s father’s father]
en: great-grandfather
is: langafi

[ctx: parent’s father’s mother]
en: great-grandmother
is: langamma

[ctx: parent’s father’s parent]
en: great-grandparent
is: langafi og -amma

[ctx: parent’s father’s sibling]
en: great-aunt/uncle
is: afa-/ömmusystkini

[ctx: parent’s father’s sibling’s spouse]
en: great-aunt/uncle
is: maki afa-/ömmusystkina

[ctx: parent’s father’s sister]
en: great-aunt
is: afa-/ömmusystir

[ctx: parent’s father’s sister’s husband]
en: great-uncle
is: maki afasystur

[ctx: parent’s mother]
en: grandmother
is: amma

[ctx: parent’s mother’s brother]
en: great-uncle
is: ömmubróðir

[ctx: parent’s mother’s brother’s wife]
en: great-aunt
is: maki afa-/ömmubróðurs

[ctx: parent’s mother’s father]
en: great-grandfather
is: langafi

[ctx: parent’s mother’s mother]
en: great-grandmother
is: langamma

[ctx: parent’s mother’s parent]
en: great-grandparent
is: langafi og -amma

[ctx: parent’s mother’s sibling]
en: great-aunt/uncle
is: afa-/ömmusystkini

[ctx: parent’s mother’s sibling’s spouse]
en: great-aunt/uncle
is: maki afa-/ömmusystkina

[ctx: parent’s mother’s sister]
en: great-aunt
is: ömmusystir

[ctx: parent’s mother’s sister’s husband]
en: great-uncle
is: maki ömmusystur

[ctx: parent’s parent]
en: grandparent
is: afi og amma

[ctx: parent’s parent’s brother]
en: great-uncle
is: afa- eða ömmubróðir

[ctx: parent’s parent’s brother’s wife]
en: great-aunt
is: maki afa/-ömmubróðurs

[ctx: parent’s parent’s father]
en: great-grandfather
is: langafi

[ctx: parent’s parent’s mother]
en: great-grandmother
is: langamma

[ctx: parent’s parent’s parent]
en: great-grandparent
is: langafi og -amma

[ctx: parent’s parent’s sibling]
en: great-aunt/uncle
is: afa-/ömmusystkini

[ctx: parent’s parent’s sibling’s spouse]
en: great-aunt/uncle
is: maki afa-/ömmusystkina

[ctx: parent’s parent’s sister]
en: great-aunt
is: afa-/ömmusystir

[ctx: parent’s parent’s sister’s husband]
en: great-uncle
is: maki afa- eða ömmusystur

[ctx: parent’s sibling]
en: aunt/uncle
is: frænka/frændi

[ctx: parent’s sister]
en: aunt
is: frænka

[ctx: parent’s sister’s husband]
en: uncle
is: frændi

[ctx: parent’s son]
en: half-brother
is: hálfbróðir

[ctx: parent’s spouse]
en: step-parent
is: stjúpforeldri

[ctx: parent’s spouse’s child]
en: step-sibling
is: stjúpsystkini

[ctx: parent’s spouse’s daughter]
en: step-sister
is: stjúpsystir

[ctx: parent’s spouse’s son]
en: step-brother
is: stjúpbróðir

en: partner
is: maki

en: patrilineal
is: karlleggur

en: pending
is: í bið

en: percentage
is: prósenta

en: pixels
is: pixlar

en: preview
is: Forskoða

en: previous
is: fyrri

en: primary evidence
is: aðal sönnunargögn

en: quarters after marriage
is: fjórðungar eftir giftingu

en: questionable evidence
is: vafasamar sannanir

en: records
is: færslur

en: rejected
is: hafnað

en: religious name
is: trúarnafn

en: replace
is: skipta út

en: reporting
is: geri skýrslu

en: reset
is: endursetja

en: robot
is: vélmenni

en: save
is: vista

en: search
is: leita

en: second %s
is: önnur %s

en: second cousin
is: önnur frændsystkini

en: secondary evidence
is: auka sönnunargögn

en: select all
is: velja allt

en: select none
is: velja ekkert

en: self
is: Sjálf

en: seventh cousin
is: sjöundu frændsystkini

en: show
is: sýna

en: show the chart
is: sýna teikningu

en: sibling
is: systkini

[ctx: sibling’s child]
en: nephew/niece
is: frændi/frænka

[ctx: sibling’s child’s child]
en: great-nephew/niece
is: barnabarn systkina

[ctx: sibling’s child’s daughter]
en: great-niece
is: dótturbarn systkina

[ctx: sibling’s child’s son]
en: great-nephew
is: sonarbarn systkina

[ctx: sibling’s daughter]
en: niece
is: frænka

[ctx: sibling’s daughter’s child]
en: great-nephew/niece
is: dótturbarn systkina

[ctx: sibling’s daughter’s daughter]
en: great-niece
is: dótturdóttir systkina

[ctx: sibling’s daughter’s husband]
en: nephew-in-law
is: maki systkinadótturs

[ctx: sibling’s daughter’s son]
en: great-nephew
is: dóttursonur systkina

[ctx: sibling’s son]
en: nephew
is: systkinasonur

[ctx: sibling’s son’s child]
en: great-nephew/niece
is: sonarbarn systkina

[ctx: sibling’s son’s daughter]
en: great-niece
is: sonardóttir systkina

[ctx: sibling’s son’s son]
en: great-nephew
is: sonarsonur systkina

[ctx: sibling’s son’s wife]
en: niece-in-law
is: maki systkinasonar

[ctx: sibling’s spouse]
en: brother/sister-in-law
is: bróðir/mágkona

en: sign in
is: innskráning

en: sign out
is: útskrá

en: sister
is: systir

[ctx: sisters’s daughter’s husband]
en: nephew-in-law
is: maki systurdóttur

[ctx: sisters’s son’s wife]
en: niece-in-law
is: maki systursonar

[ctx: sister’s child]
en: nephew/niece
is: frændi/frænka

[ctx: sister’s daughter]
en: niece
is: frænka

[ctx: sister’s husband]
en: brother-in-law
is: mágur

[ctx: sister’s husband’s brother]
en: brother-in-law
is: mágur

[ctx: sister’s husband’s sibling]
en: brother/sister-in-law
is: bróðir/mágkona

[ctx: sister’s husband’s sister]
en: sister-in-law
is: mágkona

[ctx: sister’s son]
en: nephew
is: systursonur

en: sixth cousin
is: sjöttu frændsystkini

en: son
is: sonur

en: son of
is: sonur

[ctx: son’s child]
en: grandchild
is: sonarbarn

[ctx: son’s child’s child]
en: great-grandchild
is: barnabarn sonar

[ctx: son’s child’s daughter]
en: great-granddaughter
is: dóttir sonarbarns

[ctx: son’s child’s son]
en: great-grandson
is: sonarbarn sonar

[ctx: son’s daughter]
en: Adoption of a granddaughter
is: Ættleiðing sonardóttur

[ctx: son’s daughter]
en: Baptism of a granddaughter
is: Skírn sonardóttur

[ctx: son’s daughter]
en: Birth of a granddaughter
is: Fæðing sonardóttur

[ctx: son’s daughter]
en: Burial of a granddaughter
is: Jarðaför sonardóttur

[ctx: son’s daughter]
en: Christening of a granddaughter
is: Skírn sonardóttur

[ctx: son’s daughter]
en: Cremation of a granddaughter
is: Líkbrennsla sonardóttur

[ctx: son’s daughter]
en: Death of a granddaughter
is: Andlát sonardóttur

[ctx: son’s daughter]
en: Marriage of a granddaughter
is: Gifting sonardóttur

[ctx: son’s daughter]
en: granddaughter
is: sonardóttir

[ctx: son’s daughter’s child]
en: great-grandchild
is: barn sonardóttur

[ctx: son’s daughter’s daughter]
en: great-granddaughter
is: dótturdóttir sonar

[ctx: son’s daughter’s husband]
en: granddaughter’s husband
is: eiginmaður sonardóttur

[ctx: son’s daughter’s son]
en: great-grandson
is: dóttursonur sonar

[ctx: son’s son]
en: Adoption of a grandson
is: Ættleiðing sonarsonar

[ctx: son’s son]
en: Baptism of a grandson
is: Skírn sonarsonar

[ctx: son’s son]
en: Birth of a grandson
is: Fæðing sonarsonar

[ctx: son’s son]
en: Brit milah of a grandson
is: Umskurður sonarsonar

[ctx: son’s son]
en: Burial of a grandson
is: Jarðaför sonarsonar

[ctx: son’s son]
en: Christening of a grandson
is: Skírn sonarsonar

[ctx: son’s son]
en: Cremation of a grandson
is: Líkbrennsla sonarsonar

[ctx: son’s son]
en: Death of a grandson
is: Andlát sonarsonar

[ctx: son’s son]
en: Marriage of a grandson
is: Gifting sonarsonar

[ctx: son’s son]
en: grandson
is: sonarsonur

[ctx: son’s son’s child]
en: great-grandchild
is: barn sonarsonar

[ctx: son’s son’s daughter]
en: great-granddaughter
is: sonardóttir sonar

[ctx: son’s son’s son]
en: great-grandson
is: sonur sonarsonar

[ctx: son’s son’s wife]
en: grandson’s wife
is: eiginkona sonarsonar

[ctx: son’s wife]
en: daughter-in-law
is: tengdadóttir

[ctx: son’s wife’s father]
en: daughter-in-law’s father
is: faðir tengdadóttur

[ctx: son’s wife’s mother]
en: daughter-in-law’s mother
is: móðir tengdadóttur

[ctx: son’s wife’s parent]
en: daughter-in-law’s parent
is: foreldrar tengdadóttur

en: sort by date
is: raða eftir dagsetningu

en: sort by date of birth
is: raða eftir fæðingar dagsetningu

en: sort by date of death
is: raða eftir andláts dagsetningu

en: sort by date of marriage
is: raða eftir giftingar dagsetningu

en: sort by date, newest first
is: raða eftir dagsetningu, nýjasta fyrst

en: sort by date, oldest first
is: raða eftir dagsetningu, elsta fyrst

en: sort by filename
is: raða eftir skráarheiti

en: sort by name
is: raða eftir nafni

en: sort by title
is: raða eftir heiti

en: south
is: suður

en: spouse
is: maki

[ctx: spouse’s brother]
en: brother-in-law
is: mágur

[ctx: spouse’s child]
en: step-child
is: stjúpbarn

[ctx: spouse’s daughter]
en: step-daughter
is: stjúpdóttir

[ctx: spouse’s father]
en: father-in-law
is: tengdafaðir

[ctx: spouse’s mother]
en: mother-in-law
is: tengdamóðir

[ctx: spouse’s parent]
en: mother/father-in-law
is: tengdafaðir/-móðir

[ctx: spouse’s sibling]
en: brother/sister-in-law
is: bróðir/mágkona

[ctx: spouse’s sister]
en: sister-in-law
is: mágkona

[ctx: spouse’s son]
en: step-son
is: stjúpsonur

en: table
is: tafla

en: tag cloud
is: merkimiðaský

en: tenth cousin
is: tíundu frændsystkini

en: the database connection settings in the file “/data/config.ini.php” are still correct
is: tengistillingar gagnagrunnsins í skránni „/data/config.ini.php“ eru ennþá réttar

en: the folder “/data” and the file “/data/config.ini.php” have access permissions that allow the webserver to read them
is: mappan „/data“ og skráin „/data/config.ini.php“ eru með aðgangsréttindi sem heimila vefþjóninum að lesa þau

en: themself
is: þau sjálf

en: third %s
is: þriðju %s

en: third cousin
is: þriðju frændsystkini

en: thirteenth cousin
is: þrettándu frændsystkini

en: this record does not exist
is: þessi færsla er ekki til

en: three-quarter circle
is: þrír-fjórðu hringur

en: to %s
is: til %s

en: twelfth cousin
is: tólftu frændsystkini

en: twin brother
is: tvíburabróðir

en: twin sibling
is: tvíburasystkini

en: twin sister
is: tvíburasystir

en: unknown
is: ókunn

[ctx: unknown century]
en: Unknown
is: Ókunn

[ctx: unknown family]
en: unknown
is: óþekkt

[ctx: unknown gender]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: unknown people]
en: Unknown
is: Ókunn

en: unlimited
is: ótakmarkað

en: unreliable evidence
is: óáreiðanlegar sannanir

en: update
is: Uppfæra

en: upload
is: hlaða upp

en: view
is: skoða

en: visitors
is: gestir

en: webtrees cannot connect to the PhpGedView database: %s.
is: webtrees getur ekki tengst PhpGedView gagnagrunni: %s.

en: webtrees message
is: webtrees skilaboð

en: webtrees needs a MySQL database, version %s or later.
is: webtrees þarf MySQL gagnagrunn, útgáfu %s eða nýrri.

en: webtrees needs to send emails, such as password reminders and website notifications. To do this, it can use this server’s built in PHP mail facility (which is not always available) or an external SMTP (mail-relay) service, for which you will need to provide the connection details.
is: webtrees þarf að senda tölvupósta, eins og lykilorða upprifjun og vefsíðu tilkynningar. Til að gera það, þá getur hann notað innri PHP tölvupóst möguleika vefþjónsins (sem ekki er alltaf aðgengilegur) eða ytri SMTP (tölvupóst-flutnings) þjónustu, þar sem þú þarft að útvega viðeigandi tengi upplýsingar.

en: webtrees reply address
is: Svar netfang webtrees

en: webtrees sends emails with no storage
is: webtrees sendir tölvupósta með engri geymslu

en: webtrees uses UTF-8 encoding for accented letters, special characters and non-Latin scripts. If you want to use this GEDCOM file with genealogy software that does not support UTF-8, then you can create it using ISO-8859-1 encoding.
is: webtrees notar UTF-8 kóðun fyrir áherslustafi, sérstafi og ekki latneska skrift. Ef þú vilt nota þessa GEDCOM skrá með ættfræðihugbúnaði sem styður ekki UTF-8, þá geturðu búið hana til með ISO-8859-1 kóðun.

en: webtrees’ database must be on the same server as PhpGedView’s
is: webrees gagnagrunnur verður að vera á sama vefþjóni og PhpGedView

en: west
is: vestur

en: wife
is: eiginkona

[ctx: wife’s brother]
en: brother-in-law
is: mágur

[ctx: wife’s brother’s wife]
en: sister-in-law
is: mágkona

[ctx: wife’s child]
en: step-child
is: stjúpbarn

[ctx: wife’s daughter]
en: step-daughter
is: stjúpdóttir

[ctx: wife’s father]
en: father-in-law
is: tengdafaðir

[ctx: wife’s mother]
en: mother-in-law
is: tengdamóðir

[ctx: wife’s sibling]
en: brother/sister-in-law
is: bróðir/mágkona

[ctx: wife’s sister]
en: sister-in-law
is: mágkona

[ctx: wife’s sister’s husband]
en: brother-in-law
is: mágur

[ctx: wife’s son]
en: step-son
is: stjúpsonur

en: xenea
is: xenía

en: years
is: ár

en: yes
is: já

en: you can connect to the database using other applications, such as phpmyadmin
is: þú getur tengt þig við gagnagrunninn með öðrum forritum t.d. phpmyadmin

en: younger brother
is: yngri bróðir

en: younger sibling
is: yngri systkini

en: younger sister
is: yngri systir

en: ±%s year | ±%s years
is[0]: ±%s ár
is[1]: ±%s ára

en: “%s”
is: „%s“

en: “%s” has been added to your favorites.
is: „%s“ hefur verið bætt við þín eftirlæti.

en: “%s” has been deleted.
is: “%s” hefur verið eytt.
